ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    intel core i5 2500 จะมีค่า Intel® HD Graphics อยู่ที่ 2000

intel core i5 2500k จะมีค่า Intel® HD Graphics อยู่ที่ 3000
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2coloreyes อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ overclock เลยก็ไม่จำเป็นต้องมีใช่ไหม
    ปกติผมไม่ overclock อยู่แล้ว (กลัวมันไหม้ กินไฟเพิ่ม)
    ภูมิใจในสิ่งที่เรามีอยู่ครับ ท่าไม่ oc ของท่านมันก็พอๆกับ รุ่น k แล้วครับเกมสมัยนี้ cpu ท่านยังแรงจัดอยู่นะครับอย่าคิด oc เลยการจะ oc นี้จะมีผลประโยชน์กับ cpu รุ่นเก่าๆเช่น dual core เพราะเกมสมั
    ยนี้มันต้องใช้หลายๆหัว มากสุดก็ 4 หัว dual core ก้เลย oc เพื่อให้ความเร็วของแต่ละหัวประมวลผลให้ทันเกมเท่านั้นยกตัวอย่าง ตอนนี้ผมใช้ athlon ii x2 445 ผม oc ไปที่ 4.5 ครับแต่ก็ร้อนมากนะ แต่ลองเล่นเกมไม่มีหน่วงเลยเพราะความเร็วหัวมันมีเยอะครับ cpu ท่านอย่าไปสนใจมันเยอะเลยครับมันยังอยู่ได้อีกยาวครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    เสียดาการด์จอ 20000 บาท น่าจะได้ซัก 6850 - 6870 ครับ

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    คือว่าถ้าจะเล่นเกมส์ หลัก ๆ จะมี 2 ปัจจัยใช่ไหม
    1 CPU
    2 VGA

ทั้ง 2 อย่างนี้ต้องควบคู่กัน
    ในกรณีผม CPU ยัง ok อยู่
    แต่ว่าการ์ดจอนี่เน่าใช่ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    524
    สเปกผม (เจ้าของกระทุ้)
    จะเล่น Diablo 3 ได้ไหมครับแบบไม่กระตุก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    ถ้าได้ 2500k oc เล่นๆ ก็ 4up แล้วครับ
    ~ขอคิดก่อนนะ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2coloreyes อ่านกระทู้
    สเปกผม (เจ้าของกระทุ้)
    จะเล่น Diablo 3 ได้ไหมครับแบบไม่กระตุก
    ได้ครับ ผ่านๆ
    ~ขอคิดก่อนนะ~

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    คือว่าถ้าจะเล่นเกมส์ หลัก ๆ จะมี 2 ปัจจัยใช่ไหม
    1 CPU
    2 VGA

แต่ว่าการ์ดจอนี่เน่าใช่ไหมครับ?
    ใช่ครับ CPU กับ VGA เป็นตัวหลักสำหรับเล่นเกม ส่วนเรื่อง CPU นั้นก็ OK ครับ ถึงไม่มี K ก็ไม่ต้องน้อยใจไปเพราะความเร็วมันเท่ากับตัว K ต่างกันแค่เมื่อนำไป Overclock เท่านั้นเอง ส่วน VGA พลาดไปหน่อย เป็นผมจะลดเมนบอร์ดแล้วไปใช้ 7770 หรือ 6850 เลย แต่ก็ไม่เป็นไรแค่นี้ก็เล่นเกมได้สบายแล้วครับ
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    20800 เป็นอะไรที่แรงกว่านี้ เยอะ แต่ก็ไม่ได้บอกว่าไม่ดี ไม่รู้ไม่ผิดครับ
    i3 370m 2.4 ati 545v
    ความอดทนจะหล่อหลอมคนให้ทนทาน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    1 CPU
    2 VGA

ไม่เน่าคับ เล่นได้ทุกเกมบนโลกนี้ อยู่ในระดับกลางๆก็เล่นได้ ถ้าหน้าจอ res ไม่ใหญ่มาก อาจปรับสุดได้เป็นบางเกมคับ

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ตายตรงการ์ดจอกับ cpu

แต่ได้แล้วก็ใช้ให้คุ้ม มันก็ไม่ได้ แรงน้อยไปกว่า งบเท่าๆกัน แต่ มันควรจะได้มากกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    524
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ต่อไปในอนาคต เวลาเปลี่ยนผมเปลี่ยนแค่ VGA ใช่ไหมครับ?
    (ยัง)ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน Main board กับ CPU ใช่ไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ต่อไปในอนาคต เวลาเปลี่ยนผมเปลี่ยนแค่ VGA ใช่ไหมครับ?
    (ยัง)ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน Main board กับ CPU ใช่ไหมครับ?
    ไปต่อได้อีกไกลเลยคับ ไม่ต้องเปลี่ยน mb คับ