ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question the sim 3 late night เข้าแต่งตัวได้ แต่เข้าบ้านไม่ได้

the sim 3 late night ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย เข้าเล่น ครีเอท ซิมส์ได้ตามปกติ แต่งตัวเสร็จเรียบร้อย แต่พอเลือกที่อยู่ได้แล้ว จะเข้าบ้าน
    เดินไปได้แค่ 2-3 ก้าว มันก็เด้งออกมาหน้าคอมพ์ปกติเฉยเลยน่ะค่ะ ไม่มีตัวหนังสือหรือใดๆขึ้นมาก่อนเลย แต่เวลา เข้าไปสร้างบ้านเอง ก็สร้างได้น่ะค่ะ
    แต่ เข้าบ้านไม่ได้ ฮือๆ ช่วยด้วยค่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ตัวเกมเป็นแบบรวมภาคหรือว่ายังไงครับ ก่อนที่จะลงภาคเสริม Late night อ่ะครับ แล้วก็ลองลบไอเท่มเสริมที่เราลงไว้แล้วลองเข้าดูครับ ตัวไอเท่มเสริมบางตัวใช้กับภาคใหม่ ๆ ไม่ได้ ตัว Crack อาจจะมีปัญหา ตัวการ์ดจออาจจะไม่ได้รับการอัพเดต อะไรประมานนี้ แต่ส่วนใหญ่ที่เห็นมีปัญหาเข้าแล้วสร้างตัวละครแล้วพอเข้าบ้านแล้วเด้งนี่ น่าจะเป็นพวกไอเท่มเสริมที่โหลดมาจากเว็บหรือเปล่าครับ (รวมทั้งเสื้อผ้าหน้าผมบางตัว)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมาก สำหรับคำแนะนำนะคะ ไม่ใช่แบบรวมภาคค่ะ แล้วก็ไม่เคยโหลด เสื้อผ้าหน้าผม หรือว่าไอเท่มอะไรเลยค่ะ ก็ใช้ของที่มีมาให้กับภาค late nitgh นะคะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ยังไงรบกวนตรวจสอบ Spec ของเครื่อง หาก spec ผ่าน ที่เหลือก็คงต้องลองโหลด .net framework 3.5 หรือสูงกว่ามาลง อัพเด็ต Direct x อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอ

ลองโหลด .net framework 3.5 มาลงแล้วลองเข้าเกมแล้วเข้าบ้านดูครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำค่ะ ตรวจสอบ spec ผ่านค่ะ Direct x อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอ ไว้อยู่แล้วค่ะ เหลือก็แต่ .net framework 3.5 จะลองทำดูนะคะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ลองอ่านดูนะครับมันเป็นการแก้อาการ

วิธีแก้ Data Execution Prevention (DEP) Crashes

Data Execution Prevention (DEP) - ไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นระบบรักษาความปลอดภัยของ windows ซึ่งเป็นระบบที่สำคัญมาก ที่ช่วยป้องกันคุณจากโปรแกรมที่มีอันตราย ที่อาจทำลายเครื่องของคุณด้วยไวรัสหรือมัลแวร์อื่นๆ โดยระบบ DEP จะตรวจจับโปรแกรมที่มีการใช้งาน memory ผิดปกติ และจะปิดโปแกรมนั้นลง ซึ่ง เกมซิมส์ 3 สามารถถูก DEP ตรวจจับได้ซึ่งทำให้เกิดปัญหาขึ้น แต่คุณสามารถเข้าไปตั้งค่าใน windows ให้ละเว้นโปรแกรมบางตัวได้ ซึ่งจะแก้ปัญหา DEP Crashes ได้

(โปรแกรมที่คุณจะให้ DEP ละเว้น ต้องเป็นโปแกรมที่เชื่อถือได้เท่านั้น อย่างเกมซิมส์แผ่นแท้นั้นปลอดภัยไม่มีปัญหา แต่ถ้าคุณใช้เกมก๊อป... ก็ต้องรับความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นเอาเอง)

ตั้งค่าให้ DEP ละเว้นเกมซิมส์ 3

For Windows XP User

1. เปิด System Properties. โดยไปที่ Start > Settings > Control Panel > System

2. คลิกที่แทบ Advanced

3. คลิกที่ปุ่ม Settings ในส่วนของ Performance

4. คลิกแทบ Data Execution Prevention

5. เช็คที่ "Turn on DEP for all programs and services except those I select" (เปิดการทำงาน DEP ทุกโปรแกรม ยกเว้นโปแกรมที่ฉันเลือก)

6. คลิก Add และเลือกโปรแกรมซิมส์ภาคล่าสุดที่เป็นไฟล์ .exe

TS3W.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin
    TS3EP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files)\Electronic Arts\The Sims 3 World Adventures\Game\Bin
    TS3SP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 High End Loft Stuff\Game\Bin
    TS3EP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Ambitions\Game\Bin
    TS3SP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Fast Lane Stuff\Game\Bin
    TS3EP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Late Night\Game\Bin
    TS3SP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Outdoor Living\Game\Bin
    TS3EP04.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Generations\Game\Bin
    TS3SP05.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Town Life Stuff\Game\Bin
    TS3EP06.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Town Life Stuff\Game\Bin

(เลือก process TS3W.exe และ process TS3XP0X.exe ของเกมซิมส์ 3 ภาคล่าสุด)

7. คลิก OK.

8. restart คอมหนึ่งรอบ
    For Windows Vista, Windows 7, Server 2008 User

1. เปิด System Properties.
    โดยไปที่ Start > Control Panel > System
    คลิกที่ Advanced System Settings (ถ้าคุณไม่ใช่แอดมินของเครื่องคอมจะต้องใส่รหัสของแอดมินก่อน)

2. คลิกปุ่ม Settings ใส่ส่วนของ Performance

3. คลิกที่แทบ Data Execution Prevention tab
    และเลือกที่ "Turn on DEP for all programs and services except those I select" (เปิดการทำงาน DEP ทุกโปรแกรม ยกเว้นโปแกรมที่ฉันเลือก)

4. คลิก Add เพื่อเลือกโปรแกรมซิมส์ภาคล่าสุด (ไฟล์ .exe)

TS3W.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin
    TS3EP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files)\Electronic Arts\The Sims 3 World Adventures\Game\Bin
    TS3SP01.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 High End Loft Stuff\Game\Bin
    TS3EP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Ambitions\Game\Bin
    TS3SP02.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Fast Lane Stuff\Game\Bin
    TS3EP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Late Night\Game\Bin
    TS3SP03.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Outdoor Living\Game\Bin
    TS3EP04.exe อยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3 Generations\Game\Bin

(เลือก process TS3W.exe และ process TS3XP0X.exe ของเกมซิมส์ 3 ภาคล่าสุด)
    7. คลิก OK.
    8. restart คอมหนึ่งรอบ