ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    เจ๋งดีอ่ะ แต่ ไม่มีของ 32บิท มั่งหรอคับ รออยู่นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมมีHD อยู่1ลูกแบ่งเป็น2พาร์ททิชั่น ไดรฟแรกลงXP32บิท ส่วนอีกไดรฟ ผมจะลอง Win7 ตัวนี้ คำถามครับผมสามารถลงบนวินโดวได้เลยรึเปล่าแบบไม่ต้องคลีน เพื่อที่ตอนบู๊ทสามารถเลือกมัลติวินโดวได้แบบสมัยทำกะ XP หรือว่าต้องลงคลีนกับ HD ลูกใหม่แล้วตอนจะบู๊ทก็เลือกในไบออสเอาว่าบู้ทจากลูกไหน ขอบพระคุณ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ super74 อ่านกระทู้
    เจ๋งดีอ่ะ แต่ ไม่มีของ 32บิท มั่งหรอคับ รออยู่นะ
    พยายามหาอย่างเร็วที่สุดแล้วครับ และกำลังหาต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohotto อ่านกระทู้
    ผมมีHD อยู่1ลูกแบ่งเป็น2พาร์ททิชั่น ไดรฟแรกลงXP32บิท ส่วนอีกไดรฟ ผมจะลอง Win7 ตัวนี้ คำถามครับผมสามารถลงบนวินโดวได้เลยรึเปล่าแบบไม่ต้องคลีน เพื่อที่ตอนบู๊ทสามารถเลือกมัลติวินโดวได้แบบสมัยทำกะ XP หรือว่าต้องลงคลีนกับ HD ลูกใหม่แล้วตอนจะบู๊ทก็เลือกในไบออสเอาว่าบู้ทจากลูกไหน ขอบพระคุณ
    สามารถลงได้ทันที โดย win 7 จะ สำรองตัว windows เก่าทำให้สามารถกลับไปเล่น XP ได้อยู่โดยการบูตเครื่องแล้วหน้า Bios จะถามว่าเราต้องการจะเปิดด้วย windows อะไร, แต่ไม่แนะนำให้ลงโดยแยกไดรฺฟเพราะถ้าคุณลงอีกไดร์ฟนึง ไดร์ฟนั้นก็จะกลายเป็นแบบ System boot ด้วย ทำให้การอ่านเขียนของ HDD ทำงานช้ามากขึ้นระดับหนึ่ง
    หากจะลงก็ต้องลง ก็ต้องเอา HDD มาเพิ่มแทนหรือลงทับไดร์ฟเก่าไป
    โดยปรกติ windows 7 ultimate จะมี XP mode ที่จะทำให้เราเปิด windows XP ได้โดยไมต้องลงวินโดว XP หน้าตาของ mode จะเป็น XP เปี้ยปเลย แต่สำหรับ Gamer Edition กับ dark Edition ผมไม่แน่ใจว่าเขาเอา mode นี้ออกไปรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bodypan อ่านกระทู้
    งั้นแปลว่า windows 7 Gamer Edition 64bit ไม่เหมาะกับ notebook ใช่ไหมครับ
    แล้วที่เหมาะกับ notebook ล่ะครับพอจะมีไหมครับ ขอบคุณครับ
    ผมคงต้องตอบว่า น่าจะมีแต่อาจหาได้ยากหรือเป็นรุ่นเก่าที่ยังไม่ได้เป็นรุ่น SP 1 อาจจะ Beta หรือ 7600และอาจจะมีแค่ 32 bit เพราะพวกช่างที่สร้าง edition พวกนี้ขึ้นมาเห็นความต้องการและค่านิยมของ notebook ที่เล่นเกมโดยเฉพาะต่ำกว่าแบบ PC มาก จึงเห็นว่าการทุ่มเวลาในการสร้าง OS สำหรับ notebook ไม่คุ้มเวลาเท่าสร้าง OS ของ PC, แต่ยังไงผมจะลองหาให้แล้วกัน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jorama01 อ่านกระทู้
    ผมคงต้องตอบว่า น่าจะมีแต่อาจหาได้ยากหรือเป็นรุ่นเก่าที่ยังไม่ได้เป็นรุ่น SP 1 อาจจะ Beta หรือ 7600และอาจจะมีแค่ 32 bit เพราะพวกช่างที่สร้าง edition พวกนี้ขึ้นมาเห็นความต้องการและค่านิยมของ notebook ที่เล่นเกมโดยเฉพาะต่ำกว่าแบบ PC มาก จึงเห็นว่าการทุ่มเวลาในการสร้าง OS สำหรับ notebook ไม่คุ้มเวลาเท่าสร้าง OS ของ PC, แต่ยังไงผมจะลองหาให้แล้วกัน
    ขอบคุณมากครับ
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    โอว .... ขอบคุณมากเลยครับ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ใช่ notebook คงไม่เหมาะใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomlnw อ่านกระทู้
    ใช่ notebook คงไม่เหมาะใช่ไหมครับ
    ครับ หาใช้พวกธรรมดาจะปัญหาน้อยกว่าครับ

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ขอบคุณครับ กำลังหา Windows 64bit อยู่พอดี ได้ไม่ได้เดียวมายืนยันนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ กำลังหา Windows 64bit อยู่พอดี ได้ไม่ได้เดียวมายืนยันนะครับ ^^
    ครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอดไปเลย ขอบคุณมากๆครับบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จริงๆมันก็ลงได้หมดเ้หล่ะ NB ผมก็ลงตัวนี้ตั้งเเต่ปีก่อนล่ะ จนได้ NB เครื่องใหม่นี้ยังไม่เจอปัณหา เล่นเกมลื่นดี ใช้+กับ Gamebooster ลองดูเเล้วจะติดใจ อัดแรมสัก 6-8 GB+ นี้เห้นผลชัดเลย 4กิ๊กก็ลงได้ ไหลลื้นดีเช่นกัน เเต่2 กิ๊กอย่าเลย เเค่เปิดเครื่องก็กินแรมปาไปยัน1 กิ๊กล่ะ เครื่องจะช้าเอา เเล้วเปิดเวปนี้ปาไปกิ๊กกว่าล่ะ บางทีค้างไปเลยน่ะ ไช่ว่ามันไม่ดี เเต่เครื่องต้องถึงจริงๆ ไม่งั้นก็ดึงพลังออกมาไม่เต็มที ดูหนังฟังเพลงพอว่าลงพวกโปรแกรมที่มันชัพ64บิท อย่างเเจ่มเลยขอบอก!!!

สรุป.แรมเกิน 4 กิ๊้ก จัดไปอย่าให้เสีย ยันยืนจากผู้ใข้จริง ใช้มาปีกว่าๆเเล้ว หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -K[4]z_unEarth- อ่านกระทู้
    จริงๆมันก็ลงได้หมดเ้หล่ะ NB ผมก็ลงตัวนี้ตั้งเเต่ปีก่อนล่ะ จนได้ NB เครื่องใหม่นี้ยังไม่เจอปัณหา เล่นเกมลื่นดี ใช้+กับ Gamebooster ลองดูเเล้วจะติดใจ อัดแรมสัก 6-8 GB+ นี้เห้นผลชัดเลย 4กิ๊กก็ลงได้ ไหลลื้นดีเช่นกัน เเต่2 กิ๊กอย่าเลย เเค่เปิดเครื่องก็กินแรมปาไปยัน1 กิ๊กล่ะ เครื่องจะช้าเอา เเล้วเปิดเวปนี้ปาไปกิ๊กกว่าล่ะ บางทีค้างไปเลยน่ะ ไช่ว่ามันไม่ดี เเต่เครื่องต้องถึงจริงๆ ไม่งั้นก็ดึงพลังออกมาไม่เต็มที ดูหนังฟังเพลงพอว่าลงพวกโปรแกรมที่มันชัพ64บิท อย่างเเจ่มเลยขอบอก!!!

สรุป.แรมเกิน 4 กิ๊้ก จัดไปอย่าให้เสีย ยันยืนจากผู้ใข้จริง ใช้มาปีกว่าๆเเล้ว หุหุ
    ขอบคุณครับ สำหรับเครื่องอรงๆลงได้ครับ NB แต่ถ้าเครื่องสำหรับใช้งานหรือระดับกลางไม่แนะนำลงครับ และควรมีแผ่นไดรเวอร์ของ NB ไว้ด้วย เพราะ NB วางตัวอย่างของเพื่อนผมรุ่นอะไรจำไม่ได้ลงให้แล้วไม่เจอ lan ไม่เจอ usb แถมแผ่น ไดร์เวอร์เพื่อนก้หายเสียเวลาหาไรท์ลงแผ่นมาลง
    ถ้าอยากจะลงใน NB ควรมีสเปคตามนี้ครับ
    2 core 2.2 or better
    ram 3 Gb or better
    และกราฟฟิคต้องลองรับ 3D

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แล้วควร update windows ไหมครับ ผมเคยอัพ win7 รุ่นไหมไม่รู้พออัพไปแล้วมันแฮ็ง แต่ส่วนใหญ่เค้าบอกให้อัพกัน อัพก่อนลงแคร็กหรือหลังแคร็กหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guomeza1 อ่านกระทู้
    แล้วควร update windows ไหมครับ ผมเคยอัพ win7 รุ่นไหมไม่รู้พออัพไปแล้วมันแฮ็ง แต่ส่วนใหญ่เค้าบอกให้อัพกัน อัพก่อนลงแคร็กหรือหลังแคร็กหรอครับ
    crack ก่อนอัพครับแล้ว kill Genuine เอา

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    แล้วเราจะลงโปรแกรมเพิ่ม กับ พิมพ์งานได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    แล้วเราจะลงโปรแกรมเพิ่ม กับ พิมพ์งานได้มั้ยครับ
    ได้ปรกติครับ มันแค่ os ที่ตัดสิ่งที่ไม่จำเป้นในการเล่นเกมออกไป แต่ยังสามารถลงโปรแกรมต่างๆและทำงานได้อยู่เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ข้อความขึ้นแบบนี้โหลดไม่ได้ต้องทำยังไงครับ
    You have exceeded the daily stream limit for your country. You can wait until tomorrow, or get a premium account right now, and access the site without any limits.
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visanu อ่านกระทู้
    ข้อความขึ้นแบบนี้โหลดไม่ได้ต้องทำยังไงครับ
    You have exceeded the daily stream limit for your country. You can wait until tomorrow, or get a premium account right now, and access the site without any limits.
    ขอบคุณครับ
    เพราะคุณใช้บริการเว็บนั้นเกิน 1 GB แล้วครับ อาจจะเพราะโหลดเกมจากเว็บนั้นไปเมื่อ 24 ชั่วโมงนี้ต้องรอในวันถัดไปถึงจะใช้ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับต้องโหลดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ของผมโหลดไปไฟล์มันเสียอ่ะคับ ซ่อมไม่ได้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ระหว่าง darker edition 32 bit กับ gamer edition 64 bit อันไหนดีกว่าครับ ขออันที่เล่นเกมส์ได้ดีที่สุดนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    นี้มันคล้ายๆกับ ลง วินโดว์ใหม่เหรอครับ

ถ้าเป็นอย่างที่ผม พิมพ์ลงไป มีคำถามหน่อยนะครับ

ถ้า เป็นยังงั้นแล้ว เรา สามารถจะลง วิธี ไหน หรือว่า จะเก็บข้อมูลสำคัญ ที่ไดร์ D ได้หรือเปล่าครับ

ปล.ขออภัย คำถามอาจจะเป็นคำถามที่น่าหัวเราะ เพราะผมก็ไม่ค่อย ถนัดเรื่องแบบนี้เท่าไร แต่ก็ กลั้นใจพิมพ์ตอบมาหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตัวนี้โหลดมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลอง