ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 894

[PC]RISEN [FULL/RAZOR1911/2009][MF/PL/WU/JF]

RISEN

===================================================================================

เกมแนว Action role-playing game จาก Piranha Bytes ซึ่งมีผลงานมาแล้วกับเกมในซีรีส์ Gothic ทั้งสามภาค ในเกม Risen เราจะได้รับบทเป็นตัวละครไร้ชื่อผู้ติดเกาะ พัฒนาทักษะและความสามารถ เดินทางไขปริศนาในโลกที่เปิดกว้าง
    เป็นเวลานานมาแล้วที่มนุษย์อยู่ภายใต้การปกครองของเทพเจ้า แล้ววันหนึ่ง มนุษย์ก็สามารถทำให้เทพเจ้าหายไป แต่เมื่อไม่มีเทพเจ้าแล้วสิ่งลึกลับก็ปรากฏขึ้นมาแทน
    ในทะเลที่กำลังเต็มไปด้วยพายุ ตัวละครเอกเฝ้ามองดูจอมขมังเวทย์ลึกลับกำลังต่อสู้กับบางสิ่งบางอย่าง ทันใดนั้นจอมขมังเวทย์ก็หายตัวไปในขณะที่คลื่นลูกใหญ่กำลังโถมเข้าใส่เรือที่เขาโดยสารมา เวลาผ่านไปไม่นานตัวละครเอกไร้ชื่อก็ตื่นขึ้นและก็เริ่มต้นการผจญภัยเพื่อเอาชีวิตรอด
    นเกม Risen ก็ยังคงรักษาลักษณะการเล่นแบบ Action role-playing game ที่เป็นเอกลักษณ์ของ Piranha Bytes ไว้อย่างเหนียวแน่ ไม่ว่าจะเป็นการออกแบบตัวละคร งานศิลปะแบบดิบเถื่อนในแบบยุคกลาง ฉากภายนอกที่เต็มไปด้วยธรรมชาติและฉากภายในดันเจียนที่มืดและกดดัน มีสภาพอากาศ กลางวันและกลางคืน ฝนตกและแดดออก

===================================================================================

Required Hardware Specifications:
    • CPU: 2.0 GHz
    • GPU: Direct X 9.1; Pixel Shader 3.0; 256 MB (GeForce 7900 - ATI 1800)
    • RAM: 1 GB
    • Hard disk: ~2.5 GB

Recommended System Specifications:
    • OS Win XP or Vista
    • CPU: 3.0 GHz Dual Core
    • GPU: Direct X 9.1; Pixel Shader 3.0; 512 MB (GeForce 8800 - ATI Radeon HD 2900)
    • RAM: 2 GB
    • Hard disk: ~2.5 GB

1G/Part

Putlocker : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

Wulocker : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

Jumbofile : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

200M/Part

Putlocker : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

Wupload : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

Jumbofile : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

Mediafile : Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 : Part 5

วิธีเเก้ปัญหา เมาท์อิมเมจไฟล์ไม่ได้

เมื่อโหลดตัวเกมเสร็จ ให้โหลดไฟล์นี้ไป เเล้วเมาท์อิมเมจไฟล์นี้ ไว้ที่เดียวกับไฟล์ mdf

MEDIAFILE : Putlocker : Wupload : Jumbofile

http://adf.ly/6flKY : http://adf.ly/6flLn : http://adf.ly/6flMa

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FRENY|GaMeR : 30th March 2012 เมื่อ 00:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    คนเเรกจร้าาาาาาา.............

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    มาเป็นกำลังใจครับ เป็นเกมที่ผมชอบ แต่มีเกมอยู่แล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    mediafireมี5partเองหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    mediafireมี5partเองหรอครับ?
    เเต่ละพาทจะเจอ 5 พาท นะ งงมั้ย - -

คือต้องโหลด mediafile ทั้ง 5 พาทเลยๆ เเล้วเเต่ละพาทจะมีอยู่ 5 ไฟล์ รวมทั้งหมดเป็น 20 - 25 พาท นี่เเหละ

ที่ผมทำแบบนี้ก็เพราะว่า จะได้โหลดสลับกับ 1G/part ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    No Comment

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ouman2541 อ่านกระทู้
    คนเเรกจร้าาาาาาา.............
    เร็ว

จากเอ

กล่าวขอบคุณ
    772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FRENY|GaMeR อ่านกระทู้
    เเต่ละพาทจะเจอ 5 พาท นะ งงมั้ย - -

คือต้องโหลด mediafile ทั้ง 5 พาทเลยๆ เเล้วเเต่ละพาทจะมีอยู่ 5 ไฟล์ รวมทั้งหมดเป็น 20 - 25 พาท นี่เเหละ

ที่ผมทำแบบนี้ก็เพราะว่า จะได้โหลดสลับกับ 1G/part ได้
    อ้อโทดทีๆลืมกดเข้าไปดูนึกว่ามี5part=1GB

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    จะลงเกมยังไง ครับ
    มันเป็น ไฟล์ mdf. มา แล้ว ผม อิมเมม แล้ว ก็ไม่ขึ้น อะไร เลย ครับ
    ช่วยบอกที่ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เหมือนไฟล์เซฟเถื่อนเลยน่ะครับ

ตัวลงอยู่ไหนครับแตกไฟล์ออกมา .mdf ทำไงต่อดีล่ะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nam1993 อ่านกระทู้
    จะลงเกมยังไง ครับ
    มันเป็น ไฟล์ mdf. มา แล้ว ผม อิมเมม แล้ว ก็ไม่ขึ้น อะไร เลย ครับ
    ช่วยบอกที่ครับ
    เหมือนกันเลยครับเหอะๆ-.-

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอวิธีลงหน่อยครับ

Secretz
    JKG,YOUTUBE,FB,DOTA
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ขอบคุณครับน่าเล่นดี ^^

i5-7400 ,8 GB RAM,XFX ProSeries 750W,GIGABYTE GTX 1050ti OC

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ เล่นได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bladesoul อ่านกระทู้
    ตัวลงอยู่ไหนครับแตกไฟล์ออกมา .mdf ทำไงต่อดีล่ะเนี้ย
    ตอนแรกผมก็เป็น ใช้เดมอนทู ทำก็ได้ครับ ใช้ตัวอื่นมันเข้าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Error อะ Please insert original DVD of "Risen"! ***

กล่าวขอบคุณ
    109
    ไม่มีใคร เป็นเหมือนผมเลยหรอ Error อะ

กล่าวขอบคุณ
    772
    มาเเก้เร็วจริงอะไรจริงครับเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    109
    Error Please insert original DVD of "Risen"! *** อะ เป็นเฉพาะผมคนเดียวหรอ