ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    เจ๋งอะ ชอบๆครับ

Fuuu' ..

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ตอบงี้โด้โดนสตั้นทันที555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    สรุป zidane เมพสุดครับ

เมพขิงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เอางี้ดีกว่า ตั้งแต่พี่โด้มาเล่นกับมาดริด แล้ว2ทีมนี้แข่งกัน ทีมไหนชนะมากกว่าอ่ะ ผมคิดว่าน่าจะบาซ่านะ เพราะชอบดู2คู่นี้แข่งกัน เห็นบาซ่าชนะบ่อยกว่าอ่ะ ฟุตบอลมันเล่นเป็นทีม ไม่ได้เล่นคนเดียว

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasama603 อ่านกระทู้
    เอางี้ดีกว่า ตั้งแต่พี่โด้มาเล่นกับมาดริด แล้ว2ทีมนี้แข่งกัน ทีมไหนชนะมากกว่าอ่ะ ผมคิดว่าน่าจะบาซ่านะ เพราะชอบดู2คู่นี้แข่งกัน เห็นบาซ่าชนะบ่อยกว่าอ่ะ ฟุตบอลมันเล่นเป็นทีม ไม่ได้เล่นคนเดียว
    เคยดูจริงๆ เหรอครับ โด้แอสซิสต์เยอะแยะ -- แล้วปัจจัยมันไม่ได้อยู่ที่คนๆ เดียวด้วย ซาบี้ อินเนียสต้า ปูโยล อัลเวส บลาๆๆ นี่ก็ตัวหลักของทีมที่ประสบความสำเร็จ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    แต่ล่ะคนแนวต่างกัน

เมสซี่ช่วยทีมดีกว่าเทคนิคเยอะ ส่วนโด้ยิงมันส์กว่า

ก็ชอบทั้งคู่อ่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    เห็นเถียงกันแทบเป็นแทบตายเลยครับ =="
    ถ้าบาร์ซาไม่ได้ซักแชมป์บัลลงดอร์ก็เปลี่ยนมือแน่นอนล่ะครับ จะให้เทียบกันที่รางวัลก็ไม่ได้ เพราะฝีมือมันกินกันไม่ลง แต่เมสซี่มีแชมป์ลีกกับ UCL และอื่นๆ หนุนหลังอยู่ด้วย เลยมีเครดิตที่สูงพอกับรางวัล
    ใช่ครับท่านหนุ่ม เทียบที่รางวัลไม่ได้หรอก

Alan Shearer ยิงเป็นกระบุง เล่นฟุตบอลทั้งชีวิต ได้แชมป์ลีคแค่ครั้งเดียว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    บอลไม่ได้เล่นคนเดียว มันแล้วแต่จังหวะของทีมด้วย
    เถียงไปก็ไม่จบหรอกว่า2คนนี้ใครเก่งกว่ากัน

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    พี่โด้ผมโดนเล่นซะเเล้ว

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    งง อยู่พักนึง 55
    Not available

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไม่มีใครเก่งไปกว่าใครหรอกครับ

แต่ผมชอบ บาซ่า ตรงที่ผมคิดว่ามันคือทีมสมบูรณ์แบบ ดูมาตราฐาน มานาน

แต่ มาดริด หาแต่ระดับ allstar มาเข้าทีม

ลองย้อน ไปถ้าสโมสร ไม่ได้นำใครเข้ามาเลย จะเป็นยังไง

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมว่าเกรียนเทพเก่งสุดในสามโลก ซุปเปอร์"มาริโอ" เทพที่สุดแล้ว ในเรื่องเกรียนอ่ะนะ ฮ่าๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย animosity : 3rd April 2012 เมื่อ 12:42
    [>• ASUS FOREVER •<]

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ไม่มีใครเก่งไปกว่าใครหรอกครับ

แต่ผมชอบ บาซ่า ตรงที่ผมคิดว่ามันคือทีมสมบูรณ์แบบ ดูมาตราฐาน มานาน

แต่ มาดริด หาแต่ระดับ allstar มาเข้าทีม

ลองย้อน ไปถ้าสโมสร ไม่ได้นำใครเข้ามาเลย จะเป็นยังไง
    แต่ละทีม ย่อมมี ข้อ ดี - เสีย ของทีมอยู่แล้วครับ

ทุกทีมมีจุดขายเป็นของตัวเอง ผมเชื่ออย่างงี้ครับ

อย่างเช่น

บาเซโลน่า ก็มี Star มากมายจากการปั้นนักฟุตบอลฝึกหัด จนก้าวเข้ามาเป็นระดับ World Class และ จับมายังไงก็เข้าแทคติคของ เป๊บ กวาดิโอลาร์ ไปหมด

ในขณะเดียวกันที่ เรอัล มาดริดเอง ก็มี Star ที่มาจากต่างถิ่น มากหน้าหลายตากันไป แต่ว่าก็เล่นเข้าแทคติคของ โจเซ่ มูรินโญ่ ได้อย่างสมบูรณ์แบบ

มันคือ จุดเด่น ของแต่ละทีมครับ หยวน ๆ กัน

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อืม...แต่ผมชอบเมสซี่นะ เพราะเวลาเตะเมสซี่มีบทบาทป่วนเกมทุกเกมอ่ะ

แต่โด้อ่ะไม่ค่อยเท่าไร แต่ยิงอ่ะแม่นกว่า

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    โด้เก่งว่านะ เพราะโด้ มีพรแสวง หาจากการฝึกสอบ แต่เมสซี่มีพรสวรรค์ เมื่อก่อนโด้ ที่เข้ามาอยู่แมนยูแรก ยังมีคนว่าเลย ไอผู้ชายแห้งๆ ผอมๆคนนี้นะซื้อมาเอามาทำไรได้ ตอนนี้โด้ ได้พิสูตให้ทุกคนรู้แล้ว ว่าโด้เก่งกว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    จากที่อ่านๆ มานะเมี๊ยว!!
    ใครเก่งกว่าใคร จะไป ยัดต่ำเเหน่งให้เขาทำไม เเค่ทำให้ดีที่สุดก็พอเเล้ว
    ใครๆ ก็อยากได้เเชมป์กันทั้งนั้น

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ต้องอยู่ที่ สภาพเเว้ดล้อมของทีมด้วย เล่นคนเดียว ยังไงๆ ก็ไม่มี ทางชนะ ไม่มีคนจ่ายบอล เเล้ว จะเล่นยังไง
    ก็ต้องดูที่จุดจุดนี้ด้วย บอว่า Lionel Messi เก่งกว่ามั่งหล่ะ Cristiano Ronaldo เก่งกว่ามั่งหล่ะ
    งั้นก็ให้ทั้ง 2 ทีม มีนักเเตะ เเค่ เขา 2 คนพอ + ผู้รักษาประตูไป เป็น 4 เเค่นี้ก็น่าจะพอ เเล้ว มั้งเมี๊ยว!!

อย่าไปดูเเค่คนๆ เดียว Cristiano Ronaldo ปี่น Free Kick พลาดมาก็มี ให้เห็นเยอะเเยะ
    Lionel Messi ทำประตูไม่ได้ก็มี

ดูภาพรวมดีกว่านะเมี๊ยว!!
    ผมเเฟนบอล Real Madrid นะ เมี๊ยว!!

อัพเดทรายการเเข่ง ยูฟ่า เเชมป์เปี้ยนส์ลีก นัดต่อไป

Credit :: http://www.premierdream.com/program/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 6th April 2012 เมื่อ 11:04
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ตอนนี้คำถามนี้กลายเป็นคำถามประมาณ ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกันแล้ว 555

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    ตอนนี้คำถามนี้กลายเป็นคำถามประมาณ ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกันแล้ว 555
    ไข่ซิท่าน
    เพราะ ว่า ไข่เป็นเเฟนได้หมอ??
    เเล้วตามด้วย ไก่ได้หมอด

ถ้าเราเอาไก่มาก่อน อาจจะโดนแฟนเขาต่อยเอา
    /me เผ่นละ เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้
    เก่งจริงทำไม มาดริด เป็นจ่าฝูง เอ่ย ??????????????????????????????????????????
    บาซ่าปีนี้แข่งหลายรายการครับ ยูฟ่า สโมสรโลกอีก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    แต่ล่ะคนก็คนล่ะแนวกัน

แต่จุดเด่นนั้นต่างกัน เมสซี่นั้นค่อนข้างจะเป็นทีมและป่วนเกมได้ตลอด ทุกครั้งที่ 2 ทีมนี้เจอกัน มาดริคก็ค่อยจะหยุดเมสซี่เสียส่วนใหญ่ หลายครั้งที่ต้องยอมฟาว ส่วนคนอื่นมีบ้างแต่ก็แค่ประกบไว้ให้เล่นไม่ได้ ถ้าไม่งั้นมูแกคงวางใจเมสได้อ่ะ

ส่วนโด้นั้นการยิงคมมาก กองหลังจึงพยายามทำให้ไม่มีมุมยิง จึงไม่ค่อยจะหยุดโด้ แต่จะหยุดทุกคนที่เข้ามา ทุกคนที่เข้ามา และบางครั้งโด้ก็ไม่มีสมาธิด้วย

จุดเด่นที่เป็นจุดต่างย่อยๆของ 2 ทีมก็ประมาณนี้ แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าเล่นเป็นทีม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 6th April 2012 เมื่อ 21:30

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    เอ่า.....มันต้องเป็นบร๊ะเจ้าไม่ใช่เรอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    ฮ่าฮ่าฮ่า ฮาอ่ะ ชอบๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    555+ อย่างฮาอ่า

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมชอบเมสชี่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เอาบัลลังดอไปทั้งชาติเลย 5555