ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38

มีปัญหาคือคอมดับไปเองครับ

คือเวลาผมเปิดเครื่องคอมน่ะครับ
    มันก้อเปิดได้ปกตินะ
    แต่ซักพักนึง เครื่องมันก้อดับไปเองน่ะครับ
    ที่ดับนี้หมายถึง จอ นะครับ ดับไป แล้วก็กระพิบ
    เหมือนเวลาเราเปิดจอไว้เฉยๆ ไม่ได้เปิดคอมน่ะครับ
    แต่เคสมันก็ยังทำงานอยู่นะครับ หมายถึงมันก็ยัง
    ได้ยินเสียง CPU หมุนๆๆ พัดลมหมุนๆ น่ะครับ

ผมอยากรู้ว่าทำไมมันถึงดับไปเองน่ะครับ?
    ช่วยผมหน่อยนะครับ
    มือใหม่ไม่รู้เรื่องคอมเท่าไร

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    โน๊ตบุ๊คผมก็เป็นครับซ่อมยังไม่ได้เลย ไม่รู้จะซ่อมได้ป่้าว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เช็คให้หมดครับ การ์ดจอ แรม สายต่อการ์ดจอเข้าจอคอมพิวเตอร์ ผมเป็นบ่อย ปกติถอดแรมออกมาเช็ด ๆ ด้วยยางลบ
    ทำใจบ้านผมไม่มีแอร์ฝุ่นเกาะเยอะมาก 2 อาทิตย์ต้องเช็ดครั้งนึงไม่งั้น ค้างแล้วก้จอฟ้ามันร้อนเกิน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    1.เช็คอันดับแรกก็สายสัญญาณจากคอม สู่ จอ
    2.ลองสลับช่องสัญญาณภาพจากคอม สู่ จอ
    3.จออาจจะเจ๊ง เอาจอใหม่มาต่อดูรึยัง
    4.หนู แมว มด กัด สายสัญญาณขาด แหว่ง หลุดลุ่ย(ว่าไปโน่น)
    5.ถ้าลองทำทุกอย่างแล้วยังไม่ได้อีกก็ลอง ขอพ่อรึแม่ว่า
    -ขอเงินสัก 2 หมื่น จะเอาไปซื้อคอมใหม่ครับ- ได้ชัวร์ (ได้มะเหงกหรือเปล่า 555+)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขอบคุณทุกคนที่แนะนำมาด้วยนะครับ
    แล้วผมจะลองทำตามดู
    ขอบคุณมากเลยนะครับ ^^

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    เช็คสายไฟต่อจอเข้าแคสหลวมปาว
    ไม่หายถอดแรมมาถู หาไรเป่าที่ช่องเสียบสลับแรมไปมาเปลี่ยนช่อง
    ตอนใส่ยัดให้แน่นๆ คงหาย ไม่หายก็ ไปร้านดีกว่านะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    จากประสบการที่เคยเจอ อันดับแรกเช็คแรมคับ เอายางลบขัดๆถูๆแล้วเสียบเข้าไปใหม่ บางที่ก็เป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดคับ ส่วนมากจะเป็นกับการ์ดจออนบอร์ดเพราะได้ร์เวอร์ไม่สับพอร์ดกับsolution ของจอ วิธีที่เคยทำแล้วได้ผลคือเข้าเซฟโหมดuninstall ไดร์เวอร์การ์ดจอ รีสตาร์ดเข้าโหมดปกติ ลองดูสักพักว่าเป็นอีกไหม ถ้าไม่เป็นแสดงว่าเป็นที่ไดร์เวอร์ ก็ลงไดร์เวอร์ใหม่ให้สมบูรณ์ วิธีนี้ผมทำมาหลายเครื่องแล้วได้ผล เพราะอาการเหมือนๆของท่าน แต่ไม่รู้ว่าท่านใช้ออนบอร์ดหรือเปล่านะ ตอนมันดับมันขึ้นข้อความอะไรไหม ลองสังเกตดูแล้วมาบอกคับว่าขึ้นว่าอะไร ถ้าของท่านมีการ์ดจอแยก ก็ลองเช็คการ์ดจอด้วย เสียบแน่นไหม สายหลวมไหม ตามลำดับคับ
    ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยคับ