ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    Blog Entries
    1

Arrow DEAD ISLAND มาแรงฉุดไม่อยู่ ก้าวสู่หน้าหนังสือนิยาย!

• DEAD ISLAND มาแรงฉุดไม่อยู่ ถูกจับทำเป็นนิยายเรียบร้อย •

บทความโดย Jeff Cork เมื่อ 27 กรกฏาคม 2011 เวลา 09.29 น.

Direct From

สงสัยมั้ยทำไมเกมเอาชีวิตรอดในโลกหลังวิกฤตการณ์ซอมบี้อย่าง Dead Island ถึงดึงดูดความสนใจของพวกเราชาวเกมเมอร์ได้มากมายอย่างนั้นหรือ!?
    ..ต้องขอบคุณ Trailer เปิดตัวที่น่าประทับใจจนลืมไม่ลง และสำหรับผู้เล่นที่หลงไหลในเรื่องราวจำพวกซอมบี้บุก และ ชื่นชอบบรรยากาศที่แปลกไปสำหรับ
    เกมจำพวกนี้ก็อาจจะตกหลุมรัก Dead Island ได้ง่ายๆ ด้วยระบบการเล่นอันเป็นเอกลักษณ์ (จะว่าโคลน L4D ก็ไม่ถูก เพราะ Dead Island เปิดตัวใกล้ๆ
    กับ L4D เมื่อนานมาแล้วจนแทบจะคลานตามกันมาทีเดียว) การผสมผสานระบบ RPG กับ FPS เข้าด้วยกันอย่างลงตัว คอเกมซอมบี้บุกโลก คงจะปฏิเสธได้ยาก
    ..แม้ Dead Island จะเป็นเกมที่มีการบอกเล่นเรื่องราวอันลุ่มลึก น่าติดตาม และค้นหา (ตามที่ผู้พัฒนาบอกมา) แต่นอกเหนือจากตัวเกมล่ะ แฟนๆเกมก็คงอยาก
    จะติดตามเรื่องราวที่ขาดหายไปและอยากที่จะดำดิ่งสู่จักรวาลของ Dead Island เต็มแก่

เมื่อเห็นกระแสตอบรับดีเช่นนั้นทาง Deep Silver ผู้และผลิตอย่าง Bantam ก็ได้ทีออกมาประกาศถึงการมาของ Dead Island เวอร์ชั่นหนังสือนิยาย!
    โดยมีแผนจะวางตลาดในร้านหนังสือทั่วอังกฤษก่อน ในช่วงใกล้ๆวันวางจำหน่าย

นิยาย Dead Island ถูกเขียนโดย Mark Morris นักเขียนชื่อดังที่มีเขียนหนังสือ Doctor Who ถึงสี่เล่ม! และนอกจากนี้ก็ยังมีหนังสือ Sci-Fi คล้ายๆกัน

"ผมรู้สึกประหลาดใจอย่างมากเลยล่ะครับหลังจากที่ได้ดู Trailer ของตัวเกมเมื่อต้นปีที่ผ่านมา มันดูดีมากทีเดียว ผมเต็มใจที่จะเขียนนิยายของ Dead Island ให้อย่างเป็นทางการเลยล่ะ"
    Morris กล่าว "มันเป็นเรื่องของบรรยากาศ และธีมที่แปลกใหม่ กับการผูกเรื่องของตัวละครที่มีความรู้สึกนึกคิดต่างกัน พร้อมด้วยสถานที่ต่างๆที่หลากหลายและน่าทึ่ง และแน่นอน ซอมบี้..
    ซึ่งทั้งหมดนี่มันทำให้ผมหลงไหลไปในโปรเจคต์ Dead Island ได้อย่างหัวปักหัวปำเลยล่ะครับ ..ก็อย่างว่าน่ะครับ ด้วยเนื้อเรื่องที่ซับซ้อน ความสัมพันธ์ระหว่างตัวละคร และ เนื้อเรื่อง
    ของตัวเกมที่ไม่เป็นเส้นตรง แน่นอนมันเป็นงานท้าทายมากเลยล่ะ แต่ยังไงก็เป็นเกียรติสำหรับผมมากที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของโปรเจคต์ ไม่สิ.. ปรากฏการณ์ Dead Island เลยล่ะครับ"
    หนังสือจะวางขายในอังกฤษวันที่ตัวเกมวางจำหน่ายพอดี (8 กันยายน 2554) ซึ่งเร็วกว่าเวอร์ชั่นที่วางจำหน่ายในภูมิภาคอื่นหนึ่งวัน แต่ถ้าเรา ยังหาซื้อหนังสือไม่ได้ (เพราะคนเขียนบทความอยู่อเมริกา) โซนอเมริกาเหนือก็ไม่ต้องเสียใจไปเพราะตัวเกมเวอร์ชั่นที่จะวางขายที่อเมริกาเหนือ จะขายเร็วกว่าที่อื่นไปสองสามวันแน่ะ (6 กันยายน 2554) ส่วนแฟนเกมชาวไทยน่ะรึ? คงต้องมองตาปริบๆไปก่อน แต่ทางเทคนิคแล้วคาดว่าเราจะได้เล่นพร้อมกัน
    วันที่ 8 เหมือนกับโซนยุโรป
    สนน.ราคายังคงเป็นปริศนา แต่คาดว่าทาง Kinokuniya คงจะนำเข้ามาล่ะเ้ออ

Timeline สำหรับคนที่อ่านยังไม่เข้าใจ

6 September วางจำหน่ายตัวเกมในทวีปอเมริกาเหนือ ส่วนหนังสือจะหาซื้อได้ทีหลังโซนยุโรป
    8 September วางจำหน่ายหนังสือและตัวเกม ในโซนยุโรปและเอเชีย

แหล่งข่าวและภาพประกอบจาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lattedog : 27th July 2011 เมื่อ 22:48
    กระทู้นี้เรนเดอร์ด้วย Unreal Engine™ Samaritan™

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    l4d ดีๆนี่เอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 367
    มันก็หน้าจะทำเป็นนิยายได้อยู่แล้ว เนื้อเรื่องหน้าจะดีมากด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จะมีแปลไทย

ไหมเน้อออออออ

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อยากให้มีแปลไทยจัง

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    = =' เกมแนวนี้ยังไงก็มีคนเล่นอ่ะนะจุดขาย multi อยู่ละ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอให้มีแปลไทย

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spirit485 อ่านกระทู้
    l4d ดีๆนี่เอง
    ผมว่ารวม L4D+DR2 นะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    เกมส์นี้สอนให้รู้ว่าอย่าเมา ถ้าเมาจะตื่นมาเจอของดี 555+

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เกมยังไม่ออกเลย ทำหนังซะแล้ว

น่าดู
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    รู้สึกว่าปี 2011 นี้ส่วนใหญ่จะมีแต่เกมส์แนวยิงผีนะ เห็นออกมาสะเยอะเลย
    SLIPKNOT FAN CLUB

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ก่อนจะคิดว่าจะได้ซื้อมั้ย คิดก่อนว่ามันจะเข้าไทยมั้ย!!!

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    เยื่ยมยอดมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัวอย่าง ทำได้ซึ้งมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titanoon อ่านกระทู้
    ผมว่ารวม L4D+DR2 นะ 555+
    Dead Rising 2 แบบFPS นะในความคิดผม

กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เมื่อไหร่เกมส์จะมา PC รอนานแล้วววววววววววววววววววว

อยากเล่นนนนนนนนนนน
    AonComBo@JokerGameth

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    คงเป็นแนวสยองขวัญ ไม่เหมือน L4D นะ อันนั้นยิ่งเล่นยิ่งฮา

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เป็นนิยายไปอีกหนึ่งเกมส์แล้วซินะ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ชอบเกมแนวนี้มาก อยากเล่นจริงๆ สุดยอด Exellent ยอดเยี่ยม รอไม่ไหวละ ขอตัวไปเล่นก่อนนะ

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เเรงจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    1
    ผมชอบ Trailer game จัง ซึ้งดี
    AMD FX-6300 : RAM 4GB : SAPPHIRE HD7850 2GB OC

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    นิยายจะสนุกเหมือนเกมไหมครับเนี่ย