ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    แมสซี่ โคตร โหด

' Far Away ' I'm So Far '
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,245
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    เค้าหมายถึง ทำไมเมสซี่ไม่เล่นให้สเปนตั้งแต่แรกครับ ไม่ใช่ย้ายตอนนี้ --
    ใช่ครับผมจำได้ว่าตอนเมสสี่มาบาซ่าร์ เพราะเซรุ่มแล้วก็มาตั้งแต่เด็ก เลยมีคนชวนให้เล่นทีมชาติสเปน แต่ก็เล่นให้อาร์เจนท์ ทำไมไม่รู้ เพราะพ่อเขามีเชื้อสเปนค้อนข้างเยอะเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ขออธิบายนิดนึงนะครับ

คือมี 2 อย่างครับ มี เชื้อชาติ กับ สัญชาติครับ

เชื้อชาติคือ โดยพฤตินัยก็คือเชื้อสายของชนชาติ เช่นพ่อแม่เป็นไทยลูกก็ต้องเป็นไทยด้วย

สัญชาติคือ ความสัมพันธ์ในทางกฎหมายระหว่างบุคคลกับประเทศใดประเทศหนึ่งในลักษณะที่บุคคลจะอยู่ภายใต้อำนาจอธิปไตยของประเทศนั้น

สำหรับการเล่นฟุตบอลให้ทีมชาติ ก็ถือเอาสัญชาติครับ โดยไม่ว่าผู้เล่นจะอยู่เชื้อชาติไหน ถ้ามีสัญชาติของประเทศนั้นก็จะสามารถเล่นให้ทีมชาตินั้นได้ครับ
    โดยไม่สามารถเล่นให้ทีมชาติอื่นได้ นอกจากจะไปเปลี่ยนสัญชาติเป็นชาติที่อยากจะเล่นให้ครับ หรือเรียกอีกอย่างว่า โอนสัญชาติครับ

อย่างเช่น นักเตะของญี่ปุ่น คนหนึ่ง เป็นชาวแอฟริกา แต่โอนสัญชาติมาเป็น ญี่ปุ่นครับ เลยเล่นให้ทีมชาติญี่ปุ่นได้

ปล. - เชื้อชาติเปลี่ยนไม่ได้ ใช้ตามพ่อ-แม่ ถ้าลูกครึ่งก็จะเรียกอีกอย่างครับ เช่น ครึ่ง ไทย-จีน เชื้อชาติก็จะเป็น ไทย-จีน ครับหรือจะใช้อันใดอันหนึ่งก็ได้ครับ
    - สัญชาติ สามารถเปลี่ยนได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    คือว่า เมสซี่ ย้ายไปอยู่สเปนตั้งแต่เด็ก เนื่องจากว่า เขามีข้อบกพร่องทางร่างกาย ทำให้ร่างกายแคระเกร็น บาเซโลน่า จึงยื่นข้อเสนอมา เพราะว่าค่ารักษาตอนนั้น ตกวันละ 1000 ดอลลาร์ หรืออาทิตย์ละ 1000 ดอลลาร์ผมเองก็จำไม่ได้ ทางบ้านไม่มีเงินจ่าย จึงจำยอมให้เมสซี่ไปอยู่สเปนครับ ส่วนเรื่องสัญชาตินั่น ไม่มีข้อเอี่ยวด้วยครับ

เพราะอย่างงี้คนที่อาร์เจนติน่าถึงเกลียดเมสซี่ เพราะว่า นักฟุตบอลอาร์เจนไตน์ส่วนใหญ่ เติบโตขึ้นที่อาร์เจนติน่า แล้วค่อยๆขยับขึ้นไปทีละนิด แต่เมสซี่ไปเติบโตที่ บาเซโลนา ไงครับ มันก็แค่นี้แหละ เขาถึงว่าเป็นคนขอคาตาโลเนีย ไม่ใช่คนของอาเจนตินาร์

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    55555555555555555555555+ กวนประสาทได้ใจจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    สมมติว่าถ้าเอาโด้ มาเปลี่ยนทีมกับเมสซี่ จะเกิดไรขึ้น 555

กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    สมมติว่าถ้าเอาโด้ มาเปลี่ยนทีมกับเมสซี่ จะเกิดไรขึ้น 555
    เน่าคู่ครับบาร์ซ่าเล่นทีมโด้ไปอยู่บอลถึงน้อยแน่นอน มาดริดบู้เดี่ยวเมสซี่เล่นทีม มันตรงกันข้ามเลยครับ

เน่าทั้งคู่แน่นอนครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    คำเขาเจ็บมาก

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    กำ พระเจ้า 5555+