ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

อัพเดตล่าสุด... " Assassin’s Creed: Revelations " สงครามครั้งสุดท้าย ปิดฉากตำนานสุดยอดมือสังหาร!!

อัพเดตล่าสุดจาก...
    " Assassin’s Creed: Revelations "
    นักฆ่าแห่งสงครามครั้งสุดท้าย ปิดฉากตำนานสุดยอดมือสังหาร
    !!

--------------------------------------------------------
    เมื่อ Ezio กลับมาพร้อมสุดยอดการต่อสู้ที่โลกต้องจดจำ!!!
    --------------------------------------------------------

เกม Assassin’s Creed: Revelations เป็นเกมแอคชั่นผจญภัย พัฒนาโดย Ubisoft Montreal เกมภาคนี้กล่าวถึง Ezio ในวัยกลางคน อายุราว 50 ปี หลังผ่านร้อนผ่านหนาวกับการสังหารผู้ที่มีอำนาจมานักต่อนัก ถึงคราวออกเดินทางในกรุงคอนสแทนโนเปิลเพื่อออกตามหาบรรพบุรุษที่มีนามว่า Altair ผู้ที่เป็นนักสังหารในครั้งหลายทศวรรษก่อน เพื่อปะติดปะต่อเชื้อสายของบรรพบุรษของ Ezio และ Desmond บุคลลธรรมดาผู้หนึ่งในโลกปัจจุบันผู้ที่มีสายเลือดนักฆ่า

เกมภาคนี้จะพาผู้เล่นไปยังกรุงคอนสแทนโนเปิล ตะลุยเขตเมืองทั้ง 4 อาทิ Constantine, Beyazid, Imperial Galata และยังได้เที่ยวเยี่ยมชมทำภารกิจในเมือง Cappadocia ด้วย ระหว่างการผจญภัยสามารถรับภารกิจหลักและรองจำนวนมากเพื่อรับของรางวัลในเกมหรือแต้มเงินในเกมเป็นของรางวัล ขณะที่เนื้อหาของ Desmond จะพาผู้เล่นไปยังข้างในของเครื่อง Animus ในส่วนความจำที่ชื่อว่า Black Room เพื่อเข้าไปยังส่วนความจำของ Desmond ที่ขาดหายไป และระบบการเล่นของโหมดนี้จะยิ่งมีปริศนาที่ซับซ้อนขึ้นไปอีก เพื่อที่จะรวมเข้าสู่ความจำอีกชั้นภายใต้จิตสำนึกของ Desmond

อาวุธของ Ezio มีการพัฒนาเทคโนโลยีที่มากขึ้นตามยุคสมัยใหม่ ทั้งที่เก็บมีดไว้สำหรับลอบสังหาร, เครื่องโรยตัวจากที่สูง มอบความสะดวกกับการปีนป่ายตามหลังคาที่อาศัยหรือหอคอยสูงๆ และสามารถใช้ลากศัตรูเพื่อโจมตีระยะประชิดหรือเพิ่มโจมตีคอมโบได้ วิธีการใช้งานเพียงแค่ล๊อคเป้าหมายจากวัตถุหรือตัวศัตรูเท่านั้น อีกทั้งมีระเบิดให้ใช้มากถึง 300 ชนิด หาได้จากวัตถุดิบผสมภายในเกม ส่วนระบบ Eage Vision ที่ไว้มองประเภทของบุคคลภายในเมือง ได้ทำการเปลี่ยนเป็นระบบ Eagle Sense ให้ผู้เล่นเพ่งเล็งตัวละครในเกมและตามติดเส้นการเดินทางว่าไปยังบริเวณใดบ้าง ข้อดีของระบบนี้คือ ผู้เล่นสามารถแทรกซึมเข้าถึงเป้าหมายจากการหลบหลีกศัตรูง่ายขึ้น หรือทำการติดตั้งระเบิดและให้ศัตรูติดกับโดนระเบิด เป็นต้น

สำหรับแนวคิด Borgia Towers ได้ต่อยอดกับการสร้างระบบเกมแบบใหม่ชื่อว่า Assassin’s Dens เป็นสถานที่ๆหลบซ่อนของเหล่านักสังหาร ให้ผู้เล่นเข้าร่วมการทำภารกิจเพื่อกำจัดอัศวินเทมพลาร์ เมื่อสร้างที่หลบซ่อนแล้ว ผู้เล่นสามารถอัพเกรดสิ่งก่อสร้างในพื้นนั้น, เพิ่มที่โรยตัวบนหลังคาเพื่อให้ปีนง่ายขึเน และจ้างทหารรักษาความปลอดภัยที่เป็นกลางเพื่อช่วยปกป้องเมือง หรือแต่งตั้งนักสังหารภายในเมืองเพื่อช่วยเหลืออีกแรงหนึ่ง แต่ถ้าได้รับชื่อเสียงในทางที่ไม่ดี จะส่งผลให้เสียการควบคุมของเมืองนี้มากยิ่งขึ้น และในกรณีที่ถูกจู่โจม ผู้เล่นสามารถส่งกองกำลังเพื่อยับยั้งเหตุการณ์นี้ให้กลับคืนสู่ปกติ

เกม Assassin’s Creed: Revelations ยังเพิ่มโหมดมัลติเพลเยอร์ ให้ผู้เล่นสร้างตัวละครตามแบบฉบับของผู้เล่น, การเซ็ทอาวุธที่ถนัดต่อการใช้งาน และสามารถตั้งกิลด์เพื่อรวมกลุ่มต่อสู้กับผู้เล่นคนอื่นๆ นอกจากนี้ในส่วนของระบบเทคนิคเกมที่นอกจากพัฒนากราฟิกเกมและออกแบบเมืองเกือบตรงตามพื้นที่ในสมัยนั้นแล้ว ยังนำเสนอระบบ Motion Capture ดักจับใบหน้า ที่ชื่อว่า Mocam เพื่อให้ใบหน้าของตัวละครและผู้พากษ์ขยับใบหน้าและปากตรงกับบทสนทนา ทำให้เกมดูสมจริงมากขึ้น

------------------------------------------------------------------------------------------------------

อาชีพในโหมดผู้เล่นหลายคนและตัวละครนักฆ่าที่เยอะกว่าเดิม

Ubisoft เผยตัวละครนักฆ่าตัวใหม่ทั่วสารทิศให้เล่นในเกม Assassin’s Creed: Revelations Darby McDevitt ทีมเขียนบทจาก Ubisoft เปิดเผยรายละเอียดการเพิ่มตัวละครนักฆ่าจากเกม Assassin’s Creed: Revelations ที่มีความสามารถอันเป็นเฉพาะเจาะจงยิ่งขึ้นไปอีก ในระหว่างการเกณฑ์ตัวละครเข้ามาร่วมทีม McDevitt เปิดเผยว่า เกมภาค Revelations จะให้ผู้เล่นมีโอกาสได้สัมผัสกับทีมนักฆ่าคนใหม่ๆอันหลากหลายที่ตัวละครเอกเกณฑ์เข้ามาร่วมทีมมากกว่าเดิม ให้ผู้เล่นได้ทำความรู้จักและสนุกกับการต่อสู้อันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของนักฆ่าที่มาจากทั่วสารทิศมากขึ้น

นิตยสาร Game Informer เปิดเผยข้อมูลเกม Assassin’s Creed: Revelations ในโหมดมัลติเพลเยอร์ เผย ผู้พัฒนาตั้งใจทำโหมดนี้ให้น่าสนใจมากที่สุด พร้อมเปิดตัวอาชีพตัวละครภายในเกม นิตยสาร Game Informer รายงานว่า ทาง Ubisoft วางแผนพัฒนาการเล่นเกมมัลติเพลเยอร์เกม Assassin’s Creed: Revelations ให้น่าสนใจยิ่งขึ้นกว่าเกมภาค Brotherhood นอกจากนั้นยังเปิดเผยอาชีพตัวละครเกมจำนวน 4 ตัว เชื่อมโยงกับเนื้อหาเกมในโหมดผู้เล่นคนเดียว ซึ่งประกอบไปด้วย Guardian ผู้ที่เป็นสมาชิกของอัศวินเทมพลาร์ของ Guardian of Truth, Sentinel อดีตสมาชิกกลุ่มนักฆ่าที่ในใจมีแต่ความแค้นฝังใน ส่วน Bombardier กับ Vanguard เป็นผู้ที่ผู้ที่หวังแต่เงิน,อำนาจและจงรักภักดีต่ออัศวินเทมพลาร์แบบหัวปลักหัวปรำ

เทรลเลอร์สุดมันส์จากบทสรุปของสุดยอดมือสังหาร....

ที่น่าสนใจคือ McDevitt ยังเปิดเผยว่า ทาง Ubisoft มีแผนเริ่มพัฒนาเกม Assassin’s Creed III หลังจากที่เกมภาค Revelations วางจำหน่ายเดือนพฤศจิกายน 2011 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

------------------------------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------

บทสรุปการผจญภัยสุดยิ่งใหญ่ของ Ezio และ Desmond มาแน่... COMING 2011!!

----- เครดิต : Gamemun -----
    ขอบคุณที่ติดตามครับ

ปล.ถึงชาว Gamer Unleashed ทุกท่าน....
    ขณะนี้คอมกระผมเกิดอาการป่วยหนัก อยู่ที่โรงพยาบาล
    ซึ่งคุณหมอกำลังผ่าตัดลงวินโดว์ใหม่ให้อยู่ จึงขออภัยที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้า
    ตอนนี้อยู่ใน น้องบุ๊ค(noteBook) ซึ่ง MSN ไม่สามารถใช้การได้เนื่องจากปัญหาซอฟแวร์.....

เขียนเป็นทางการไปนิด 555+ แค่นี้ละ
    ถ้าได้คอมคืนเมื่อไหร่ จะกลับไปรายงานตัวคร้าบบ

จาก นุ๊ก,ไลท์นิ่ง,ไลท์เทนนิ่ง,พี่ไลท์ และสารพัดชื่อที่ท่านเรียกขาน
    by Nuk-Lightning

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 27th July 2011 เมื่อ 21:36

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,534
    อยากทราบจังเลยว่าเพลงนี้เพลงอะไรครับในวิด๊โอเนี่ยสงสัยมานานแล้วใครรู้ช่วยบอกหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    เมื่อ Ezio กลับมาพร้อมสุดยอดการต่อสู้ที่โลกต้องจดจำ!!! "ผมอ่านแค่นี้แหละขอบคุณครับ"
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    อยากทราบจังเลยว่าเพลงนี้เพลงอะไรครับในวิด๊โอเนี่ยสงสัยมานานแล้วใครรู้ช่วยบอกหน่อย
    WOODKID - Iron

กระทู้นี้เรนเดอร์ด้วย Unreal Engine™ Samaritan™

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อยากเล่นอะ
    อย่าเลื่อนละกัน

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Blog Entries
    1
    แหล่มเลยชอบเพลงมันมาก ><

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284
    คอมเป๊นโรคอะไรจร้ะ = w =

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ลุง Ezio ยิ่งแก่ยิ่งหล่อ แหะๆ เข้มๆ น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 27th July 2011 เมื่อ 21:55

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    น่าลองมากเลยครับ *

กล่าวขอบคุณ
    5,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    น่าเล่นมากๆ แค่เกมส์กังๆเครื่องผมก็จะเล่นไม่้ได้แล้ว.... อยากเล่นมากๆถ้าเสปคผ่านฉลุยซื้อแผ่นแท้จริงๆนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hahago123 อ่านกระทู้
    คอมเป๊นโรคอะไรจร้ะ = w =
    พอดี ไดร์ C เต็มกระทันหันแล้ว Win7 กินแรมเย๊อะ
    ไม่ได้สำรองพื้นที่ไว้ก็เลย เปิดมาปุ๊บค้างปั๊บๆ อยู่งั้นอะ
    ตอนนี้คุณหมอแก้อยู่ ผมลง Win7 ใหม่เองก็ได้แต่แบ่ง ไดร์ตอนล้างเครื่องไม่เป็น 555+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เพลง มันมีความหมายดีไหมหะ ความหมายยังไงอ่า เกมน่าเล่นมาก รอไม่ได้แล้ว

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    อยากเล่นแหะ - -
    SUPERMAN

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,745
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ลุงEzio โดนใจ เพลงก็โดนใจ ชอบมาก

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ชอบรูปการ์ตูนเท่มากๆ

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,303
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ล้างคอมรอละนะ 5555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 957
    รอเกมส์นี้อยู่มาเร็วๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuk-Lightning อ่านกระทู้
    พอดี ไดร์ C เต็มกระทันหันแล้ว Win7 กินแรมเย๊อะ
    ไม่ได้สำรองพื้นที่ไว้ก็เลย เปิดมาปุ๊บค้างปั๊บๆ อยู่งั้นอะ
    ตอนนี้คุณหมอแก้อยู่ ผมลง Win7 ใหม่เองก็ได้แต่แบ่ง ไดร์ตอนล้างเครื่องไม่เป็น 555+
    โน้ตบุ้คลง win xp ดีกว่าครับ โน้ตบุ้คผม Core2duo แรม 4 Gb ลง Win 7 32 bit ยังค้างเลย แค่จะบอกว่า Notebook ไม่เหมาะกับ win7 อย่างมาก ไปลง PC ดีกว่า

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    น่าเล่น

แต่ภาคที่แล้วยังเล่นไม่จบเลย ^^
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    โน้ตบุ้คลง win xp ดีกว่าครับ โน้ตบุ้คผม Core2duo แรม 4 Gb ลง Win 7 32 bit ยังค้างเลย แค่จะบอกว่า Notebook ไม่เหมาะกับ win7 อย่างมาก ไปลง PC ดีกว่า
    สเปค ก็น่าจะหนักอยู่หรอก เพราะเครื่องเก่าผมก็ core2duo เช่นกัน เรื่องแรมมันไม่ค่อยช่วยอะไรครับ แต่เกี่ยวที่ cpu มากกว่า แต่ตอนนี้ซื้อ Notebook มาใหม่ Corei7 ram6gb เล่น win7 ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ลื่นปรื๊ดด

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,703
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    Ezio ยิ่งแก่เท่าไหร่ สเปคเกมส์ก็ยิ่งแก่ตาม

งานนี้ คอมผมมีหวังระเบิดแน่ 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากเล่นมากๆแล้วอ่า อยากรู้เรื่องมันจะไปต่อยังไง แทงนางเอกแล้วก็ จบ T^T สงสารนางเอก

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อยากเล่นเหลือเกินครับบ

พอมีสเปกเครื่อง บอกไหมครับบ
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 718
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    ลองลงWin7 64bitดูหรือยังครับ 64bitกับแรม4GBน่าจะเข้ากันได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    เอ่อ...ขอแก้ไขหน่อยนะ นี้ไม่ใช่ภาคสุดท้ายของ Desmond นะ ภาคต่อไปต่างหาก
    และมีอีกอย่าง Ubisoft พึ่งออกมายืนยันว่านี้ไม่ใช่ภาคสุดท้ายของซีรี่ย์และ Desmond อาจไม่ใช่ตัวละครหลักเสมอไป

ปล.ไม่อยากจะบอกว่า ผมก็แบ่งพื้นที่ HDD เป็นนะแต่มันต้องลบข้อมูลทั้งหมดเลย