ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953

.::สรุปข่าวเกมจากงาน Comic-con 2011::.

เก็บตกข่าวเกมจากงาน Comic-con 2011
    ควันหลงของสิ่งที่เรียกว่า "เกม" จากงานการ์ตูนที่ใหญ่ที่สุดในโลก

แม้ว่า Comic-con จะไม่ใช่งานเกมแต่ก็มีหลายเกมอาศัยงานนี้ในการเปิดตัวหรือปล่อยข่าวเกม... แม้มันจะไม่ได้มีข่าวเยอะแยะมากมาย แต่ Play ก็อาสาคัดเลือกข่าวเกมจากกองการ์ตูนสูงเท่าภูเขามาให้เพื่อนๆ เกมเมอร์ได้อัพเดทกันนะครับ ผมจะขอเสริมข่าวอื่นๆ ที่อาจจะไม่ใช่ข่าวเกม แต่ผมคิดว่าจะเป็นข่าวที่เพื่อนๆ อาจจะสนใจมาด้วยแล้วกันนะครับ มาเริ่มกันเลยดีกว่า..

GoldenEye 007 Reloaded
    GoldenEye 007 คือเกมที่ทำมาเกมคอนโซลชื่อเดียวกันในปี 1997 (มีการพอร์ทมาลงเครื่อง Wii ในปี 2010) ซึ่งถือว่าเป็นเกมซีรีย์ 007 ที่ดีที่สุดเกมหนึ่ง (คะแนนเฉลี่ยเวอร์ชั่นแรกสูงถึง 97คะแนนเฉลี่ยเวอร์ชั่น 2010 อยู่ที่ 81) แต่มันไม่ใช่การทำภาพใหม่ขึ้นมาเท่านั้น แต่เป็นการสร้างเอ็นจิ้นขึ้นมาใหม่จากศูนย์ เพื่อให้เหมาะสมกับการเป็นเกมบนเครื่อง Next-gen อย่าง Xbox 360 และ PS3

Rocketbirds: Hardboiled Chicken
    Rocketbirds เป็นเกมแนว Platformer ที่ถูกจับตาอย่างมากในปี 2010 เนื่องจากได้รับ : Hardboiled Chicken เป็นเกมที่ได้เข้าชิงรางวัลในงาน Independence Games Festival 2010 ถึงสามรางวัล และในที่สุดเกมก็กำลังจะออกวางจำหน่ายบน PlayStation Network ภายใต้ชื่อ Rocketbirds: Hardboiled Chickenหากเพื่อนๆ สนใจก็สามารถลองเล่นเดโมของเกมเวอน์ชั่นแรกได้ที่... http://www.rocketbirds.com/revolution.php

Payday: The Heist
    นี่คือเกมของ Sony ที่ปรากฏตัวครั้งแรกในงาน E3 และทีมงานก็มาเผยรายละเอียดเพิ่มเติมในงาน Comic-con 2011 แทน ทีมงานหน้าใหม่ที่ชื่อ Overkill Software เป็นทีมที่ก่อตั้งมาจากการล่มสลายของ GRIN โดยเราจะสมบทเป็นโจรปล้นธนาคาร... ที่เหลือก็จินตนาการเอาเองนะครับพี่น้อง

X-Men Destiny
    X-Men Destiny คือเกมซีรีส์ X-Men ที่แตกต่างไปจากเกมอื่นๆ เนื่องจากคุณจะได้สมบทเป็นหนึ่งในสามฮีโร่หน้าใหม่ แล้วค่อยๆ พัฒนาตัวเองขึ้นมาเป็นฮีโร่ตัวหลักในทีม X-Men ของ Professor X แต่ถ้าเพื่อนๆ เป็นแฟนของฮีโร่ตัวอื่นๆ ก็ไม่ต้องกังวลไปครับ เพราะคุณจะได้เจอพวกเขาในฐานะ NPC ที่โผล่เข้ามาให้คำแนะนำและช่วยเหลือ “รุ่นน้อง” อย่างคุณเรื่อยๆ

Asura's Wrath
    อีกหนึ่งเกม Action ฟอร์มยักษ์ที่น่าสนใจมากเพราะได้เนื้อเรื่องมาจากเทพนิยายของเอเชีย รูปแบบการเล่นของเกมก็คล้ายๆ God of War โดยเราจะได้สมบทบาทเป็น Asura เทพที่ต้องต่อกรกับเหล่า Demi-god ที่ลักพาตัวลูกสาวของเราไปในงาน Comic-con เราจะได้ให้ Gamplay Trailer ใหม่ๆ (ด้านล่างเลยครับ)

Gotham City Impostors
    เบื่อกับ Batman หรือยังครับ... ถ้ายัง Gotham City Impostors น่าจะเป็นเกมที่เหมาะกับคุณเพราะคุณจะไมได้สวมบทเป็นฮีโร่แห่งรัตติกาล แต่จะ “สวมรอย” เป็นเขาแทน... จำพวกชาวบ้านที่เลียนแบบ Batman ได้ไหมครับ? นั่นแหละคุณ ข้อดีของการใช้ตัวปลอมก็คือ คราวนี้คุณจะได้เป็น Batman ที่สามารถใช้ปืนได้ ลองดู Trailer สิครับ แล้วน่าจะเข้าใจยิ่งขึ้น

Spider-Man: Edge of Time
    เมื่อเหล่าร้ายย้อนเวลามาเพื่อเปลี่ยนโลก (ลองนึกถึง Back to the Future ดู) จน Spider-Man (ชื่อ Miguel O'Hara หรือ Spider-Man 2099)แห่งโลกอนาคตทนไม่ไหวต้องย้อนเวลากลับมาร่วมมือกับ Spider-Man ในโลกของเรา (ชื่อ Peter Parker หรือ Spider-Man) ผลลัพธ์คือเกม Spider-Man ที่คุณจะได้เล่นเป็น Spider-Man พร้อมๆ กันถึงสองตัว!

Starfox 64 3D
    Star Fox คือเกมสุดคลาสสิกที่คนเล่นคอนโซลรุ่นแรกๆ จะต้องรู้จัก ส่วน Star Fox 64 ก็คือการพอร์ทเกม Star Fox ภาคแรกมาลงเครื่อง Nintendo 64 และเป็นเกมที่ประสบความสำเร็จอย่างสูง และเป็นเกมที่มียอดขายสูงสุดในช่วงที่มันออกวางตลาดในปี 1997 (เป็นรองเพียงเกมคลาสสิกอีกเกมคือเกม Mario Kart 64เท่านั้น) ส่วน StarFox 64 3D ก็คือเกมในเวอร์ชั่น 3DS นั่นเอง

Zelda Skyward Sword
    Zelda คือเกม Action/RPG หนึ่งในสิ่งที่ Nintendo ทำออกมาเพื่อฉลองโอกาสที่ Zelda ครบรอบ 25 ปี ในงาน Comic-con ทาง Nintendo ก็ได้นำ Trailer ที่คล้ายๆ กับ Trailer งาน E3 มาโชว์ สิ่งที่แตกต่างคือ เราได้เห็นเผ่าใหม่ที่ชื่อ Goronนอกจากนั้นเรายังจะได้เห็น

Battlefield 3 - Paris Multiplayer
    Trailer อันนี้เราเคยนำมาเสนอไปแล้วแต่ก็ขอนำเสนออีกกับ Battlefield 3 ในโหมด Multiplayer ซึ่งเป็นสงครามกลางกรุงปารีส

RAGE: Making of the Wasteland
    ทีมงาน id นำเสนอเบื้องหลังการสร้างฉาก Wasteland ซึ่งเป็นฉากหลักที่เชื่อมต่อโลกของ RAGE เข้าด้วยกัน มันเต็มไปด้วย NPC ที่มีความโดดเด่น มีอาวุธที่หลากหลาย Wasteland คือโลกรกร้างที่กว้างใหญ่ แต่ก็เต็มไปด้วยอันตราย ความกว้างใหญ่นี้เองที่ทำให้ทีมงานนำเสนอรูปแบบการขับรถลุยแบบ Mad Max เข้ามาผสมผสานกับความเป็น RPG ของ RAGE

อื่นๆ

Penguin - Batman Arkham City

SoulCalibur V

Mortal Kombat: Freddy Krueger

Resistance 3 - Global Resistance

Sideway

Conan the Barbarian - When Blood Is Spilled (แม้ไม่ใช่เกมแต่ผมว่าคุณต้องสนใจแน่ๆ)

TERRA NOVA (หนังฟอร์มยักษ์ตัวใหม่จากพ่อมดวงการภาพยนตร์)

Credit
    : play.co.th

ชอบก็ Thank + Comment กันได้ตามสะดวกครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ดอทเอ2หายไปไหน!!

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    รอ Battlefield กับ 3 RAGE

กล่าวขอบคุณ
    3,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    ดอทเอ2หายไปไหน!!
    วินวอร์คอยู่มั้งครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    อยากเล่น BattleField 3 กับ Asura - -
    SUPERMAN

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    หนัง2เรื่องนั่นน่าดูมาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    I AM ALIVE เงียบเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    งานเริ่มสิงหา !! รอดู DotA 2

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    อยากไปมั้งหว่าาา -.-

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    เกมน่าเล่นทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    BF 3 ที่รอใจจะขาด

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    สุดยอดครับ

หลายเกมเลยน่าเล่นจริงๆ
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    สงสัยยังหาไม่ครบ (ลืม Prototype 2 อิอิ)

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    TERRA NOVA ไม่ใช่หนังฟอร์มยักษ์นะครับ แต่เป็นซีรี่ส์ฟอร์มยักษ์ที่มีผู้สนใจมากที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    TERRA NOVA คือ หนังที่รวมเอาระหว่าง Avatar กับ Jurassic PARK มันคล้ายจริง(อยากให้ฉายที่ไทยจัง)

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Asura's Wrath รอมาจะ1ปีแล้วมั่งเนี้ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ไม่มี Mw3

ไม่ค่อยมีข่าวเกี่ยวกับ Mw3 เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Rage น่าเล่นมากเลยค่ะ ขอบคุณข่าวสารดีๆ