ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากทราบวิธีการลงเกมส์ในIPAD2และการเปิดเครื่องครั้งแรกครับ

คือ ตอนนี้ได้ipad2 มา รุ่น 16 g wi-fi ยังไม่ได้ทำอะไรเลยกดเปิดเครื่องยังขึ้นรูปสายUSB ต่อกับไอจูนอยู่เลย อยากทราบว่าถ้าเราจะลงเกมส์ พวกโหลดเอาบนเว็ปเอาง่ายๆพวกแอพเถื่อนอ่ะครับ
    ต้องเจลก่อนใช้ไหมครับและมันเจลยังไงครับ ตอนนี้เครื่องยังไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าต่อสายกับไอจูนแล้วเครื่องก็ติด แล้ว จะเจลได้ไหมหรือยังไง ขอแบบระเอียด นิดนึ่งนะครับไม่มีความรู้เรื่อง
    นี้เลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เออ ลืม ครับ ต่อกับไอจูนแล้วทำไงต่อครับ คือ งงเลย- -! ใจตอนนี้ อยากเจลมากๆ เกมส์บนไอจูนมันแพงเวอร์ไป- -!

กล่าวขอบคุณ
    5
    สงสัยมีคนตั้งไปแล้วเลยไม่มีคนตอบไม่เป็นไรครับ ^ ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ต้อง Activate เครื่องก่อนครับ

เสียบสาย Sync แล้วเปิด Itune ครับ

ส่วนที่ถามว่าถ้าต้องการจะลง App เถื่อน ต้องเจลก่อนใช่มั้ย

: ใช่ครับ

วิธีเจล ต้องดูก่อนด้วยครับว่าเครื่องที่เราใช้ Os อะไร

รู้สึกว่าตอนนี้ Ipad2 จะเจลได้เฉพาะ 4.3.3

ลองเข้าไปดูในนี้นะครับ http://pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=50

สมัครสมาชิกด้วยนะ
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แนะนำการเจลครับ
    เข้าไปที่ http:\\jailbreakme.com ใน Safari
    แล้วกด install โปรแกรม cydia เลยครับ
    รอสักครู่ เครื่องของคุณก็ถูกเจลแล้วครับ(ปิดแล้วเปิดใหม่ด้วยนะครับถ้าเสร็จ)

กล่าวขอบคุณ
    5
    โอ้ว มีคนตอบแล้ว ขอบใจ มากครับ ^ ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อย่าอัพ 4.3.4 up นะครับเพราะมันจะ JB ไม่ได้พยายามติดตามเรื่องพวกนี้ให้ดีๆนะครับ อัพไปแล้วเจลไม่ได้ต้องใช้ของแท้อย่างเดียวเลย

แนะนำให้เก็บ ECID SHSH เหล่านี้ไวด้วยก็ดีเพราะจะทำให้เราสามารถดาวเกรด FW ลงมาได้