ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 643

เด็ก 8 ขวบใช้ Find my iPhone จับโจรพร้อมของกลางมูลค่ากว่า 10 ล้าน!

เด็ก 8 ขวบใช้ Find my iPhone จับโจรพร้อมของกลางมูลค่ากว่า 10 ล้าน!

iPhone - เป็นอีกครั้งที่ระบบ Find my iPhone บน iOS โชว์ฟอร์มแจ๋วจับผู้ร้ายนักขโมยได้อีกแล้ว โดยเรื่องราวเริ่มต้นที่ขโมยคนหนึ่งได้ย่องเข้าไปในบ้านของ Landon Crabtree เด็กชายวัย 8 ขวบที่เขาอาศัยอยู่กับครอบครัว ซึ่งขโมยคนดังกล่าวได้ฉกเอา iPad และของมีค่าอื่นๆ ไปพอประมาณ

ระบบ Find my iPhone

เบื้องต้นทางครอบครัวของ Landon Crabtree ก็ได้รับเงินประกันจากสิ่งของที่หายไปตามปรกติ แต่หนูน้อยผู้เชี่ยวชาญเทคโนโลยีไม่คิดหยุดแค่นั้นและคิดว่าน่าจะทำอะไรซักอย่างได้ จึงเปิดระบบ Find my iPhone ขึ้นมาเพื่อชี้พิกัด GPS ของ iPad ที่โดนขโมยไป

เมื่อทางตำรวจบุกเข้าไปในบ้านของขโมยคนดังกล่าวก็พบกับของกลางจำนวนมากจากการย่องเบากว่า 100 ครั้ง รวมเป็นเงินมูลค่ากว่า $350,000 หรือ 10 ล้านกว่าบาท

เห็นข่าวนี้แล้วบรรดาโจรทั้งหลายระวังอุปกรณ์ iOS กันให้ดีๆ เพราะมีสิทธิ์โดนตำรวจบุกถึงที่โดยไม่รู้ตัว!

source: cultofmac

ที่มา : http://hitech.sanook.com/949265/%E0%...9%89%E0%B8%B2/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    ซํ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้
    ซํ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ซ้ำ ช่างมัน

ผมไม่เคยอ่าน !!
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ซ้ำครับท่าน
    แต่ก็มีประโยชน์กับคนที่ยังไม่ได้อ่านอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ซ้ำก็ช่างมันเหอะ ผมยังไม่ได้อ่าน

ไอ้หนูนี่มันร้าย ... ว่าเเต่ได้ค่าหัวป้ะหว่า

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆ ครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    จขกท. ครับมันซ๋ำนะครับนานแล้วด้วย

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ่านอีกรอบก็สนุกดีนะ
    ไอ้นี้มันร้ายหวะ
    ตอนเด็กเราทำปากกาหายยังหาขโมยไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    บางคนเขาก้ไม่ได้อ่าน อ่านอีกรอบ สนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    472
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมไม่ได้คิดถึงระบบนี้เลย เพราะว่า มันเปลืองแบตมากต้องเปิดเน็ตตลอด
    keroooooooooooooooooooooooooooooo

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @TaNgTaI@ อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้คิดถึงระบบนี้เลย เพราะว่า มันเปลืองแบตมากต้องเปิดเน็ตตลอด
    แต่ผมว่ามันก็คุ้มนะคับ
    เกมเมอร์ที่ดีก็พอ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ซ้ำก็ชั่งเหอะผมยังไม่ได้อ่านเลย

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    3310 น่าจะมี Find my Nokia นะ

กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ซ้ำก็ซ้ำเถอะครับเพราะผมยังไม่ได้อ่าน
    CPU AMD FX(tm)-6100 Six-core Processor 3.80 GHz RAM 8 GB Graphic Card GT640

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ข่าวมันบอก ipad ไอ่ find my iphone มันชื่อ app นะ ละก็ไอ่ app เนี้ยอ่ะมันจับได้เฉพาะโจรโง่ๆเท่านั้นแหละ = =' ผมว่าไอ่เรื่อง iphone มันตามได้นี่ควรจะรู้นะ
    ส่วนตัวไม่เคยมีใช้แต่เคยเห็นเขาบอกว่า ตัดการเชื่อมต่อไม่ต้องปิดเครื่องด้วยซ้ำก็ไม่เจอละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 5th April 2012 เมื่อ 12:27

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    จขกท. ครับมันซ๋ำนะครับนานแล้วด้วย
    ซ้ำแล้วไง ผมยังไม่ได้อ่านครับ

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็ยังไม่ได้อ่าน