ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

รบกวนสอบถาม อัพ FW PSP ครับ

ของผม ใช้เครื่อง PSP 2000 บอร์ด นรก
    ตอนนี้ fw 5.50 prometheus-4 ต้องอัพ ไปตัวไหนต่อครับ ถึง จะ ล่าสุด CFW 6.35 PRO-B5 อะครับ

รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ขอถามด้วยครับ จะได้ไม่เปลืองกระทู้

PSP เพื่อนผม PSP200X บอร์ดสวรรค์ GEN D-3

จะอัพเป็น PRO B8
    ผมต้องทำยังไงหรอครับ?

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,653
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,135
    ผมใช้เครื่อง PSP 2000 บอร์ด นรก ตอนนี้ fw 5.50 prometheus-4 ต้องอัพ ไปตัวไหนต่อครับ ถึง จะ ล่าสุด CFW 6.35 PRO-B5 อะครับ
    การอัปเดท Firmware จากเครื่องบอร์ดสวรรค์เช่น 5.50 Prome-4 ไปเป็นเวอร์ชั่นอื่นเช่น 6.35 จะต้องผ่านการอัปเดทให้เป็น OFW รุ่นปกติก่อนนะครับ เนื่องจาก 5.50 Prome-4 จะห้ามไม่ให้อัปเดทเวอร์ชั่น OFW ของแท้โดยตรง ต้องผ่านการอัปเดทโดยใช้โปรแกรมอย่างเช่น Recovery Flasher ก่อน จากนั้นจึงทำการอัปเดทให้เป็นรุ่น OFW6.35 และลง Pro-B ต่อไปครับ

PSP เพื่อนผม PSP200X บอร์ดสวรรค์ GEN D-3 จะอัพเป็น PRO B8 ผมต้องทำยังไงหรอครับ?
    ใช้วิธีเช่นเดียวกับที่อธิบายไว้ข้างต้นครับ (พอดีกระทู้เดิมๆที่พี่เคยลงไว้เกี่ยวกับการใช้โปรแกรา Recovery Flasher ถูกลบไปหมดแล้ว ยังไงจะหาเวลามาเขียนและอธิบายให้อีกครั้งนึงนะครับ)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมใช้ PSP 3006 บอร์ดนรก 5.03 Prome-3 จะอัพเป็น CFW 6.35 PRO-B5 เลยได้มั้ยครับ หรือต้องทำยังไงก่อน

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,653
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Error 888 อ่านกระทู้
    ผมใช้ PSP 3006 บอร์ดนรก 5.03 Prome-3 จะอัพเป็น CFW 6.35 PRO-B5 เลยได้มั้ยครับ หรือต้องทำยังไงก่อน
    อัปไปได้เลยครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า