ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

Smile จะส่งเครื่องxboxไปแปลงrghกับทางร้านครับ

จะส่งเครื่องxboxไปแปลงrghกับทางร้านครับ ไม่ทราบว่าทางร้านหยุดช่วงปีใหม่อยู่รึเปล่าครับ จะส่งเครื่องไปพรุ่งนี้ครับ
    รบกวนด้วย ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ส่งเครื่องไปแล้วนะครับ น่าจะถึงประมาณวันจันทร์ ค่าแปลงเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมไปโอนให้นะครับ
    รายชื่อเกมส์ที่จะให้ลงครับ
    Army of Two: The Devil's Cartel
    Battlefield 3
    Deadlight
    Dead or Alive 5 Ultimate
    Devil May Cry 4
    DmC Devil May Cry
    FUSE
    Gears Of War: Judgment
    GTA V
    Injustice: Gods Among Us Ultimate Edition
    Left 4 Dead 2
    Lego Marvel Super Heroes
    Mark Of Ninja
    Metal Gear Solid Rising
    NBA 2K14
    NBA STREET Homecourt
    Need for Speed Rival
    Outland
    Shaun White Skateboarding
    Skate 3
    Soul Calibur V
    Spec Ops: The Line
    Tekken Tag Tournament 2
    Tomb Raider 2013
    WWE 2K14
    Zoo Tycoon

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    รับทราบครับ หากทางร้านได้รับเครื่องแล้ว จะแจ้งให้ทราบทางโทรศัพท์อีกครั้งครับ
    ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ทางร้านได้แปลงเครื่องให้เป็นระบบ RGH เรียบร้อยแล้วนะครับ ในตอนนี้อยู่ในช่วงลง Software ทั้งหมดให้ และจะทำการลงเกมตามที่ระบุไว้ให้ทั้งหมดครับ ทางร้านเห็นว่า HDD ที่ส่งมานั้น มีเนื้อที่เหลือเป็นจำนวนมาก หากลงเกมที่ระบุมาเรียบร้อยแล้ว จะลงเกมใหม่ๆแถมให้ไปด้วยจนเต็ม HDD นะครับ

รายละเอียดของเครื่อง Xbox เครื่องนี้มีดังต่อไปนี้ครับ
    - มีผุ่นและสิ่งสกปรกอยู่ในเครื่องเป็นจำนวนมาก ทำให้การอ่านแผ่นเกมอาจจะมีปัญหาในอนาคต ทางร้านได้ทำความสะอาด, ดูดฝุ่นสิ่งสกปรก ให้ทั้งหมดเรียบร้อยแล้วครับ (ฟรีครับ)
    - เครื่อง Boot ติดค่อนข้างยาก ตอนนี้ทางร้านพยายามปรับจูนเครื่องให้อยู่ครับ หากปรับจูนแล้วเครื่องยัง Boot ได้ไม่ดี ทางร้านจะทำการเปลี่ยนจากระบบ RGH เป็นระบบ R-JTAG ให้ครับ ซึ่งในระบบ R-JTAG นี้ จะทำให้การ Boot ของเครื่องทำได้รวดเร็ว และเสถียรกว่าระบบ RGH ในกรณีที่เครื่อง Xbox เครื่องนั้นมีปัญหาครับ แต่ในการติดตั้ง R-JTAG จะมีค่าใช้จ่ายสูงกว่าปกติ ทั้งนี้ทางร้านขอลองพยายามปรับจูนเครื่องระบบ RGH ก่อนนะครับ หากจำเป็นจริงๆจะเปลี่ยนเป็น R-JTAG ให้โดยไม่คิดค่าใช้ข่ายเพิ่มครับ
    - ระยะเวลาการจัดส่งเครื่อง อาจจะมีการล่าช้านะครับ เพราะต้องทำการปรับจูน (หรือติดตั้งระบบ R-JTAG ใหม่) ซึ่งทางร้านจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ

ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ยังไงรบกวนทางร้านด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ทำการจัดส่งสินค้าให้เรียบร้อยแล้วครับ หมายเลขยืนยันการจัดส่งพัสดุ EMS เลขที่ EK706852059TH คาดว่าสินค้าจะจัดส่งถึงผู้รับอย่างช้าภายในวันที่ 9 มกราคม 2557 สามารถตรวจสอบเส้นทางของสินค้าได้ที่ http://emsbot.com/#/?s=EK706852059TH
    ปล. หากถึงวันที่กำหนดแล้วยังไม่ได้รับสินค้า สามารถนำหมายเลข EMS ที่ระบุไว้ ไปขอรับสินค้าได้โดยตรงที่ไปรษณีย์ใกล้บ้านได้เลยครับ

แนะนำให้ทดสอบการใช้งานก่อนนะครับ เพราะเครื่องนี้ boot ได้ใช้เวลาไม่ค่อยดีนัก หากใช้ไปแล้วไม่พอใจ สามารถส่งเครื่องกลับมาที่ร้าน เพื่อนเปลี่ยนให้เป็นระบบ R-JTAG ก็ได้นะครับ ทางร้านจะทำการเปลี่ยนให้ฟรีครับ (ที่ไม่ได้เปลี่ยนเป็นระบบ R-JTAG ในครั้งนี้ เนื่องจากมีระยะเวลาที่จำกัด ไม่อย่างนั้นจะจัดส่งกลับไม่ทันในวันที่ 9 ตามที่เจ้าของเครื่องต้องการครับ)

รายละเอียดและวิธีใช้งานเครื่อง RGH ให้ดูจาก Link นี้นะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/lis.../47-JTAG/RGH/1

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ขอบคุณมากครับ ได้เครื่องแล้วยังไงจะมาแจ้งอีกทีนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับเครื่องแล้วนะครับ ยังไงขอเวลาทดสอบเครื่องซัก1-2วันแล้วจะมาแจ้งนะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    มารายงานผลครับ หลังจากเทสเครื่องดูสักพัก จากที่ลองจับเวลาดู ใช้เวลาขั้นต่ำคือ1นาทีครับ บางทีเลย2นาทีไปเครื่องยังไม่bootก็มี== ต้องพักเครื่องไว้แล้วลองเปิดใหม่ ประมาณว่าเปิด10ครั้งจะติดสัก4ครั้งยังงี้เลย

ถ้าหากว่าผมจะนำเครื่องเข้าไปเปลี่ยนเป็นระบบR-JTAG ประมาณสิ้นเดือนหน้าจะได้มั้ยครับ พอดีว่ามีแผนจะเข้ากทม.สิ้นเดือนหน้าพอดี จะได้นำเครื่องเข้าไปทำที่ร้านเลย ทางร้านสะดวกมั้ยครับ? ยังไงรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ