ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1

อยากสอบถามเรื่องแจ้งความ กับ ตำรวจ IT อ่ะครับ

จะแจ้งยังไงหรือครับ

เพราะ ว่าผมเจอพวกเวร ตะไล มันด่าพ่อ ครับ

ผมเห็นแล้วร้องไห้เลย มีทั้ง facebook และ Youtube ครับ

เกลียดมาก ช่วยบอกที่ครับ ผมเซฟ หลักฐานไรไว้หมดแล้ว แต่ไม่รู้จะส่งไปแจ้งที่ไหน

ช่วยที่ครับ

................................................

นี่ครับ ถ้าอยากดูกัน

ขอลบ ลิ้งค์ ออกนะครับ :~RES~
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    http://www.mict.go.th/main.php?filename=complaint

หรือโทร1212 ครับ
    ประเภทคำถามหลัก พบเห็นเว็บไซต์หมิ่น เว็บไซต์ที่มีเนื้อหาไม่เหมาะสม ผิดศีลธรรม การพนัน ลามกอนาจาร ห้ามส่งต่อ หรือโพสท์ลงเผยแพร่ในที่ใดๆ จะต้องทำอย่างไร ?

คำตอบ :
    ให้แจ้งได้ที่

1. สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (สทส.) สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (www.ecybercrime.police.go.th)
    2. โทร 1212 (Contact Center ของกระทรวงไอซีที)เพื่อแจ้งการพบเห็นเว็บไซต์ดังกล่าวได้ตลอด 24 ชั่วโมง หรือแจ้งผ่านเว็บไซต์ของไอซีที(http://www.mict.go.th /main.php?filename=complaint)

ข้อมูลถูกละเมิด ทำอย่างไร?
    หาก ถูกละเมิดข้อมูลส่วนบุคคล เช่นรูปถ่าย ที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ ถูกนำไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต ทำให้เกิดความเสียหาย เกิดการกระทำความผิดตาม พรบ.การกระทำความผิดทางคอมพิวเตอร์ ควรทำดังนี้

1. เก็บรวบรวมข้อมูล เช่น capture หน้าจอ รวบรวมไฟล์ที่มีการละเมิด หรือสั่งพิมพ์ออกมาเป็นหลักฐานการกระทำผิดเป็นต้น
    2. แจ้งความที่สถานีตำรวจ (ที่สน.ไหนก็ได้) เจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินคดีตามกฎหมาย โดยการประสานความร่วมมือกับกระทรวงไอซีที
    3. ติดตามความคืบหน้ากับเจ้าหน้าที่ตำรวจต่อไป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับ mod ~Res~!

อย่างน้อย ผมขอแค่เป็นฝุ่นเกาะ พระบาทของพ่อ ก็พอแล้วครับ

ภูมิใจมากที่ผมได้ทำให้คนพวกนี้ หมดไปจากบ้าน และ ครอบครัวของท่านพ่อ!

ป.ล.ขอโทษที่เอาลิ้งค์มาลงครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมก็เห็น

บ่อยเลยใน youtube ไอ User ที่ชื่อ Mrthaipresident (ประมาณนี้) มันด่าพ่อหลวง เห็นแล้วขึ้น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    จะทำไรมันได้ส่วนใหญ่ฐานมันไม่ได้อยู่ในไทย เจ้าหน้าที่ก็อ่อนแอ่พึ่งใครไม่ได้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pantasai : 1st August 2011 เมื่อ 22:50