ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

Lightbulb เรื่อง หน้าตา ครับ

คือเรื่อง เวลาเลือกแฟน แล้วเลือกคนที่หน้าตาก่อนอะครับ คิดไงกับเรื่องพวกนี้ครับ ในที่นี้จะขอพูดถึงคนที่หน้าตาไม่ดีก่อนนะครับ คนที่หน้าตาไม่ดีแต่กลับอยากมีแฟนหน้าตาสวย คิดไงกับเรื่องนี้ครับ คิดว่ามันเป็นเรื่องสิทธ์ของเค้า หรือว่าไม่เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว เพราะการที่คนหน้าตาไม่ดีจะสามารถมีแฟนสวยได้ นั้นเป็นเรื่องยากมาก ทำไมคนหน้าตาไม่ดี ชอบยกเรื่อง ความยุติธรรม มาอ้างในเรื่องการหาแฟนครับ ทั้งที่คนหน้าตาไม่ดียังอยากที่จะมีแฟนหน้าตาดีเลย แต่ทำไมชอบอ้างเหตุผลว่า ทำไมคนหน้าตาดีถึงไม่เลือกเค้า เพราะเค้าหน้าตาไม่ดีใช่มั้ย แต่แปลกใจมั้ยล่ะครับ ในเมื่อคนหน้าตาไม่ดี ยังไม่เลือกคนหน้าตาไม่ดีเลย แล้วเพราะเหตุผลอะไรถึงได้มีสิทธ์ไปว่าคนหน้าตาดีอะครับ

แล้วขอถามคนหน้าตาดีหน่อยนะครับ ถ้าให้เลือกแฟนที่เป็นคนหน้าตาไม่ดี ก็ไม่เอาใช่ปะครับ แปลกนะครับ แล้วทำไมถึงชอบพูดกันว่า มองคนที่หน้าตา ทั้งที่ทั้งคนหน้าตาไม่ดีและคนหน้าตาดีเวลาเลือกหาแฟนก็เลือกคนที่หน้าตาทั้งนั้น แต่เพราะคนหน้าตาดีอยู่แล้ว เค้าจะไม่คิดไงว่า ทำไมคนหน้าตาดีถึงไม่เลือกเค้าเช่นกัน แต่จะมีก็แค่ คนที่หน้าตาไม่ดีอยู่แล้ว จะมาพูดในทำนองที่ว่า ทำไมคนหน้าตาดีถึงไม่เลือกเค้า นั่นแปลว่า คนหน้าตาไม่ดีอยู่แล้ว พยายามจะพูดให้ตัวเองถูกต้องปะครับ

แล้วก็อยากถามนะครับ ทำไมเวลามีแฟน ถึงต้องเลือกกันที่หน้าตาด้วยอะครับ แล้วยิ่งกรณีคนหน้าตาไม่ดีอยู่แล้วด้วย ทำไมถึงไม่เลือกคนหน้าตาไม่ดีมาเป็นแฟนด้วยกันเองละครับ แล้วความจริงถ้าเราลองมองย้อนกลับไป ลองมองไปถึงพวกลิโก เค้าเกิดมาก็ตัวดำ ผมหยิก อุปสรรคเค้าไม่ยิ่งกว่าเราเหรอครับ ความจริงก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่า ความคิดพวกเค้าเป็นยังไง ส่วนมากที่รู้จะเป็นพวกความคิดของคนไทยมากกว่า หรือพวกที่เจอในชีวิตประจำวัน แต่แปลกดีมั้ยล่ะครับ ถึงลิโกจะเปิดมาตัวดำ ผมหยิก ชายก็ตัวดำ ผมก็หยิก ไว้ทรงเร้กเก้บ้าง ไว้หยิกๆหยอยๆบ้าง ตัดสกินเฮดบ้าง หรือไว้ฟูๆ ส่วนหญิงก็ผมยาวหยิกหยอย ผมหยิกม้วนๆบ้าง ตัวก็ดำ แต่ไหงเค้ากลับไม่เห็นจะเลือกเลยอะครับ เค้าไม่เห็นจะเกิดอาการแบบว่า อยากได้แฟนผิวขาวจังเลย อยากได้แฟนหน้าตาออกจีนๆหรือญี่ปุ่นเอย

แล้วก็อยากรู้เหมือนกันนะครับ แล้วพวกที่เกิดมามีโรคต่างๆติดตัวมา หรือพิการส่วนไหนสักส่วนของร่ายกาย เค้าจะไม่ยิ่งคิดมากเหรอครับ เพราะเค้าไม่มีสิทธ์เลือกอะไรทั้งนั้น ได้แต่คอยจะมีใครมาชอบเค้าก็เท่านั้นเอง เพราะฉะนั้นคนหน้าตาไม่ดี ผมคิดว่ามีความทะนงอยู่ในตัวเองปะครับ อาจจะเลิกทะนงก็ต่อเมื่อ สักวันเป็นคนพิการส่วนไหนสักส่วน แล้วอีกอย่างเรื่องหน้าตา ก็มองกันแค่ตอนยังดูดีอยู่ปะครับ พอเป็นวัยผู้ใหญ่เริ่้มแก่ ก็คงไม่มองกันแล้วสินะครับ แล้วอย่างงี้ความชอบมันจะไม่ลดลงเหรอครับ เพราะงี้ปะครับ เลยเกิดอาการ นอกใจ ไปมีคนใหม่ เบื่อหน้าคนเก่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    อ่านแล้วงงมาก แต่ก็เข้าใจ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    ต้องการจะสื่ออะไรเหรอครับ - - คนเขารักกันไม่เกี่ยวกับหน้าตาหรอก หน้าตาดีนิสัยไม่ดีก็ไม่น่าคบอยู่ดีเเหละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valentine. อ่านกระทู้
    ต้องการจะสื่ออะไรเหรอครับ - - คนเขารักกันไม่เกี่ยวกับหน้าตาหรอก หน้าตาดีนิสัยไม่ดีก็ไม่น่าคบอยู่ดีเเหละ
    ขอให้จริงเหอะ ส่วนมากประโยคพวกนี้ เป็นแค่ประโยคคำพูดที่ดูสวยหรูทั้งนั้นแหละ ถ้ามันไม่เกี่ยวจริงๆอะ ทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ คนหน้าตาดีถึงไม่เลือกอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW1 อ่านกระทู้
    ขอให้จริงเหอะ ส่วนมากประโยคพวกนี้ เป็นแค่ประโยคคำพูดที่ดูสวยหรูทั้งนั้นแหละ ถ้ามันไม่เกี่ยวจริงๆอะ ทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ คนหน้าตาดีถึงไม่เลือกอะ
    คุณอกหักมาสินะ พูดตามตรงนะ ถ้าเขาไม่ชอบคุณเขาจะเลือกคุณได้ยังไง ไม่เกี่ยวกับคุณหน้าตาไม่ดีไปบอกรักใครเเล้วเขาต้องรักคุณเสมอไป รับความจริงซะบ้าง!

กล่าวขอบคุณ
    19
    อย่าว่าแต่ชายตามองเลย ไม่เคยเหลียวแลด้วยซ้ำ ฝ่ายหน้าตาดีก็จะพูดว่า ขอโทษนะค่ะ ขอรับไว้แค่น้ำใจก็พอค่ะ ขอโทษจริงๆ ขอบคุณนะคะ ที่มาชอบเรา อะไรประมาณเนี้ย

ปล.แต่ที่หนักสุดไม่ใช่อะไร เพราะคนหน้าตาไม่ดี ที่เข้าไปขอคบเป็นแฟนกับคนหน้าตาดีด้วยก็ไม่ใช่เพราะอะไร เพราะหน้าตาดีไง เข้าไปขอคบโดย ยังไม่รู้ว่านิสัยเป็นไง ทำไมเราดูแล้วรู้สึกว่ามันหนักทั้งคู่เนี่ย ต่างฝ่ายต่างก็มีความทะนงในตัวเอง ฝ่ายหน้าตาดีก็ทะนง โดยการมองคนที่หน้าตา โดยไม่ยอมเลือกคนหน้าตาไม่ดี ส่วนฝ่ายหน้าตาไม่ดี ก็มีความทะนงตัวเองเหมือนกัน โดยไม่ยอมเลือกคนหน้าตาไม่ดีมาเป็นแฟน แต่กลับคอยแต่จะเลือกคนหน้าตาดีมาเป็นแฟนด้วย เราว่าบทสรุปของเรื่องนี้ คือการไม่ต้องมีแฟนเลยปะ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    หน้าตามาก่อน เพราะมันเป็น first impression ครับ แต่ผมว่านายอ่ะเด็กแน่ๆ(จขกท) ที่คิดว่าคนหน้าตาไม่ดีไม่มีสิทธ์ได้แฟนสวย ลองหน้าตาไม่ดีบ้านรวย มีรถดีๆขับสิครับ แฟน****สวยทุกราย
    แต่นั่นก็ไม่ได้เรียกว่าความรักนี่นา ผู้หญิงประเภทที่นายบอกว่า ต่อให้บ้านรวย ก็มีแฟนได้แล้ว นั่นไม่ใช่ผู้หญิงดีๆนี่ แล้วมันจะมีค่าอะไร ถ้าได้ผู้หญิงแบบนั้นมาเป็นแฟน

ปล.เรายืนยันเลยอะ ต่อให้บ้านรวยแ่ค่ไหน ก็ไม่สามารถมีแฟนได้หรอก ถ้าผู้ชายคนนั้นหน้าตาอุบาทย์สุดๆจริงๆ ไม่เอากรณีแบบผู้หญิงหวังแต่สมบัติ แล้วลับหลังไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตนจริงๆนะ
    มาอีกราย เราทุกคนเห็นแก่เงินครับไม่มากก็น้อย ผู้หญิงถ้าเขาจะเลือกใครสักคนก็ต้องเอาคนที่ดูแลเค้าได้สิคับยิ่งถ้าจะแต่งงานด้วยอีกนะ ไอ้ที่ยืนยันอ่ะชัวร์ละเรอะ - -' ความคิดยังไม่โตเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 27th March 2012 เมื่อ 16:50

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ส่วนใหญ่ผมว่า เลือกหน้าตา 80 % เรื่องอื่นๆ 20 %

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valentine. อ่านกระทู้
    คุณอกหักมาสินะ พูดตามตรงนะ ถ้าเขาไม่ชอบคุณเขาจะเลือกคุณได้ยังไง ไม่เกี่ยวกับคุณหน้าตาไม่ดีไปบอกรักใครเเล้วเขาต้องรักคุณเสมอไป รับความจริงซะบ้าง!
    ไม่ได้อกหัก ชาตินี้ยังไม่เคยไปบอกรักใครเลย 555+ เผอิญว่างจัด แล้วคิดเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ขึ้นมา แล้วก็อยากรู้คำตอบของมันน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    หน้าตาดีก่อนแล้วค่อยศึกษานิสัย.
    ใจเย็นๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ผมเคยเห็นเพื่อนนะครับ แบบ เพื่อนผม หน้าตาดีมาก และผู้หญิงหน้าตาไม่ดีอะแต่นิสัยโคตรดี แล้วผู้หญิงก็คุยไปเรื่อย ใกล้ชิดไปเรื่อยๆ แบบชิดทุกวัน มีอะไรช่วยหมดอย่างเนี้ยครับ และมันก็เป็นแฟนกัน

คือ ทุกคนนะครับ ใครๆก็อยากได้แฟนเป็นคนหน้าตาดีหมดล่ะครับ ผมฟันธงเลยว่า จขกท. ก็อยากได้ แต่นิสัยก็มีส่วนเกี่ยวนะ หน้าตาดี แต่พอคบไป รับนิสัย ไม่ได้ก็เลิก หน้าตาไม่ดี อาจจะไม่มีใครเอา แต่ถ้า

ลองคบ ก็จะเลิกยาก หรืออาจไม่เลิกเลยครับ เพราะเวลาคบกันก็จะมีคนทำนู่นทำนี่ให้หมด พอเลิกกันมันจะเหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง แต่ถ้าหน้าดี นิสัยไม่ดี พอเลิกกัน มันก็มีแต่ไล่ไสส่ง มันไม่มีความจำที่ดี

เหลืออยู่เลย ฉะนั้น หน้าตาอาจจะมีส่วน 30 % นิสัย 70 % ครับ
    Avenged Sevenfold

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เลือกคบคนเพียงหน้าตาเพียงอย่างเดียว แต่เข้ากันไม่ได้ ก็ไปกันได้ไม่นานหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    หน้าตามาก่อน เพราะมันเป็น first impression ครับ แต่ผมว่านายอ่ะเด็กแน่ๆ ที่คิดว่าคนหน้าตาไม่ดีไม่มีสิทธ์ได้แฟนสวย ลองหน้าตาไม่ดีบ้านรวย มีรถดีๆขับสิครับ แฟน****สวยทุกราย
    แต่นั่นก็ไม่ได้เรียกว่าความรักนี่นา ผู้หญิงประเภทที่นายบอกว่า ต่อให้บ้านรวย ก็มีแฟนได้แล้ว นั่นไม่ใช่ผู้หญิงดีๆนี่ แล้วมันจะมีค่าอะไร ถ้าได้ผู้หญิงแบบนั้นมาเป็นแฟน

ปล.เรายืนยันเลยอะ ต่อให้บ้านรวยแ่ค่ไหน ก็ไม่สามารถมีแฟนได้หรอก ถ้าผู้ชายคนนั้นหน้าตาอุบาทย์สุดๆจริงๆ ไม่เอากรณีแบบผู้หญิงหวังแต่สมบัติ แล้วลับหลังไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตนจริงๆนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW1 อ่านกระทู้
    ทุกคนต่างคิดไม่เหมือนกัน คุณถามใช่ไหมว่าทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ เขาถึงไม่เลือก
    คุณ Valentie เขาบอก หน้าตาดีแต่นิสัยไม่ดีก็ไม่เอา ใช่ แต่เขาก็อาจจะเอาคนที่ทั้งนิสัยดีหน้าตาดีนิครับ
    คุณลองถามตัวเองก่อนเถอะ ถ้ามีคน นิสัยดีหน้าตาไม่ดี นิสัยดีหน้าตาดี คุณจะเลือกอะไร ทำยังกะในโลกมีแค่แบบเดียว คนเราต่างความคิด ต่างนิสัยครับ
    ไม่ว่าใครก็ย่อมอยากได้แต่ของดีๆ เหมือนคนรวยกับคนจน คนรวยก็ซื้อของแพง ส่วนคนจนก็ซื้อของตามกำลังทรัพ เราก็ควรนึกด้วยว่าเราหน่ะเหมาะสมไหม
    มีแฟนหน้าตาดี คุณชอบหรอ ? มีคนมามอง มาชอบแฟนคุณเงี๊ยะ เป็นผมหึงตายพอดี

ส่วนผมถ้าให้ เลือก หน้าตาดี แต่นิสัยบัดซบ กับหน้าตาไม่ดี แต่ก็ทำให้ตัวเองดูดี ผมก็เอานะ บอกไม่ถูกแฮะ อาจจะ งง แต่ผมชอบแบบเหมาะสม
    ปล.ความเห็นส่วนตัว ขออย่าดราม่า ^ ^

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แต่ผมชอบผู้หญิงที่หุ่นมากกว่าหน้าตานะ อิอิ

ขอแบบว่าหุ่นนางแบบ แต่หน้าตาบ้านๆธรรมดาก็ได้ แต่อย่าถึงกับขี้เหร่นะ ชอบผู้หญิงหุ่นดีๆ ^ ^''

รู้สึกว่าเดินคู่กับผู้หญิงหุ่นดีๆแล้วรู้สึกดีกว่า แต่ก็อย่างว่าแหละถ้าได้แบบดีพร้อมทุกอย่างเลยก็จะดีมาก

สำหรับผม ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็นต์

นิสัย 40 %

รูปร่าง 40 %

หน้าตา 20 %

ปล. ฝากให้คิด หน้าตามันศัลยกรรมกันได้แต่นิสัยหรือสันดานมันยากที่จะเปลี่ยน - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 297

ถ้าบ้านรวยแต่หน้าตาอุบาทย์ก็ศัลยกรรมได้นี่ครับใช่มิๆ555+

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' ผมคนนึงน๊ะครับ ที่หน้าตาออกไปทาง แย่ ผิวสี แทนไม่ได้ หน้าตาดีอะไรเลย

ส่วนแฟนผม เป็นคนผิวขาวสะท้อนแสง หน้าตาค่อนข้างดี หุ่น โอเค ! ผมไม่ได้จะมาคุยอะไรหรอกนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า จะมีแฟนหน้าตาดี หรือไม่ดี ผมคิดว่า อยู่ที่ " ความพยายาม " มากกว่านะครับ

เพราะตอนผมจีบแฟนผมแรกๆ เธอไม่เคยหันมามองผมเลยสักครั้ง แต่พอเวลาผ่านไป ความรู้สึกดีๆ ก็มีให้กันครับ

ผมจีบเธอมาเป็นปี จนความพยายามสำเร็จ แฮ่ๆ !!

,, ถ้ารักใครสักคน ลองพยายามให้เค้าเห็นสิ่งดีๆในตัวคุณ ดูละกันครับ :]]

ps . ผมพูดอะไรผิดขอประทานโทษด้วยนะครับ

เออเนี่ยขอถามหน่อย อย่างนายถ้าให้เลือกไปมีัแฟน ที่หน้าตาไม่ดีแบบสุดๆแต่นิสัยดีโคตรๆ นายจะเอาปะ
    ,, ถ้าให้พูดกันตรงๆ ผมคงตอบว่า เอาครับ เพราะน้ำหน้าอย่างผม เลือกมากไม่ได้อยู่แล้ว

เพียงแต่ผมโชคดี จีบคนหน้าตาดี ติดแค่นั้นเองครับ = O = '
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mid-NighAngel : 27th March 2012 เมื่อ 17:08

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ †DaRKCRoSS† อ่านกระทู้
    ทุกคนต่างคิดไม่เหมือนกัน คุณถามใช่ไหมว่าทำไมคนหน้าตาไม่ดีเวลาไปสารภาพรักกับคนหน้าตาดีสุดๆ เขาถึงไม่เลือก
    คุณ Valentie เขาบอก หน้าตาดีแต่นิสัยไม่ดีก็ไม่เอา ใช่ แต่เขาก็อาจจะเอาคนที่ทั้งนิสัยดีหน้าตาดีนิครับ
    คุณลองถามตัวเองก่อนเถอะ ถ้ามีคน นิสัยดีหน้าตาไม่ดี นิสัยดีหน้าตาดี คุณจะเลือกอะไร ทำยังกะในโลกมีแค่แบบเดียว คนเราต่างความคิด ต่างนิสัยครับ
    ไม่ว่าใครก็ย่อมอยากได้แต่ของดีๆ เหมือนคนรวยกับคนจน คนรวยก็ซื้อของแพง ส่วนคนจนก็ซื้อของตามกำลังทรัพ เราก็ควรนึกด้วยว่าเราหน่ะเหมาะสมไหม
    มีแฟนหน้าตาดี คุณชอบหรอ ? มีคนมามอง มาชอบแฟนคุณเงี๊ยะ เป็นผมหึงตายพอดี

ส่วนผมถ้าให้ เลือก หน้าตาดี แต่นิสัยบัดซบ กับหน้าตาไม่ดี แต่ก็ทำให้ตัวเองดูดี ผมก็เอานะ บอกไม่ถูกแฮะ อาจจะ งง แต่ผมชอบแบบเหมาะสม
    ปล.ความเห็นส่วนตัว ขออย่าดราม่า ^ ^
    คนนิสัยดีแต่หน้าตาไม่ดี กับคนหน้าตาดีนิสัยไม่ดี ทำไมเราคิดว่าคนส่วนมากเลือกอย่างหลังอะ เพราะอย่างตอนแรกเวลาจะเลือกใครสักคนเป็นแฟน ไม่มีใครรู้นิสัยใครก่อนใช่ปะล่ะ แค่เห็นหน้าตาก็รู้สึกชอบอย่างเดียว

ปล.ทำไมเราคิดว่า คนหน้าตาไม่ดีัแต่นิสัยดี ต้องคอยให้คนมาชอบอย่างเดียว เพราะต่อให้ไปเลือกคนหน้าตาดีมาเป็นแฟนแค่ไหน เค้าก็ไม่เอาอยู่ดี เพราะหน้าตาไม่ผ่าน แต่ถ้าถามว่า แล้วทำไมคนหน้าตาไม่ดีแต่นิสัยดี ถึงไม่ไปขอคบคนที่หน้าตาไม่ดีแต่นิสัยดีเหมือนกันอะ มันเพราะอะไรล่ะ แปลว่าเลือกเหมือนกันเหรอ ถ้าแบบนั้นก็แปลว่าสมควรแล้วสินะ ที่จะไม่มีแฟนได้สักที ส่วนมากที่เห็นจะเป็นแบบนี้นะ เลยอยากถามว่า เคยรู้สึกเกลียดตัวเองมั้ยอะ ที่มีความคิดแบบนั้น หรือต่อให้เข้าอะใจอะไรดีแล้วก็ตาม แต่ก็ไม่สามารถตัดใจเลือกคนหน้าตาดีมาเป็นแฟนได้ บทสรุปเรื่องนี้ต้องแก้ไขยังไงอะ ต้องพิการส่วนไหนสักส่วนของร่ายกายก่อนปะ หรือตาบอดดี

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakamon อ่านกระทู้
    ถ้าบ้านรวยแต่หน้าตาอุบาทย์ก็ศัลยกรรมได้นี่ครับใช่มิๆ555+
    ศัลยกรรม สำหรับเรา คิดว่ามันเป็นเรื่องที่หลอกตัวเองอะ สมมุติศัลยกรรม แล้วหน้าตาดีกว่าเดิมขึ้นก็จริง แต่ตัวเองจะทำใจยอมรับได้เหรอ เพราะมันก็เหมือนการหลอกตัวเองดีๆนี่เอง อีกอย่างตอนแก่ ร่างกายก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลง แล้วมันจะคงรูปเดิมจริงๆเหรอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mid-NighAngel อ่านกระทู้
    ' ผมคนนึงน๊ะครับ ที่หน้าตาออกไปทาง แย่ ผิวสี แทนไม่ได้ หน้าตาดีอะไรเลย

ส่วนแฟนผม เป็นคนผิวขาวสะท้อนแสง หน้าตาค่อนข้างดี หุ่น โอเค ! ผมไม่ได้จะมาคุยอะไรหรอกนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า จะมีแฟนหน้าตาดี หรือไม่ดี ผมคิดว่า อยู่ที่ " ความพยายาม " มากกว่านะครับ

เพราะตอนผมจีบแฟนผมแรกๆ เธอไม่เคยหันมามองผมเลยสักครั้ง แต่พอเวลาผ่านไป ความรู้สึกดีๆ ก็มีให้กันครับ

ผมจีบเธอมาเป็นปี จนความพยายามสำเร็จ แฮ่ๆ !!

,, ถ้ารักใครสักคน ลองพยายามให้เค้าเห็นสิ่งดีๆในตัวคุณ ดูละกันครับ :]]

ps . ผมพูดอะไรผิดขอประทานโทษด้วยนะครับ
    เออเนี่ยขอถามหน่อย อย่างนายถ้าให้เลือกไปมีัแฟน ที่หน้าตาไม่ดีแบบสุดๆแต่นิสัยดีโคตรๆ นายจะเอาปะ

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ผมเอาหน้าตาล่วนๆๆส่วนอื่นช่างเเม่ง
    เพราะผมคบกับใครไม่เกิน 1 เดือน (หนัาตาดีเลยเลือกได้)

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ก็นะเรื่องแบบนี้ไม่ว่าใครก็มองหน้าตากันทั้งนั้นล่ะครับ เพราะไงมันก็เป็นอย่างแรกที่เราสังเกตเห็น อย่าไปว่าพวกผู้ญว่าเขาเลือกหน้าตาเลย
    ผู้ชายก็เลือกหน้าตาเหมือนกันล่ะ ก็ไม่ว่าใครเขาก็อยากได้แฟนหน้าตาดีๆตรงสเป๊กกันทั้งนั้นล่ะ ใครหน้าตาดีก็ถือว่ามีชัยไปกว่าครึ่ง
    ก็มีคนมาชอบมากมายแต่คนที่เขามาจะชอบต่อหรือคบนานก็เป็นเรื่องของนิสัยล่ะหน้าตาเริ่มไม่เกี่ยวล่ะ ปัญหาของคนที่หน้าตาไม่ดีมันก็อยู่ตรงนี้ล่ะ
    เริ่มต้นลำบาก แต่ถ้าเริ่มได้เดียวเขาก็เริ่มมองที่นิสัยคุณมากกว่าหน้าตาแล้ว ผู้ญผมว่ามันอยู่ที่ช่วงวัยเขามากกว่า พอถึงเวลาเขาก็จะมองหาพ่อของลูก
    มากกว่าแล้วล่ะนะ ว่าเรื่องแบบนี้มันก็อยู่ที่ใจ+ดวงอาจจะ+ตื้อหน่อยๆ แต่มันก็แล้วแต่คนจะคิดล่ะนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mid-NighAngel อ่านกระทู้

ก็ตามนี้นะขึ้นอยู่กับความพยายามอ่ะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YcF : 27th March 2012 เมื่อ 17:08
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    ผมเอาหน้าตาล่วนๆๆส่วนอื่นช่างเเม่ง
    เพราะผมคบกับใครไม่เกิน 1 เดือน (หนัาตาดีเลยเลือกได้)
    ใช่ปะล่ะ มันมีนะ สนใจแค่ หน้าตา นม รูปร่างไม่สน ขอแค่ ผอม ฐานะไรต่างๆไม่สน ต่อให้บ้านจน อยู่ย่านสลัม ติดหนี้ชาตินี้ก็ใช้ไม่หมด แต่ถ้าหน้าตาดี ขอแค่ันั้นพอ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    โลกนี้มันไม่จีรัง เอาแน่เอานอนไม่ได้หรอกนะ เจ้าของกระทู้ คุณคงอยู่ในช่วงกำลังคิด เด๋วสักพักคุณก็จะเข้าใจ

ทุกอย่างมันไม่ได้มีเหตุผลเสมอไป เรื่องหน้าตา ความจริงมันก็เป็นอย่างงั้นละ ตอน แรกๆ สวยๆ หล่อๆ กัน พอ อายุมากเข้า แก่แล้ว ก็ไม่สวยไม่มีใครสนใจ นี้ละครับ คือความจริง

คนเราก็ชอบคนหน้าตาดีทั้งนั้นละครับ ส่วนคนที่รักคนโดยไม่ดูหน้าตา ก็เป็นเพราะเขาดูที่ใจ หรือแค่คิดไปเองว่ารัก เท่านั้นเองละ ทั้งหมดล้วนมีเท่านี้ ไม่มีมากกว่านี้อีกแล้ว ไม่มีวิธีแก้ ไม่มีอะไรทั้งนั้น มันคือความเป็นจริง อยู่กับมันให้ได้ ทำใจให้ชิน บ่นบ้างก็ได้ แต่สุดท้ายก็ทำใจได้อยู่ดี

สิ่งที่คุณสงสัย มันก็คือคำตอบอยู่แล้วละครับ

โลกนี้แ*งเถื่อน.....ถ้าไม่แน่จริง*งก็อยู่ไม่ได้

หน้าตาดี แต่นิสัยเลว

หน้าตา ไม่ดี แต่ นิสัยดี

สิ่งทีผมต้องการ คือหน้าตาดี และ นิสัยดี
    และเขาคนนั้นก็มีอยู่จริง

แต่ เราหน้าตาไม่ดี นิสัย ก็ไม่ดี

เขาไม่เอา

เราก็เสียใจ แล้วจะสงสัยอะไร ก็มันเป็นความจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 27th March 2012 เมื่อ 17:13
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ส่วนใหญ่ จะได้แฟนกันตอน ม. ปลายอะแหละ ผู้ ญ ช่วงนี้คือ ต่อให้ผู้ชายหน้าตาปลวก เหียก ขนาดไหน หรือมีแต่ข้อด้อย นิสัยก็อัปรีย์ไปสารภาพรัก เขาก็รับหมด

อันนี้พูดจริงๆ น้อยมากที่จะปฏิเสธ แล้วพอคบๆกันไปก็ยิ่งมีความสัมพันธ์กันมากขึ้น ขอแค่กล้าพูดก็พอได้แฟนแน่ๆ อย่าพยายามให้เลยช่วงนี้

เพราะ ผู้ ญ จะเริ่มเลือกมากขึ้นคนที่มีอนาคต พึ่งได้ มากกว่า

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อย่าคิดมากเกินไปครับ จริงๆแล้วเรื่องมันไม่ได้ซับซ้อนอะไรขนาดนั้น ^ ^''

อะไรๆมันก็ไม่แน่นอนหรอก คนหน้าตาขี้เหร่ก็มีสิทธิ์มีแฟนสวย แฟนหล่อได้ มันเป็นเรื่องของความพึงพอใจ ของแบบนี้

ตัวผมเองไม่ค่อยคิดอะไรมากนะ มีแฟนก็มี ไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะผมก็ไม่ได้ให้ความสนใจอะไรมากนัก ผมสนใจเล่นเกมส์มากกว่า

ผมแนะนำนะ ลืมกฏเกณฑ์ทุกอย่างครับ สร้างความมั่นใจให้ตัวเอง อยากจีบใครเดินไปจีบเลย ถ้าจีบไม่ติดเขาก็ไม่แจ้งตำรวจจับหรอกครับ ลองดู เผื่อฟลุ๊ค

เราทำให้มันเหมือนเป็นเรื่องเล่นๆ อย่าไปจริงจัง ถ้าจะได้มันก็ได้เองแหละ 55555

ผมก็เคยมีแฟนมาเยอะ แต่คบไม่ได้นานหรอก เพราะผมมันโลกส่วนตัวสูง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB