ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755

รับตอบปัญหาเกี่ยวกับกีตาร์โปร่งทุกเรื่อง!

ใครที่พึ่งหัดใหม่หรือจะฝึกเทคนิคต่างๆมาถามได้เลยครับ ยินดีช่วยเหลือ รวมถึงการเลือกซื้อกีตาร์เเละอุปกรณ์ต่างๆด้วย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    356
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    งบผมประมาณ 7000 บาท ครับ จะซื้อ takamine d51c หรือ ควรจะซื้อรุ่นไหนดีครับ

หัดเล่นมาประมาณ 2 ปีกว่าและครับ ชอบแนว acoustic / classic อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oakbaakung อ่านกระทู้
    งบผมประมาณ 7000 บาท ครับ จะซื้อ takamine d51c หรือ ควรจะซื้อรุ่นไหนดีครับ

หัดเล่นมาประมาณ 2 ปีกว่าและครับ ชอบแนว acoustic / classic อ่ะครับ
    Cort SFX1F ก็ดีนะครับเพิ่มงบไปอีกนิดหน่อย เเต่ก็เเล้วเเต่ท่านชอบล่ะครับ Takamine ก็ดีครับ ทางที่ดีควรไปลองก่อนดีกว่าว่าชอบรึปล่าว จะได้ไม่เสียดายหลังซื้อครับ

รีวิวครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    คอกีต้าร์ร้าว ซ่อมที่ไหนครับ -0-

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    จะซื้อกีตาร์โปร่งตัวแรก ควรซื้อราคาเท่าไหร่ดีครับ แล้วมันจะเล่นได้ทุกแนวไหมครับ

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aoo อ่านกระทู้
    จะซื้อกีตาร์โปร่งตัวแรก ควรซื้อราคาเท่าไหร่ดีครับ แล้วมันจะเล่นได้ทุกแนวไหมครับ
    มาช่วยตอบ
    ควรซื้อราคาผมว่าเอากลางๆ 5000 ไปเลยในความคิดผมนะเพราะ มันจะได้มีเเรงจูงใจในการเล่น เเละ คุณก็จะนำไปใช้ประโยชน์ได้มากกว่า
    เล่นได้ทุกเเนวไหม ก็ได้หมดนะครับ กีตาร์โปร่งโฟก์ มันก็ classic ได้นะครับเเต่ไม่เฉพาะทางเท่าไร เเต่นิยมเเนวบลูสมากกว่า (ที่อธิบายมาหมายถึงมีฝีมือในระดับนึงนะครับ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Aoo

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    มาช่วยตอบ
    ควรซื้อราคาผมว่าเอากลางๆ 5000 ไปเลยในความคิดผมนะเพราะ มันจะได้มีเเรงจูงใจในการเล่น เเละ คุณก็จะนำไปใช้ประโยชน์ได้มากกว่า
    เล่นได้ทุกเเนวไหม ก็ได้หมดนะครับ กีตาร์โปร่งโฟก์ มันก็ classic ได้นะครับเเต่ไม่เฉพาะทางเท่าไร เเต่นิยมเเนวบลูสมากกว่า (ที่อธิบายมาหมายถึงมีฝีมือในระดับนึงนะครับ)

ซื้อมาหัดเล่นนะครับ แบบไม่เคยแตะมาก่อนเลย ราคา 5000 ผมก็ไหวอยู่ครับ ทุกแบบที่ผมหมายถึง ก็คือ http://www.youtube.com/watch?v=bRfc_...eature=related ประมาณที่ slash เล่นกับ ลุงคนนี้อะครับ http://www.youtube.com/watch?v=v9oae5ClxaQ แต่ผมคงเล่นไม่ได้แบบนี้หรอกครับ คงต้องฝึกอีกนาน ฮ่าๆ คือ จะซื้อตัวนี้เอาให้คุ้มๆไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าเป็นในลักษณะฟิงเกอร์ปิคกิง แนะนำว่าคลาสสิคไปเลยดีกว่า ด้วยความที่ว่าช่องไฟระหว่างสายมันกว้าง มันเล่นง่ายกว่าสำหรับสไตล์นี้ ไม่ต้องพะวงว่าจะไปติดสายไหนเข้า
    เรื่องราคา ถามใจตัวเองก็แล้วกัน มีหลายราคาหลายเกรด บางคนซื้อสองสามพัน แล้วเขาบอกว่ามันดีสำหรับเขา ผมก็ไม่เถียง บางคนซื้อสองสามแสน เขาบอกว่าเขาพอใจจะซื้อ ผมก็ไม่ได้ว่า ความต้องการของแต่ละคนมีปัจจัยที่แตกต่าง บังคับกันไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    รับสอนเล่นไหมครับ อยากเล่นเป็นจริงๆ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    คอกีต้าร์ร้าว ซ่อมที่ไหนครับ -0-
    อยู่แถวไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    อยู่กรุงเทพครับ แถวลาดกระบัง

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    อยากให้สอนเกี่ยวกับการตีคอร์ด การจับจังหวะ ครับ ขอบคุณครับ
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอถามวิธีเลือกซื้อกีต้าร์โปร่งหน่อยครับ กลัวโดนหลอก ;(
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killerteeza อ่านกระทู้
    ขอถามวิธีเลือกซื้อกีต้าร์โปร่งหน่อยครับ กลัวโดนหลอก ;(

นี่เลยครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aoo อ่านกระทู้
    ซื้อมาหัดเล่นนะครับ แบบไม่เคยแตะมาก่อนเลย ราคา 5000 ผมก็ไหวอยู่ครับ ทุกแบบที่ผมหมายถึง ก็คือ http://www.youtube.com/watch?v=bRfc_...eature=related ประมาณที่ slash เล่นกับ ลุงคนนี้อะครับ http://www.youtube.com/watch?v=v9oae5ClxaQ แต่ผมคงเล่นไม่ได้แบบนี้หรอกครับ คงต้องฝึกอีกนาน ฮ่าๆ คือ จะซื้อตัวนี้เอาให้คุ้มๆไปเลยครับ
    หัดเล่นไม่ใช้หรอครับ ก็เอากี่ต้าร์โปร่งโฟก ดีๆ ก็ได้ทุกเเนว
    เเล้วที่ slash เล่นมันไม่ใช้หัดเล่นนะครับคือ เล่นเป็นประมาณนึงอ่ะครับเเนวโน้มขั้นเทพ
    ถ้าได้กี่ต้าร์มาก็ไปฝึกทฤษฎีอีกเยอะครับ

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    จับยังไงไม่ให้เจ็บมากหรอครับ แล้วมีวิธีฝึกให้นิ้วด้านไหมครับ
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killerteeza อ่านกระทู้
    เเนะนำเลยนะครับ
    1.พาคนเล่นเป็นไปครับ
    2.หาร้านที่มี สาขาใหญ่ๆ เลือกที่มียี่ห้อ
    เพราะว่าถ้าร้านมันจะหลอกยังไงคุณก็โดนครับ เพราะว่าเรายังไม่มีความรู้เลย ต่อให้ศึกษาก็รู้ไม่หมดครับ พาคนเก่งๆไป เเละร้านมันชอบใช้คำศัพท์ที่ฟังยากๆๆ
    ปล.ไม่เหมือนกันทุกร้านครับ ถ้ามันหลอกก็โดนไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BentSSRU อ่านกระทู้
    อยากให้สอนเกี่ยวกับการตีคอร์ด การจับจังหวะ ครับ ขอบคุณครับ
    ก็ต้องฝึก Rhythm ครับ หาหนังสือที่มีบทสอน Rhythm ดูครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ถามได้
    ลองเข้าไปหา google ดูครับ ทำความเข้าใจเล็กน้อยเเล้วก็หาหนังสือ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BentSSRU อ่านกระทู้
    รับสอนเล่นไหมครับ อยากเล่นเป็นจริงๆ
    อยากสอนนะครับ ร้อนวิชาเหมือนกันเเต่ ติดปัจจัยหลายๆอย่างนะครับ
    ก็ไม่เข้าใจลองถามเอาเเล้วกัน
    จับยังไงไม่ให้เจ็บมากหรอครับ แล้วมีวิธีฝึกให้นิ้วด้านไหมครับ
    จะบอกยังไงดีละ มันไม่มีหรอกครับของเเบบนั้น เล่นไปเล่นมาก็ได้เองครับผมเล่นจนลอกเเล้วลอกอีก เเละในที่สุดก็ได้มา นิ้วเเห่งเทพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ตรวจสอบ : 2nd April 2012 เมื่อ 20:51

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    นิ้วเเห่งเทพ จะต้องเอามันมาให้ได้
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantconner67 อ่านกระทู้
    นิ้วเเห่งเทพ จะต้องเอามันมาให้ได้
    ผมได้มันมาเเล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    นิ้วเเห่งเทพ คือไรเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    ไม่รู้นะครับ ว่าสะดวกไปมั้ย Tuimusic แถวพญาไทครับผม

และก็ http://yaipearn.multiply.com/journal...journal%2Fitem

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ช่วยผมหน่อย คือ พอดีผมกะลังจะหัดเล่นไม่รู้เรื่องอะไรเลย ช่วยบอกหน่อยว่าต้องซื้อกีต้าแบบใหน ยังไง หัดอะไรก่อน แฮ่ๆๆ

กะคนมันไม่เคยเล่นๆ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [-The_Dark-] อ่านกระทู้
    ช่วยผมหน่อย คือ พอดีผมกะลังจะหัดเล่นไม่รู้เรื่องอะไรเลย ช่วยบอกหน่อยว่าต้องซื้อกีต้าแบบใหน ยังไง หัดอะไรก่อน แฮ่ๆๆ

กะคนมันไม่เคยเล่นๆ

เลือกซื้อกี่ต้าร์ ไม่มีคำเเนะนำครับ(ไม่ค่อยชำนานด้านนี้)
    การเล่นขั้นเเรกๆสุดเลยก็ลองเล่นตีคอร์ด พอเริ่มค่องก็เรียนทางด้านทฤษฎี เริ่มจากการจำตัวโน็ตทั้งหมด ตัวประกอบเเต่ละคอร์ด เเล้วก็เริ่มฝึกจังหวะ นี้คือเบสิค

กล่าวขอบคุณ
    707
    อ่านๆไป ชักงงๆ กระทู้ผมรึปล่าว 5555

ปล. คุณผู้ตรวจสอบใช้กีตาร์อะไรอยู่ครับผมใช้ Taylor 314ce

อันนี้รูปของคนอื่นนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Valentine. : 15th April 2012 เมื่อ 03:18

กล่าวขอบคุณ
    707
    ผมถนัดเเต่พวก Fingerstyle อ่ะ เดียวตอนปลายเดือนมีคอนเสิร์ตอีกเล่น kito mata isuka ของ depapepe อ่ะ