ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jorama01 อ่านกระทู้
    จุดต่างอยู่ที่ ram ครับ เพราะ Ram ยังไม่เลย 4 GB ขึ้นไป 64 bits ดูเหมือนไม่มีความจำเป็นต้องใช้ อีกอย่าง 64 bits ใช้ Ram ในการ สตอร์กข้อมูลเพื่อให้ประมวลผลไวขึ้นเยอะพอสมควร ดังนั้น 4 GB จึงยังไม่ควรลง 64 bits ครับ
    งั้นก็แปลว่าต้องเพิ่ง Ram อย่างเดียวใช่ป่าวครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบและโปรแกรมดีๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ทำไมของผมลงเสร็จเข้าเกมไม่ได้อ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duy22837 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมลงเสร็จเข้าเกมไม่ได้อ่ะครับ
    เกมอะไรครับ โปรดเจาะจงด้วยเพราะผมไม่สามารถตสัรรู้ได้ว่าเกมที่ท่านเล่นไม่ได้มันเป็นเกมอะไร
    โดยส่วนใหญ่ถ้าเกมที่ WIN7 64 bit เล่นได้ OS นี้ก็เล่นได้เพราะ OS ยังใช้พื้นฐานระบบเดิมไม่ได้ปรับแต่งอะไร สิ่งที่ปรับแต่งและตัดออกไปเป็นแค่พวกที่ไม่ได้ใช้บ่อย หรือคนระดับ home user ไม่เคยใช้กันมากกว่าครับ ดังนั้นระบบการเปิดโปรแกรมรวมถึงการประมวลผลยังคงเป็น windows 7 64bits ดั้งเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jorama01 : 23rd June 2012 เมื่อ 08:43

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    วินโด้ตัวนี้ สมบูรณ์ จริงป่ะ ครับ ไม่มีปันหานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมได้ทำการโหลดแล้ว พอไรท์เหมือน วินโด้อื่นๆ ที่เคยโหลดมา

มันกลับไม่ยอมบูทให้อ่ะครับ พอเปิดเครื่องมันก็ผ่านเข้าวินโด้เลย

พอเข้ามาวินโด้ลองใส่แผ่น มันอ่านเป็นไฟล์ที่ต้อง เม้าอิมเมจ ถึงจะเป็นตัว setup อ่ะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ผมเสีย DVD ไป 3 แผ่นละ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MoONiCe อ่านกระทู้
    ผมได้ทำการโหลดแล้ว พอไรท์เหมือน วินโด้อื่นๆ ที่เคยโหลดมา

มันกลับไม่ยอมบูทให้อ่ะครับ พอเปิดเครื่องมันก็ผ่านเข้าวินโด้เลย

พอเข้ามาวินโด้ลองใส่แผ่น มันอ่านเป็นไฟล์ที่ต้อง เม้าอิมเมจ ถึงจะเป็นตัว setup อ่ะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ผมเสีย DVD ไป 3 แผ่นละ
    ผมได้ลอง โหลดล่าสุดอีกครั้งจากลิ้งที่ผมแจกแล้วลงบนเครื่องทดลองโปรแกรมของผม เมื่อวันที่ 24 ของเดือนนี้ spec โดยรวม
    AMD SEMPRON 145
    Ram 8 GB
    HDD sata 2 250 GB
    VGA ATI 4670
    ยังสามารถลงได้ปรกติไม่มีความผิดพลาดในการ์บูตใดๆเลยครับ

ผมไรท์ด้วยโปรแกรม imgburn ด้วยความเร็ว X3
    แล้วบูตเข้าไปในไดร์ DVD โดยตรง ลงได้ปรกติครับผม app ต่างๆก็ยังใช้ได้
    ถ้าเป็นไปได้ให้ลองโหลดอีกครั้งครับ ถ้าใช้ IDM ให้ปรับลงเหลือ 4-6 ช่อง ไม่ก็ใช้ FDM Flashget กับ Orbit (แนะนำ orbit) เพราะ3ตัวนี้ผู้เขียนโปรแกรม (รวมถึง FDM ที่เป็น open source) ได้วางระบบแก้ไขไฟล์เสียตอนรวม พาซิชั่นไฟล์ได้เกือบจะเรียกว่า สมบูรณ์แบบเลยทีเดียวทำให้ไฟล์ที่โหลดมายากแก่การเสียหาย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเล่นเอ็มที่แถมมากับวินโด้ไม่ได้อ่ะครับ เหมือนมันไม่สมบูรณ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย otorrent : 26th June 2012 เมื่อ 20:06

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otorrent อ่านกระทู้
    ผมเล่นเอ็มที่แถมมากับวินโด้ไม่ได้อ่ะครับ เหมือนมันไม่สมบูรณ์
    มันเป็นตัวเก่าแล้วครับทาง microsoft ได้ตัดการเชื่อมต่อใดๆก็ตามที่มาจากระบบ MSN รูปแบบเก่าไม่ให้เชื่อมต่อได้ เพื่อนผู้ใช้งานจะได้อัพเดทตัว MSN ให้เป็นตัวล่าสุดครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    จขกท

น่าจะลง Driver อะไรไว้ด้วยนะ โหลดทีเดียวจะได้ครบๆไปเลย

//หุหุ.....
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    จขกท

น่าจะลง Driver อะไรไว้ด้วยนะ โหลดทีเดียวจะได้ครบๆไปเลย

//หุหุ.....
    ก็อยากนะครับ แต่มาลองผิดลองถูกกัย driver เครื่องคนอื่นมันดูเป็นอะไรที่ไม่สมเหตุสมผล ใช้ไม่ได้ก็โดนด่าทอ ต่ออีกที
    ถ้าอยากได้จริงแนะนำ backup driver ในสวนของตัว LAN ของ mainboard ไว้แล้วใช้ slimdriver update driver ของเครื่องเอาครับ (freeware)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมโหลดมาเสร็จแล้ว พอมาแตกไฟล์แล้วแตไฟล์เสียช่วยซ่อมให้หน่อยครับ เดียวผมจะกลับมาโหลดใหม่ ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ ! เดียวขอลองก่อน !

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yok998 อ่านกระทู้
    ผมโหลดมาเสร็จแล้ว พอมาแตกไฟล์แล้วแตไฟล์เสียช่วยซ่อมให้หน่อยครับ เดียวผมจะกลับมาโหลดใหม่ ขอบคุณครับ
    ตอนเช้าผมลองโหลดด้วยโปรแกรมดังนี้
    Flashget
    Orbit
    FDM
    IDM
    ทุกโปแกรมยังแตกไฟล์ได้ไม่ติดปัญหาไฟล์เสียครับ

แนะนำไม่ให้หยุดการดาวโหลดในทุกกรณีถ้าไม่มีความจำเป็น เพราะไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมเทพแค่ไหนหรือแพงเพียงใด การหยุดโหลดก็สร้างความเสียหายใหไฟล์ได้แล้วครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    แก้ลิ้งทีครับ เข้าไม่ได้ T_T

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    อยากทราบว่า ปัญหาจอฟ้าเกี่ยวกับการลง window หรือป่าวครับเพราะก่อนหน้านี้ผมใช้ win7 64 bit Ultimate ก็ปกติดี แต่พอมา win 7 gamer แล้วพบปัญหาจอฟ้าอ่ะครับ สเปคเครื่องตามลายเซ็นเลยนะครับ
    Win7 x64bit / FX-6100 / HD6970 /Ram 8G. - http://upic.me/t/6n/1737228414.png

กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณคับ เดี๋ยวลงได้จะมาช่วยยืนยันคับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ลงได้แล้วคับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    โหลดไม่ได้อ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ไฟร์ถูกลบไปแล้วหรอครับ อยากได้มากกกกกกกกกกกกก ไครใจดีเเจกทีครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

กล่าวขอบคุณ
    11
    แก้ให้แล้วครับ แบบว่า Zpag มันคงปิด link เลยเสียเอาตรงจาก putlocker มาเลยดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jorama01 อ่านกระทู้
    แก้ให้แล้วครับ แบบว่า Zpag มันคงปิด link เลยเสียเอาตรงจาก putlocker มาเลยดีกว่าครับ
    - ขอบคุณมากคับ -

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ลองโหลดดูแล้วครับ จาก ไฟล์เดียว 2.77GB putlocker โหลดได้ เดียวว่าง ๆ จะลองลงดูครับ แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันต้อง Format เครื่องด้วยใช่ไหมครับ(มือใหม่ แหะๆ)

กล่าวขอบคุณ
    190
    ลงแล้วครับ เรียบร้อย จะพิมพ์ไทย ต้องทำตามหน้าเว็บนี้ครับ http://thaiwinadmin.blogspot.com/2009/09/kb293.html

กล่าวขอบคุณ
    190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matthew7711 อ่านกระทู้
    มันต้อง Format เครื่องด้วยใช่ไหมครับ(มือใหม่ แหะๆ)
    ตอนสั่ง install ให้มองด้านขวาล่าง เลือก Drive Option (Advance) มองยากนิดนึงเพราะมีภาพแบ็กกราวนด์ แล้วฟอร์แมทไดร์ฟ C ที่เคยลงวินโดว์ตัวเก่า ไม่งั้นอาจจะได้วินโดว์เป็นสองตัวครับ ส่วนพาร์ทิชันอื่น ๆ หรือไดร์ฟอื่น ๆ ไม่ต้องฟอร์แมทก็ได้ครับ หรือค่อยมาฟอร์แมททีหลังก็ได้

ในภาพเป็น Win7 ธรรมดานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dontspam2meplz : 12th July 2012 เมื่อ 13:11