ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439

ผมไม่ีมีเพื่อนอะ..

ไ่ม่ใ่ช่ไม่มีเพื่อนแบบไม่มีใครคบนะครับ
    เพื่อนน่ะมีเหมือนคนทั่วไปปรกตินะแหละครับ

แต่ว่าพวกเพื่อนผมมัน เล่นดนตรีกันอะครับ พวก กีต้าร์ เครื่องเขย่า กลอง ร้องเพลง อะไรแบบนี้ เป็นวงกันมาเลยอะครับ แนวอคูสติคมาเลย
    แล้วเวลาผมไปอยู่กับพวกมันหรือไปบ้านพวกมันไรงี้ มันก็ซ้อมกัน ผมก็นั่งเป็นหมาหัวเน่า รู้สึกว่าตัวเองมีค่าน้อยลงยังไงม่รู้
    เวลามันบอกไปซ้อมกันเถอะ , เฮ้ย เปิดหมวกกัน ผมก็ไม่รู้จะทำไงดี ผมเล่นไม่เป็นอะไร [ เฉยๆด้วย ไม่ได้ชอบเล่น ]

คือผมแตกต่างจากพวกมันมากเลยครับแบบคนละขั้วเลย คึือผม ฟัง Electro , Trance , Dubstep
    แล้วก็ เพลง ฮิปฮอปฝั่ง ต่างประเภท รวมถึงเพลงสากล ไรงี้ คือแบ่บ
    ไม่เข้ากับพวกมันสุดๆอะ ไม่ค่อยมีเพื่อนสนใจแนวนี้เลย มัน 5 - 6 คน ไม่รู้ ศิลปินหรือแม้แต่แนวเพลงที่ผมฟังด้วยซ้ำ

ผมก็ไม่รู้จะทำตัวยังไงเวลาไปบ้านมัน แล้วมันร้องเล่นกัน เหมือนหมาหัวเน่าเลย เวลาไปอยู่กับพวกเค้าผมทำไงดีครับ ผมไม่ชอบเล่นกีต้าไรงี้ซะ้ด้วย มันไม่ใช่อะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เล่นไม่เป็นทำไมไม่ขอเป็นนักร้องนำเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ก็เอาเครื่ิอง Electro ออกมาเล่นกับมันดิ เข้ากันได้นะ ดนตรีไม่มีขีดจำกัด
    ไม่ก็ลองแนะนำอะไรๆใหม่ๆที่เขายังไม่รู้จักให้เขาใจสิ คนไทยชอบยึดติดแต่กับเรื่องเดิมๆ มันไม่รุ่งหรอก

ถ้าได้แบบนี้ก็เจ๋งเลย อนาคตไกล

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    มันมี 2 คนที่ร้องเก่งอยู่แล้วอะครับ
    ผมเสียงไม่เพราะเลย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ก็หัดเล่นสิครับ นักดนตรีหลายคนไม่ได้ชอบดนตรีก่อนจะมาเล่นดนตรีด้วยซ้ำ ~

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    เพื่อนๆของคุณเล่นดนตรีตามกระแสนิยมหรือป่าว ถ้าเป็นงั้น แปปเดียวเดี๋ยวก็เลิก แต่ถ้าเล่นกันมานานแล้ว ก็.........หาอะไรที่ไม่ใช่กีต้าร์ก็ได้นะ

ส่วนตัวผมชอบเล่น กีต้าร์โปร่ง อ่ะนะ เล่นเพลงที่แบบสนุกด้วยกันได้ อย่างเพลง Start ของ Depapepe สนุกดีนะครับ ลองฟังดูอาจจะอยากเล่นขึ้นมั่งก็ได้นะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tawin4447 : 3rd April 2012 เมื่อ 17:58

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เล่นอย่างอื่นครับ เครื่องดนตรีมีเยอะแยะ
    Steam : Blackwolf

แถวๆเอเวอรี่โค๊ด
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    หาดนตรีเล่นไม่ได้ก็ เล่น beatbox เลย 555+

แค่มีปากก็ได้เสียงเพลงละ
    We Love
    BeatBox

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ไปเป็นโปรดิวเซอร์ให้เขาเลยคับ 555

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ผมตรงกันข้ามกับคุณเลยครับ เพื่อนผมมันชอบฟังพวก Electro Rap Hiphopไรพวกนี้กันแต่ผมกลับชอบแนวที่ใช้เครื่องดนตรีเล่นเป็นเพลงพวกpunkrock hardmetal ไรพวกนี้ เวลามันคุยเรื่องเพลงกันผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่ แล้วในห้องผมไม่มีใครฟังแนวเดียวกับผมเลยมีแต่ฟังพวกRapกันหมด

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ลองหาความสามารถพิเศษของตนเอง แล้วไปเข้ากับคนอื่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    มี 2 ทางเลือก

1.ไม่ต้องไปเล่นกับพวกเขา ถ้าเราไปประจำจะรู้สึกเหมือนมี ป๋มด้วย
    2.หางานอะไรทำสักอย่างช่วงปิดเทอม (หรือไม่ก็เล่นเกมอยุ่เเต่บ้านสบาย)

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ลองเล่น synth มั้ยครับ เอาแบบ Rob Swire วง Pendulum เลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

Talking

Electro , Trance , Dubstep
    แล้วก็ เพลง ฮิปฮอปฝั่ง ต่างประเภท รวมถึงเพลงสากล ไรงี้ คือแบ่บ
    แนวเดียวกันเลย จขกท. มีเพื่อนแต่คนละแนวเหมือนกัน ใช่เลย BeathBok เอาเลยครับ ไปกับเพื่อน (แต่ต้องหาจังหวะเอาครับ) !? หรือลองแต่งเนื้อเพลง Hiphop ดู (จับจังหวะเพื่อนเล่น แล้วแต่งเป็นเพลงดูครับ หรือเอาเพลง มาแก้เนื้อนิดๆหน่อยๆ)

แต่ตอนนี้ผมก็กำลังหัดเรียนรู้เกี่ยวกับการทำเสียง อยู่

(โปรแกรมนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=76966)

เท่าที่เคยทำมา แต่งเพลง Hiphop ,BeathBox แค่นี้เองครับอยากลอง ทำเป็นเพลงดูสักเพลง >///<"
    แต่ตอนนี้ก็ทำงา่น (บาง Event) และเล่น LOL ไปด้วย !? ไม่ค่อยมีเวลาได้ทำเพลง Hiphop อ่ะครับ

ปล. อนาคตเ้พื่อเป็น โปรดิวเซอร์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Onion : 3rd April 2012 เมื่อ 19:53

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เหอะๆ คล้ายๆผมเลยนะผมมีเพื่อนแต่ไม่มีเพื่อนที่คุยได้ทุกเรื่องหรือ ก็เพื่อนสนิทน่ะแหละ
    เพราะกลุ่มเพื่อนที่ผมคบอยู่ไม่มีใครชอบอะไรเหมือนผมเลยซักคน ออกจะคนละแนวกันเลยเหมือนกันอย่างมากก็แค่เล่นเกมส์
    เวลาอยู่กับพวกมันก็ออกแนวจ๋อยนิดๆ ทำให้เหมือนเป็นคนไม่ค่อยพูดไปซะงั้น
    God's Right Seat

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ลองฮาเพื่อนตั้งวงใหม่ก้ได้ เอาแบบมะขามป้อมอ่ะ เน้นเอ็นเตอร์เทรนด์อย่างเดียวคนชอบเยอะด้วย ผ่อนคลายดี
    เร็วๆ นี้....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เป็นเหมือนผมเลย ... เมื่อก่อนผมมีเพื่อนแถวบ้านนะ เดี๋ยวนี้ผมไม่คบมันละ ... นิสัยพวกมันเริ่มที่จะ ตัวเงินตัวทอง ขึ้นทุกที ...

ผมเรียนอยู่คนละ รร กับเพื่อนผมแถวบ้าน ทุกคนเลย (เพราะ มันโง่กัน สอบไม่ติด ฮ่าๆๆๆๆๆ)

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    กีต้าผมเจอครั้งแรกก็ไม่ชอบเหมือนคุณนั่นล่ะ แต่ถ้าคุณลองเล่นมันสักครั้งแล้วคุณจะหลงรักมันครับ^^

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    Blog Entries
    1
    เพลงสากลดีกว่าา -0- ผมชอบนะ ผมก็เป็นแบบนี้ล่ะ แต่ผมก้ไม่สนใจ

หาเพื่อนที่เล่นแนวเดียวกับเราครับ เชื่อว่ามันต้องมีแน่นอน อย่างผม ไม่มีเพื่อนเลยที่เล่น แต่แล้วก้มาเจอ สอง ชิติพัท Song Chitipat ที่ได้ที่ 3 Overdrive ครับ

ตอนนี้ผมเป็นมือกลองให้เขาอยู่ ผมฟังเพลงสากลตั้งกะ ม.1 ไม่มีเพื่อนเล่นด้วย จนมาถึง ม.5 นี้แหล่ะครับ ได้สองมาเล่น แล้วเขาก้หาเพื่อนหาอะไรมาเล่นเ็นวงอีกทีครับ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เรา ROCK ไว้ก่อนคร้าบๆ
    Not available

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อืมม ผมเก็บเงินซื้อ Pioneer CDJ Ergo V อยู่ 20,000 บาท ราคาถูกพอสู้ไหวและอุปกรณ์คุณภาพดี
    พอมีเครื่องผมก็ซ้อมได้ตลอดแล้ว

ตอนนี้ผมก็หาโอกาศฝึก Mixing เพลงอยู่

[ โปรแกรมทำแทร็กจริงๆผมอยากเรียน Albeton live เพราะว่า Skrillex กับ Deadmau 5 ก็ใช้ครับ แต่ปัจจุบันก็เคยลองใช้ Fruity Loop อยู่ ]