ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากทราบวิธีการลงเกมส์ในIPAD2และการเปิดเครื่องครั้งแรกครับ

คือ ตอนนี้ได้ipad2 มา รุ่น 16 g wi-fi ยังไม่ได้ทำอะไรเลยกดเปิดเครื่องยังขึ้นรูปสายUSB ต่อกับไอจูนอยู่เลย อยากทราบว่าถ้าเราจะลงเกมส์ พวกโหลดเอาบนเว็ปเอาง่ายๆพวกแอพเถื่อนอ่ะครับ
    ต้องเจลก่อนใช้ไหมครับและมันเจลยังไงครับ ตอนนี้เครื่องยังไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าต่อสายกับไอจูนแล้วเครื่องก็ติด แล้ว จะเจลได้ไหมหรือยังไง ขอแบบระเอียด นิดนึ่งนะครับไม่มีความรู้เรื่อง
    นี้เลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เออ ลืม ครับ ต่อกับไอจูนแล้วทำไงต่อครับ คือ งงเลย- -! ใจตอนนี้ อยากเจลมากๆ เกมส์บนไอจูนมันแพงเวอร์ไป- -!

กล่าวขอบคุณ
    5
    สงสัยมีคนตั้งไปแล้วเลยไม่มีคนตอบไม่เป็นไรครับ ^ ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ต้อง Activate เครื่องก่อนครับ

เสียบสาย Sync แล้วเปิด Itune ครับ

ส่วนที่ถามว่าถ้าต้องการจะลง App เถื่อน ต้องเจลก่อนใช่มั้ย

: ใช่ครับ

วิธีเจล ต้องดูก่อนด้วยครับว่าเครื่องที่เราใช้ Os อะไร

รู้สึกว่าตอนนี้ Ipad2 จะเจลได้เฉพาะ 4.3.3

ลองเข้าไปดูในนี้นะครับ http://pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=50

สมัครสมาชิกด้วยนะ
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แนะนำการเจลครับ
    เข้าไปที่ http:\\jailbreakme.com ใน Safari
    แล้วกด install โปรแกรม cydia เลยครับ
    รอสักครู่ เครื่องของคุณก็ถูกเจลแล้วครับ(ปิดแล้วเปิดใหม่ด้วยนะครับถ้าเสร็จ)

กล่าวขอบคุณ
    5
    โอ้ว มีคนตอบแล้ว ขอบใจ มากครับ ^ ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อย่าอัพ 4.3.4 up นะครับเพราะมันจะ JB ไม่ได้พยายามติดตามเรื่องพวกนี้ให้ดีๆนะครับ อัพไปแล้วเจลไม่ได้ต้องใช้ของแท้อย่างเดียวเลย

แนะนำให้เก็บ ECID SHSH เหล่านี้ไวด้วยก็ดีเพราะจะทำให้เราสามารถดาวเกรด FW ลงมาได้