ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question the sim 3 late night เข้าแต่งตัวได้ แต่เข้าบ้านไม่ได้

the sim 3 late night ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย เข้าเล่น ครีเอท ซิมส์ได้ตามปกติ แต่งตัวเสร็จเรียบร้อย แต่พอเลือกที่อยู่ได้แล้ว จะเข้าบ้าน
    เดินไปได้แค่ 2-3 ก้าว มันก็เด้งออกมาหน้าคอมพ์ปกติเฉยเลยน่ะค่ะ ไม่มีตัวหนังสือหรือใดๆขึ้นมาก่อนเลย แต่เวลา เข้าไปสร้างบ้านเอง ก็สร้างได้น่ะค่ะ
    แต่ เข้าบ้านไม่ได้ ฮือๆ ช่วยด้วยค่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,009
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ตัวเกมเป็นแบบรวมภาคหรือว่ายังไงครับ ก่อนที่จะลงภาคเสริม Late night อ่ะครับ แล้วก็ลองลบไอเท่มเสริมที่เราลงไว้แล้วลองเข้าดูครับ ตัวไอเท่มเสริมบางตัวใช้กับภาคใหม่ ๆ ไม่ได้ ตัว Crack อาจจะมีปัญหา ตัวการ์ดจออาจจะไม่ได้รับการอัพเดต อะไรประมานนี้ แต่ส่วนใหญ่ที่เห็นมีปัญหาเข้าแล้วสร้างตัวละครแล้วพอเข้าบ้านแล้วเด้งนี่ น่าจะเป็นพวกไอเท่มเสริมที่โหลดมาจากเว็บหรือเปล่าครับ (รวมทั้งเสื้อผ้าหน้าผมบางตัว)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมาก สำหรับคำแนะนำนะคะ ไม่ใช่แบบรวมภาคค่ะ แล้วก็ไม่เคยโหลด เสื้อผ้าหน้าผม หรือว่าไอเท่มอะไรเลยค่ะ ก็ใช้ของที่มีมาให้กับภาค late nitgh นะคะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,009
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ยังไงรบกวนตรวจสอบ Spec ของเครื่อง หาก spec ผ่าน ที่เหลือก็คงต้องลองโหลด .net framework 3.5 หรือสูงกว่ามาลง อัพเด็ต Direct x อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอ

ลองโหลด .net framework 3.5 มาลงแล้วลองเข้าเกมแล้วเข้าบ้านดูครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำค่ะ ตรวจสอบ spec ผ่านค่ะ Direct x อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอ ไว้อยู่แล้วค่ะ เหลือก็แต่ .net framework 3.5 จะลองทำดูนะคะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ลองอ่านดูนะครับมันเป็นการแก้อาการ

วิธีแก้ Data Execution Prevention (DEP) Crashes

Data Execution Prevention (DEP) - ไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นระบบรักษาความปลอดภัยของ windows ซึ่งเป็นระบบที่สำคัญมาก ที่ช่วยป้องกันคุณจากโปรแกรมที่มีอันตราย ที่อาจทำลายเครื่องของคุณด้วยไวรัสหรือมัลแวร์อื่นๆ โดยระบบ DEP จะตรวจจับโปรแกรมที่มีการใช้งาน memory ผิดปกติ และจะปิดโปแกรมนั้นลง ซึ่ง เกมซิมส์ 3 สามารถถูก DEP ตรวจจับได้ซึ่งทำให้เกิดปัญหาขึ้น แต่คุณสามารถเข้าไปตั้งค่าใน windows ให้ละเว้นโปรแกรมบางตัวได้ ซึ่งจะแก้ปัญหา DEP Crashes ได้

(โปรแกรมที่คุณจะให้ DEP ละเว้น ต้องเป็นโปแกรมที่เชื่อถือได้เท่านั้น อย่างเกมซิมส์แผ่นแท้นั้นปลอดภัยไม่มีปัญหา แต่ถ้าคุณใช้เกมก๊อป... ก็ต้องรับความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นเอาเอง)

ตั้งค่าให้ DEP ละเว้นเกมซิมส์ 3

For Windows XP User

1. เปิด System Properties. โดยไปที่ Start > Settings > Control Panel > System

2. คลิกที่แทบ Advanced

3. คลิกที่ปุ่ม Settings ในส่วนของ Performance

4. คลิกแทบ Data Execution Prevention

5. เช็คที่ "Turn on DEP for all programs and services except those I select" (เปิดการทำงาน DEP ทุกโปรแกรม ยกเว้นโปแกรมที่ฉันเลือก)

6. คลิก Add และเลือกโปรแกรมซิมส์ภาคล่าสุดที่เป็นไฟล์ .exe

TS3W.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin
    TS3EP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files)\Electronic Arts\The Sims 3 World Adventures\Game\Bin
    TS3SP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 High End Loft Stuff\Game\Bin
    TS3EP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Ambitions\Game\Bin
    TS3SP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Fast Lane Stuff\Game\Bin
    TS3EP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Late Night\Game\Bin
    TS3SP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Outdoor Living\Game\Bin
    TS3EP04.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Generations\Game\Bin
    TS3SP05.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Town Life Stuff\Game\Bin
    TS3EP06.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Town Life Stuff\Game\Bin

(เลือก process TS3W.exe และ process TS3XP0X.exe ของเกมซิมส์ 3 ภาคล่าสุด)

7. คลิก OK.

8. restart คอมหนึ่งรอบ
    For Windows Vista, Windows 7, Server 2008 User

1. เปิด System Properties.
    โดยไปที่ Start > Control Panel > System
    คลิกที่ Advanced System Settings (ถ้าคุณไม่ใช่แอดมินของเครื่องคอมจะต้องใส่รหัสของแอดมินก่อน)

2. คลิกปุ่ม Settings ใส่ส่วนของ Performance

3. คลิกที่แทบ Data Execution Prevention tab
    และเลือกที่ "Turn on DEP for all programs and services except those I select" (เปิดการทำงาน DEP ทุกโปรแกรม ยกเว้นโปแกรมที่ฉันเลือก)

4. คลิก Add เพื่อเลือกโปรแกรมซิมส์ภาคล่าสุด (ไฟล์ .exe)

TS3W.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin
    TS3EP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files)\Electronic Arts\The Sims 3 World Adventures\Game\Bin
    TS3SP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 High End Loft Stuff\Game\Bin
    TS3EP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Ambitions\Game\Bin
    TS3SP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Fast Lane Stuff\Game\Bin
    TS3EP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Late Night\Game\Bin
    TS3SP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Outdoor Living\Game\Bin
    TS3EP04.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Generations\Game\Bin

(เลือก process TS3W.exe และ process TS3XP0X.exe ของเกมซิมส์ 3 ภาคล่าสุด)
    7. คลิก OK.
    8. restart คอมหนึ่งรอบ