ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,446
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

Question ปัญหา Minecraft 1.7.2-3 ครีเวิลด์ไม่ได้ครับ

โดยปกติในกรณีที่เราลงม็อดไม่ผ่านจะไม่สามารถผ่านตรงโลโก้ Mojang ไปได้ โดยจะขึ้นจอสีดำแทนโลโก้ หรือที่ส่วนใหญ่เรียกกันว่า "จอดำ" แต่หลังจาก minecraft 1.7.2 ผมได้ลงม็อด Mo'Creatures ปรากฎว่าเข้าเกมแล้วผ่านโลโก้ Mojang มาได้ แต่พอจะโหลดเวิลด์หรือสร้างเวิลด์ใหม่ เกมกลับค้าง สักพักก็ขึ้นจอดำ เป็นมาประมาณ 2 ม็อดแล้วครับ Mo'creatures กับ Aether มีแต่ม็อดน่าเล่นทั้งนั้น ใครก็ได้ช่วยผมที (ปล.ผมเล่นของเถื่อนนะเออ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackBishop : 28th July 2011 เมื่อ 13:34

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ลองดูว่ามันใช้versionอะไรหรือยังครับตัวmobอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,446
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ดูแล้วครับ เวอร์ชั่นตรง ม็อดที่ต้องลงก่อนจำพวกม็อดโหลดเดอร์ก็ลงแล้ว ถ้าไม่ลงคงขึ้นจอดำตั้งแต่โลโก้ Mojang แล้วล่ะครับ แต่นี่มันมาขึ้นตอนจะสร้างเวิลด์ - -'

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ลงmodloderยังอะ

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ม็อดคืออะไรอ่าครับผมไม่รู้คือผมก็เป็นเหมือนพวกท่านนี่แหละครับเข้าเกมส์แล้วจอดำไม่ผ่านลอโก้ Mojang แล้วเกมส์ก็ดับไปอ่ะครับตอนแรกๆอยากรู้ทางแก้มากเลย

ตอนใช้WinXP ก็เล่นได้ปกติแต่ลองลง Win7 ใช้ดูก็เล่นได้เหมือนกัน ต่อมาด้วยปัญหาที่ว่าเครื่องรันWindowไม่ติด พ่อผมบอกมันหาWindowไม่เจอ

เลยลงใหม่แต่พอลงใหม่ปุ้ปลงเกมส์เข้าเล่นก็เป็นเหมือนสาเหตุข้างต้นที่เคยเป็น(เป็นก่อนเครื่องจะหาWindowไม่เจอ)แต่คราวนี้เกมส์ไม่ดับไปเหมือนที่เคยเป็นมันกลับขึ้นว่า

Bad Video Card Driver ผมงงเลยทีนี้ช่วยหาทางออกให้ทีครับ

Tags for this Thread