ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149

Post ปัญหาใหม่คับ

ปัญหาใหม่คับ

ดูจากรูปเลยคับ

http://image.free.in.th/show.php?id=...ec3807a2c868fb

มันไม่มีแถบเมนู(ตรงกลอบสีแดง) แล้วผมจะ Format ยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 29th July 2011 เมื่อ 16:25

BiWzero
    SNSD in เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    1 ใช่ครับแล้วตอนติดตั้งไม่ได้สั่ง Format หรอครับ หรือว่า install คนละ partition ?
    2 ลบ Driver ลบเสร็จ Restart เครื่องแล้วติดตั้งใหม่ครับ
    1.ตอนติดตั้งผมก็ทำตามคำแนะนำจากหลายๆเว็บ แล้วพอไปถึงที่จะให้ระบบลงเองกับให้เราเลือกปรับค่าเอง มันไม่มีตัวให้ Format เลย ผมก็เลยลง ยัดเลย (ต้องลงใหม่ใช่ปะ)
    2.ขอบคุณคับจะทำตาม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    1 ใช่ครับแล้วตอนติดตั้งไม่ได้สั่ง Format หรอครับ หรือว่า install คนละ partition ?
    1.1 Start > search > msconfig
    1.2 จะได้หน้าจอแบบในรูป

1.3 คลิกเลือก Boot entry ที่ไม่ต้องการแล้วกด Delete
    1.4 ลอง Restart ดูมันจะเข้า win 7 เลย
    1.5 จากนั้นก็หาที่ติดตั้งของ win xp แล้วกด shift + delete ได้เลย

2 ลบ Driver ลบเสร็จ Restart เครื่องแล้วติดตั้งใหม่ครับ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    1.1 Start > search > msconfig
    1.2 จะได้หน้าจอแบบในรูป

1.3 คลิกเลือก Boot entry ที่ไม่ต้องการแล้วกด Delete
    1.4 ลอง Restart ดูมันจะเข้า win 7 เลย
    1.5 จากนั้นก็หาที่ติดตั้งของ win xp แล้วกด shift + delete ได้เลย

1. มันมีเท่านี้อะ ทำไง ดี >>>>> http://image.free.in.th/show.php?id=...5d32cbea276be5

2. ทำแล้วคับ หายจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    มีแค่นั้น แต่ตอนเปิดเครื่อง menu ก็ยังคงมี 2 os ใช่มั้ยครับ ?
    ใช้โปรแกรม bcdedit แล้วลบ entry ที่เป็น win xp ออก
    วิธีใช้หาได้ตาม google
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    504
    มีแค่นั้น แต่ตอนเปิดเครื่อง menu ก็ยังคงมี 2 os ใช่มั้ยครับ ?
    ใช้โปรแกรม bcdedit แล้วลบ entry ที่เป็น win xp ออก
    วิธีใช้หาได้ตาม google
    ใช้คับมี 2 os

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    ผมว่าลงใหม่เถอะครับ ต้องกด F6 เพื่อทำการฟอร์แมทด้วยนะครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    504
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ผมว่าลงใหม่เถอะครับ ต้องกด F6 เพื่อทำการฟอร์แมทด้วยนะครับ
    ต้องกด F6 ตรงช่วงใหนหรอคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 29th July 2011 เมื่อ 16:10

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ล้างเครื่องลงใหม่เลยสั่งเริ่มบูตจากไดว์ ไม่ก็ทำใส่แฟลตไดว์ เจอเครืองมือ ลบ ฟอแมตแน่
    ถ้าไม่มีหาแผ่นใหม่มาได้เลย ครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ต้องกด F6 ตรงช่วงใหนหรอคับ

ตอนช่วงเริ่มแรกเลยนะครับ พอมันผ่านหน้าต่างที่ให้เรากดปุ่มอะไรก็ได้ในการบู๊ตจากแผ่น (ต้องเข้าไบออสเพื่อเซ็ทให้ระบบบู๊ตจากแผ่นด้วย)
    ขั้นตอนต่อไปนี่แหละครับที่จะต้องกด F6 (ให้คอยกด F6 ย้ำๆไว้เลยก็ได้ แต่ไม่ต้องถึงกับรัวยิกๆๆๆๆๆๆแบบเล่นเกมนะครับ 555+)
    เมื่่อกดแล้ว ระบบมันก็จะทำการเตรียมการติดตั้ง OS. ให้เรา ผ่านไปสักครู่ มันก็จะมีขั้นตอนในการฟอร์แมท HDD ให้เราครับ