ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    1

ประกาศเตือนภัย สำหรับคนเล่น เฟสบุ๊ค !!!!!!!!!!!!!!!!!! [สำคัญมาก]

ไปอ่านดูในลิงค์นี่เอาน่ะครับ

http://www.thai-facebook.com/article...acebook-virus/

ผมก็พึ่งเจอเหมือนกัน ครับ

แต่ไม่ได้กดลิงค์ที่มันส่งมาให้ เพราะรู้ทัน ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    ลิงค์นี้ ไม่ใช่ไวรัสครับ ผมคลิกดูแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wolf_SmilE! อ่านกระทู้
    แล้วจะแก้ไง ? (คลิกเต็มๆ! แล้วลิ้งค์พาไป Youtube) เซ็งมา 5-6 วันละ (เหอะๆ!)
    ในกรณีของคุณ Wolf_Smile! เมื่อคลิ๊กลิงค์ที่เจ้าไวรัส Facebook ส่งมาให้แล้วใช้โปรแกรมแก้แล้วไม่หาย

มี 2 วิธีครับ คือ

1. ใช้ System Restore รีไปวันที่ยังไม่ถูกไวรัสน่ะครับ เช่น ถ้าถูกไวรัสวันนี้ให้รีไปเมื่อวานนี้
    2. ล้างเครื่อง / ลงวินโดวส์ใหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Exclusiveth : 29th July 2011 เมื่อ 21:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    555+ไอ้เว็บที่คุณให้มามันไม่น่าไว้ใจมากกว่าอีก ทำไมไม่บอกไปเลยว่าคืออะไร รูปก็ไม่มีให้ดู แล้วใครมันจะกล้าาาาา

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    ไวรัส อุส่าเป็นห่วงเรา

hi , how are you ?

ตอนมีแฟน แม้งไม่เคยถามตูแบบนี้บ้างเลย T T

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    ไวรัส อุส่าเป็นห่วงเรา

hi , how are you ?

ตอนมีแฟน แม้งไม่เคยถามตูแบบนี้บ้างเลย T T
    แฟน กับ ไวรัส จะเลือกอะไร ??

ระหว่าง แฟนที่ไม่เคยจะใส่ใจ
    กับ ไวรัสที่ถามอย่างห่วงใยว่า "hi how are you ??"
    เครดิต:facebook ผมเอง
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ดีนะ ที่เราไหวตัว มาอ่านคอมเม้นก่อน คลิกลิ้ง

ไม่งั้น ตามเรปล่างไปติดๆ - - *

ขึ้นมานี่ได้ไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    555+.....ผมกดตอบไปจังๆ เจ๊ง!เลยครับท่านนนน! T^T ก็โง่นะครับผมนี่ เหอะๆ!
    +- I Know U want me !! -+

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    แล้วข้างบนนั่นลิงค์อะไร ไม่กล้ากด

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Exclusiveth อ่านกระทู้
    ไปอ่านดูในลิงค์นี่เอาน่ะครับ

http://www.thai-facebook.com/article...acebook-virus/

ผมก็พึ่งเจอเหมือนกัน ครับ

แต่ไม่ได้กดลิงค์ที่มันส่งมาให้ เพราะรู้ทัน ^^
    ลิงค์นี้ ไม่ใช่ไวรัสครับ ผมคลิกดูแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wolf_SmilE! อ่านกระทู้
    555+.....ผมกดตอบไปจังๆ เจ๊ง!เลยครับท่านนนน! T^T ก็โง่นะครับผมนี่ เหอะๆ!
    กดตอบพิมพ์ได้ครับ แต่ห้ามคลิ๊กลิงค์ที่มันส่งมาโดยเด็ดขาด

มะกี้ผมก็พึ่ง คุยกับมันไปประโยคเดี๋ยวเอง

รู้ไหมผมพูดอะไรกับมัน

[หยาบนิดนึงครับ กรุณาคลุมดำ]

Fuck you

Father and mother your fucking die

มันก็ตอบผมว่า Wanna Laugh ?
    แล้วมันก็หายไปเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    555+ไอ้เว็บที่คุณให้มามันไม่น่าไว้ใจมากกว่าอีก ทำไมไม่บอกไปเลยว่าคืออะไร รูปก็ไม่มีให้ดู แล้วใครมันจะกล้าาาาา
    ลิงค์ที่ผมให้ไม่ใช่ ไวรัสครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Exclusiveth : 27th July 2011 เมื่อ 23:53

กล่าวขอบคุณ
    27
    แต่ผมโหลดโปรแกรมตามลิ้งบน มาแล้วนะครับ แสกนแล้วรีเครื่อง Facebook มันกับเข้าไม่ได้ครับอาการคือ (พอคลิกลิ้งFaceแล้วมันก็บอกว่าปฎิเสธการเข้าถึง) ปล.ผมใช้ Google Chrome

ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    แต่ผมโหลดโปรแกรมตามลิ้งบน มาแล้วนะครับ แสกนแล้วรีเครื่อง Facebook มันกับเข้าไม่ได้ครับอาการคือ (พอคลิกลิ้งFaceแล้วมันก็บอกว่าปฎิเสธการเข้าถึง) ปล.ผมใช้ Google Chrome

ลองเปลี่ยนบราวเซอร์ในการเข้าดูครับ หมาย่าง ไออี ฯ
    .::My Center::.

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    บังเอิญเพื่อนเเต่คนของผม(ในเฟส)มันไม่เก่งอังกฤษ เเต่อยู่ดีๆมันมา hi , how are you ? รู้เลยไม่ใช่มันเเน่ๆ ไวรัสชัว

กล่าวขอบคุณ
    2
    1

อ่อ แรก ๆ ก็เป็นครับ เดี๋ยวก็หาย ไปเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kingsora555 อ่านกระทู้
    บังเอิญเพื่อนเเต่คนของผม(ในเฟส)มันไม่เก่งอังกฤษ เเต่อยู่ดีๆมันมา hi , how are you ? รู้เลยไม่ใช่มันเเน่ๆ ไวรัสชัว
    กดตอบได้ครับ

จะด่าว่า ไอ้ Fuck หรืออะไรก็ไดแต่ห้ามกดลิงค์ที่มันส่งมาให้โดยเด็ดขาดครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Exclusiveth : 28th July 2011 เมื่อ 21:33
    ผมกับไอซ์เป็นคน ๆ เดียวกันน่ะครับ ^^ [Exclusiveth <<< IceZ]

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Exclusiveth อ่านกระทู้
    อ่อ แรก ๆ ก็เป็นครับ เดี๋ยวก็หาย ไปเอง
    อีกนานไหมล่ะครับ? คือว่าผมใช้ทั้ง 3 ตัวเลยครับ (IE,Firefox,Chrome)

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ผมตอบไปว่า Hi, but who are you ??

55555555

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    เพื่อนผมติดกันบานเลย ไอ hi how are you ? เนี่ย
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อีกนานไหมล่ะครับ? คือว่าผมใช้ทั้ง 3 ตัวเลยครับ (IE,Firefox,Chrome)

เป็นมะไหร่ครับ ถ้าเป็นประมาณ 2ทุ่มครึ่งน่าหายแล้วละ

ตอนนั้นผมก็เป็นเหมือนกัน

คุยกับไอ้ไวรัส Hi , How Are You ? แล้วล๊อกเอาท์ แล้วก็ปิดเครื่องคอมพ์กินข้าว พอเปิดอีกที ก็เข้า Facebook ไม่ได้ ตอนแรกผมก็งงเหมือนกัน แต่มันหายแล้วละ เข้าได้ตามปกติ

แต่สำหรับคุณ คุณได้เข้าไปคลิ๊กลิงค์ที่มันส่งมาให้หรือป่าวครับ

ถ้าคลิ๊กลิงค์ที่มันส่งมาให้ ก็เสร็จเลย จบเลย

แต่ถ้าไม่ได้คลิ๊กลิงค์ที่เจ้าไวรัส Hi , How Are You ส่งมาให้ก็ไม่ต้องห่วงครับ ไม่โดนหรอก

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7600

มีคนเคยตั้งเหมือนกัน ไม่ต้องห่วง หายแล้วแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Exclusiveth : 28th July 2011 เมื่อ 22:01
    ผมกับไอซ์เป็นคน ๆ เดียวกันน่ะครับ ^^ [Exclusiveth <<< IceZ]

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ดีนะ รู้ทัน ว่าอยู่ คนไทย ยังจะมา hi how are you?
    No Comment

รักกัส
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผมก็เคยเจอ แต่รู้ทัน เลยไม่โดน

BRS
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyrata อ่านกระทู้
    แฟน กับ ไวรัส จะเลือกอะไร ??

ระหว่าง แฟนที่ไม่เคยจะใส่ใจ
    กับ ไวรัสที่ถามอย่างห่วงใยว่า "hi how are you ??"
    เครดิต:facebook ผมเอง
    ผมไม่เลือกครับ เพราะผมไม่เคยเล่นเลย
    (เอ๋ จะตอบไปทำไม เราไม่เคยเล่นนี่)

กล่าวขอบคุณ
    27
    เป็นมะไหร่ครับ ถ้าเป็นประมาณ 2ทุ่มครึ่งน่าหายแล้วละ

ตอนนั้นผมก็เป็นเหมือนกัน

คุยกับไอ้ไวรัส Hi , How Are You ? แล้วล๊อกเอาท์ แล้วก็ปิดเครื่องคอมพ์กินข้าว พอเปิดอีกที ก็เข้า Facebook ไม่ได้ ตอนแรกผมก็งงเหมือนกัน แต่มันหายแล้วละ เข้าได้ตามปกติ

แต่สำหรับคุณ คุณได้เข้าไปคลิ๊กลิงค์ที่มันส่งมาให้หรือป่าวครับ

ถ้าคลิ๊กลิงค์ที่มันส่งมาให้ ก็เสร็จเลย จบเลย

แต่ถ้าไม่ได้คลิ๊กลิงค์ที่เจ้าไวรัส Hi , How Are You ส่งมาให้ก็ไม่ต้องห่วงครับ ไม่โดนหรอก

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7600

มีคนเคยตั้งเหมือนกัน ไม่ต้องห่วง หายแล้วแหละครับ
    แล้วจะแก้ไง ? (คลิกเต็มๆ! แล้วลิ้งค์พาไป Youtube) เซ็งมา 5-6 วันละ (เหอะๆ!)

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    มี 2 วิธีน่ะครับ ผมบอกไปแล้วน่ะครับ

ปล.ขอโทษน่ะครับ ที่ตอบช้า พอดีติดเรียน - -*

กล่าวขอบคุณ
    27
    เล่นได้แล้งครับ ไม่รู้เพราะอะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมยังไม่เคยเจอเลยแฮะน่าสนุก