ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838

Arrow [PC] WARCRAFT III THE FROZEN THRONE [MEDIAFIRE][FULL][DOTA][1.02GB]

:: Warcraft III [ Dota ] ::

-----------------------------------------------------------------------------------------

-----------------------------------------------------------------------------------------

System Requirement

• Operating System : Windows XP l Vista l Windows 7
    • Processor : Intel / Amd 1.0 Ghz
    • Memory : 256 MB
    • Graphics : [ ได้เกิอบทุกรุ่นครับ ]
    • DirectX : 8.0
    • Hard Drive : 1.5 GB

How to Install

• แตกไฟล์ทั้ง 2 อัน โดยใช้โปรแกรม winrar
    • จะได้ไฟล์ แตกอีกรอบ
    • install แล้วใส่ Cd Key
    • Crack ไม่ต้องใช้ครับ ติดตั้ง Tcg Network แล้วเล่นได้เลยครับ
    • ไฟล๋ไหนเสียซ่อมได้ครับ Recovery Record 5%

ติดตั้งแบบระเอียด

1 . โหลด Warcraft III - Reign of Chaos ทั้ง 4 พาท แล้วทำการแตกไฟล์ทีแรกด้วย Winrar
    แตกไฟล์อักทีด้วยโปรแกรม DaemonTool หรือ Power ISO แล้วทำการติดตั้งตัวเกมส์ แล้วใส่ CD Key ที่ให้ไป
    2 . โหลด Warcraft III - The Frozen Throne ทั้ง 3 พาท แล้วทำเหมือนข้อที่ 1 เลยครับ ติดตั้งเกมไว้ที่เดียวกับ ข้อ 1 นะครับ
    3 . โหลด TCG Network โหลดเสร็จแล้ว ให้ทำการติดตั้งไว้ในโฟลเดอร์เกมที่เราลงครับ
    4 . โหลด Path โหลดเสร็จแล้วให้ทำการติดตั้งไว้ในโฟลเดอร์เกมส์เหมือนเดิมครับ

• รวมโปรแกรมลง TCG Network [Dota] >> คลิ้ก<< ตรงนี้

CD Key

The Frozen Throne >> YW9Z9X-H672-PDKMYV-WDTV-4EF9F9
    Warcraft III >> POR93R-R8KV-3VJ8NM-LH88-OHABKG

Download 7 Part

Warcraft III - Reign of Chaos

l พาร์ท 01 l พาร์ท 02 l พาร์ท 03 l พาร์ท 04 l

Warcraft III - The Frozen Throne

l พาร์ท 01 l พาร์ท 02 l พาร์ท 03 l

No Password

กด Thank ที่มุมซ้ายล่างเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดเกมต่อๆไปนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keattikun_art อ่านกระทู้
    นี่ครับเอามาแชร์ http://www.mediafire.com/?p1mw07avbkmw157 ธีมของแมพดอทเอมีุุ6แบบให้เลือกด้วยกันดังรูป

วิธีใช้

1 เปิดโปรแกรมDTMV4ขึ้นมา
    2 กดเลือกธีมตามปุ่ม อาทิเช่น beach ..... มันจะรันโปรแกรมึ้นมาไม่ต้องคกใจปล่อยมันทำงานไป
    3 พอมันติดตั้งธีมนั้นๆๆเสร็จแล้วเราก็ลองกดปุ่ม start WC3 TFT

หมายเหตุ ถ้าต้องการให้กลับเป็นแมพแบบปกติให้กดที่ปุ่ม restore

มีปัญหาอะไรถาม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onewingangel อ่านกระทู้
    ช่วยใส่ Link โหลด patch ให้ โหลด หน่อยครับ เนื่องจากหลายคนยังไม่ทราบว่าจะโหลดจากที่ไหน

จะได้เป็นประโยนช์ แก่ บุคคลทั่วไป

เล่น ได้ จริง 100% มายืนยันครับ

เพิ่ม Link Load patch มาให้
    http://us.blizzard.com/support/artic...rticleId=21222
    Patch 1.26a
    http://www.mediafire.com/?bt5bbzsemb1pub1

อีกหนึ่งทางเลือก
    Link Crack
    http://www.mediafire.com/?rqlpv4jrb2e1cbu
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellninoo : 23rd March 2012 เมื่อ 13:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 186 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-C[-a-R-_BoNz]-, -LoGiNoUt-, 808080808, advention, aitsefan, Aliensh, aloneclub, apaofacep23, ART ABN, artty, as011, aumtest001, Aumthai000, awayfarsoice, AwixTime, BiizZii, biohazardboy, BlackMusician, bnb, BODY, Bone_Crusher, boss003123, bushii, camp191, chae1234, Charinya, chokbee8, Cirio'z, conanlovedevil, CrocoZz, cronos255, D-Ja, dakzanarak, Darksider, Devil_Man, donutfree, dukdik000, Edith, evocation, EYEZ 아 이, fatapapa, finokung55, Fluk, fluke50246, flukezuzayo, ForuS+, game1355, gamezaa12300, gangzazaza, ginzazijo, gogoleng, gostraight, GSLP, gwtreturn, hack82, hellwar, herosnowz, hippienoyz, HopeUnique, horizon789, idoggtribe, IKIEIN, ilovepostal, INDIEpendence, itdual, Jabsugoii, jackpot12, jacksa, jenna, jobiiijobb, joehala01, junero, kari5555, kawaza9khao, keattikun_art, khun22, Killer, KInGRuAy, kong070741, lnwfps, LoVeCoFFe, maiq, makez1219, Mammoss, manesuke, manzax1155, mike1010, misszee2012, monderss, MonkeyDLuffy, mookll, mos33213, Msguzs, muen, Napon, nat38, Nemisis', neos, next 1000 clip, norite, nutkz, oammore, onewingangel, P1G@zZO, packz, palakonkh, perry113, pksmith, planxthanee, ployjun, pluem:linkin park, Plumes19, poppenhero, pramanza123, pure1998, pxmaster, RaCha100Y, ranconan02, Ratiio, resistor01, RoMeoZ22, RONG, ronnakrit15030, Roony_All Star, Rufiorocco, saberarmor, SAEYA, sAm3, samorsae01, Sanri, sebastein36, Sensibility, SilentZ, sillyso1989, SoIvIeI3oDy, sowhatza, Speci4L, squaz, stang464, SWE_Sora, tangniti, tanutkorn, terokaka, Thanazz, Thatree79, thebeem01, Theniceza, touchbu, trickster2011, Tua1990, tumbamboo555, TwIgHTz, win22222, win455, winzxcvb00, worldeditor, xaougx, YAKAMA27, yukeeoh, ZEBRA, zerowolf, ZoMBiE_K, [S]troke-Slifez

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แบบ ออน ไลน์ ลง ยัง ไง อ่า คั๊ฟ ๆ + ++ ดัน ๆ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wavezaza12 อ่านกระทู้
    แบบ ออน ไลน์ ลง ยัง ไง อ่า คั๊ฟ ๆ + ++ ดัน ๆ
    ลง http://www.thaicybergames.com/main/s...18&pagenumber= ตามนี้เลยครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wavezaza12 อ่านกระทู้
    ตาม เรปบนครับลิงค์นั้น โหลด 1.26a แล้ว แตกไฟล์ไว้ในโฟร์เดอร์เกมส์ หรือถ้ามันเป็น setup ก็ลงไว้ในโฟล์เดอรืเกมส์เหมือนกัน

พอลงแล้ว โหลด TCGNetwork_0_44_10_0_install.exe ลงไว้ที่ไหนก็ได้ เพราะมันเล่นได้หมด แต่แนะนำให้ลงไว้ในโฟร์เดอร์เกมส์จะได้ไม่ งง

แล้วเมื่อลงหมดแล้วอย่าเพิ่งเข้า TCG ให้โหลด WC3Setup.exe นี่ไปลงในโฟร์เดอร์เกมส์ พอลงแล้ว กด ที่ไฟล์นี้เลย แล้วหารูป Abadon ไฟล์ที่ชื่อ

Warcraft III : The Frozen Throne หรือ The Frozen Thone เฉยๆ ที่แหละ สังเกตุง่ายๆ มันจะเป็นรูป Abadon

พอเลือกแล้วกด ตกลง แล้วกด Ready แล้วค่อย เ้ข้า TCG เล่นเกมส์ตามปกติ

ปล. 1.26a หรือ TCGNetwork_0_44_10_0_install.exe โหลดมาแล้วต้องลงก่อนนะครับ ไม่ใช่โหลดมาวางเฉยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 6th July 2011 เมื่อ 13:07

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ แล้วโหลด path ตรงไหนครับ ไม่เคยเล่นครับ เพิ่งหัดเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theshippingman อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แล้วโหลด path ตรงไหนครับ ไม่เคยเล่นครับ เพิ่งหัดเล่นครับ
    สำหรับเรื่อง แผนที่ของ Dota โหลดจาก www.getdota.com

ส่วนแผนที่อื่นๆ เช่น TD หรืออะไรต่างๆนาๆมีเยอะเป็น 1000 โหลดได้ที่ www.epicwar.com

กล่าวขอบคุณ
    59
    ส่วน ในกรณี ที่โหลดแผนที่มาแล้ว พอเเข้าเล่นแล้วไม่เห็นแผนที่ แต่พอเข้าห้องแล้วถึงเห็นมี

ให้เข้าไปในโฟร์เดอร์เกมส์\Warcraft III\Maps แล้วสร้างโฟร์เดอร์ใหม่พิมพ์ว่า Download แล้วเอาไฟล์แผนที่แปลกๆ ที่เราโหลดมาหรือผนที่ Dota ใส่ไว้ในนั้นครับ

แล้วมันจะเห้นแผนที่เองครับ

ปล.ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ มีอีกวิธีคือ ไม่ต้องทำไรเลยครับ เข้าเล่นปกติ โหลดแผนที่อะไรก็ได้จากในเกมส์(ถ้าเค้าไม่เตะก่อนนะ - -) โหลดให้เสร็จแล้ว เกมส์มันจะสร้างโฟร์เดอร์ขึ้นมาให้เองครับ ทีนี้ก็เอาแผนที่ ที่โหลดมาไปใส่ไว้ในนั้นเลยครับ แค่นี้คุณก็จะเห็นแผนที่ ที่มีแล้ว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    แล้วก็ใครที่ลงไปแล้ว CD-key ไม่ถูก ไม่ต้องงงนะครับ ผมก็คุ้นๆจากบอร์ดเก่าว่าโหลดมาจากอันนี้
    เท่าที่จำได้นะ
    YW9Z9X-H672-PDKMYV-WDTV-4EF9F9 <<<<อันนี้ของ ภาคเสริม
    POR93R-R8KV-3VJ8NM-LH88-OHABKG <<<อันนี้ภาคหลัก ถ้าจำไม่ผิดนะ

ถ้าไม่ได้ยังไงก็ลองสลับกันดูครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนด้วยครับ ต้องต่อเน็ตด้วยเปล่าครับ ผมติดตั้งเสร็จแล้ว แต่เล่นไม่ได้ครับ มันขึ้น เหมือนไม่มี cd ครับ เดี๋ยวลองใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theshippingman อ่านกระทู้
    รบกวนด้วยครับ ต้องต่อเน็ตด้วยเปล่าครับ ผมติดตั้งเสร็จแล้ว แต่เล่นไม่ได้ครับ มันขึ้น เหมือนไม่มี cd ครับ เดี๋ยวลองใหม่ครับ
    ต้องลงภาคเสริมด้วยนะครับ ถึงจะออนไลน์ได้

ตอนลงเกมส์ ไม่เกี่ยวกับเน็ตครับ เพราะตอนผมลงก็ต่อไว้ตลอด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ลองคลิกเล่นแล้วตอนนี้ เข้าเล่นได้แล้วครับ ผมลองเล่นอันแรกครับ ไม่ได้ต่อเน็ตครับเล่นเป็นเกมปกติได้เลยใช่ไหมครับ เล่นตามเกมอะครับ ขอขอบคุณท่าน por มากๆครับ อยากเล่นมานานครับต้องศึกษาวิธีเล่นอีกทียังไม่เคยเล่นเลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษครับ ลืมขอบคุณ ท่าน ellninoo ด้วยครับ ที่เอาเกมมาลงให้เล่นครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ลองคลิกเล่นแล้วตอนนี้ เข้าเล่นได้แล้วครับ ผมลองเล่นอันแรกครับ ไม่ได้ต่อเน็ตครับเล่นเป็นเกมปกติได้เลยใช่ไหมครับ เล่นตามเกมอะครับ ขอขอบคุณท่าน por มากๆครับ อยากเล่นมานานครับต้องศึกษาวิธีเล่นอีกทียังไม่เคยเล่นเลยครับ ขอบคุณครับ
    ถ้าลงครบหมดเข้าเกมส์ เล่นแบบ ออฟไลน์(ไม่ต่อเน็ต)ได้ ก็ เหลือแค่ โหลด แพทมาลงก็ออนไลน์ได้แล้วครับ

ปล.DOTA มันไม่ใช่เกมส์ออนไลน์นะครับ จึงไม่จำเป็นต้องต่อเน็ต ถ้าจะเล่นคนเดียว มันเป็นเพียงแผนที่ แผนที่ 1 ใน Warcarft 3 เฉยๆครับ มันไม่ใช่ตัวเกมส์ออนไลน์นะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เป็นกำลังใจให้ฮะ ^____________^
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนเกิดจากการกระทำ

ทำให้ชีวิตคนเรานั้นไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ขอบใจมากน้าที่ช่วยยอธิบาย ที่ผมแยกมาเพราะว่า เวลาอัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ มันสะดวกดีครับ แล้วอีกอย่างผมกลัวเรื่อง ลิขสิทธ์ ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากเล่น แต่ไม่มี CD key ไม่มีแผ่น ทำไงดี งับ
    มีให้โหลป่าว งับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ปล เดักใหม่ แฮะๆ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The__Heaven อ่านกระทู้
    อยากเล่น แต่ไม่มี CD key ไม่มีแผ่น ทำไงดี งับ
    มีให้โหลป่าว งับ
    CD Key

The Frozen Throne >> YW9Z9X-H672-PDKMYV-WDTV-4EF9F9
    Warcraft III >> POR93R-R8KV-3VJ8NM-LH88-OHABKG

ผมแปะไว้ด้านบน อ่ะครับ งงเลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Dota thank

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    109
    คิดถึง DoTA มากมายย ไม่ได้เล่นนาน เป็นเดือนได้ แต่ไง ก้อขอบคุณมากคับ ที่สร้างสรรค์แต่สิ่งดี ๆ ให้ สังคมเกมส์ครับ

Edit : กำลังโหลดเลยครับ ขอบคุนทุกท่าน มาก ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Johnnysmith : 8th July 2011 เมื่อ 11:58

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอบคุณมากๆเลยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ขอโหลดไปเล่นก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ขอบคุณมากครับ โหลดมาแล้วเล่นได้ 100%

เล่นออนไลน์แล้วสนุกจริงๆ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: