ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389

Unhappy ผมน้อยใจแฟนผมบ่อยมากเลยครับ ขอคำตอบด่วนเลยครับ!!!!!!!!!!!

ตอนเราจบ ม.6 กันไปเมื่อเดือนมีนาคม ไปรับใบปฐมนิเทศ ผมกันแฟนอยู่ รร เดียวกันครับ แต่ผมห้อง 2 เธอห้อง 1 ครับวันนั้นเป็นวันจบการศึกษาครับมีจัดงานกันแบบ congratulation ครับมีแต่คนถ่ายรูปถือใบจบด้วยกันครับ แต่ผมทั้งๆที่ผมเดินผ่านแฟนผมส่งยิ้มให้กันแต่ทำไมแฟนผมถึงไม่ชวนผมไปถ่ายรูปเลยครับทั้งๆที่ผมเป็นแฟนแท้ๆด้วยครับเธอก็มัวถ่ายกับเพื่อน ญ ร่วมชั้นด้วยกันครับ ทำไมผมเป็นแฟนถึงไม่ชวนผมแม่แต่พูดออกมาซักคำเรยอ่ะครับผมน้อยใจมากๆเลยโคตรๆ ผมเดินไปเดินๆมาคนที่เป็นแฟนกันเขาถ่ายรูปตอนจบด้วยกันด้วยมีความสุขกันมาก แต่ผมต้องเดินไปเดินมาเพราะอิจฉาทั้งๆที่ผมมีแฟนแล้วแต่แฟนผมก็เอากล้องมาด้วย แต่ไม่ชวนผมถ่ายแม้แต่รูปนึงเลย (เป็นชาว JKG ทุกท่านก็คงน้อยใจแบบผมไช่ไหม) แต่ผมรู้ว่าเธอก็รักผมจริงๆ เราสัญญาจะหมั้นกันด้วยครับ

แล้วผมกลับมาบ้านแฟนผมก็โทรมาครับแฟนผมบอกว่าสนุกไหมวันนี้ ผมก็บอกว่า อืมๆอือๆ แล้วแฟนผมก็ว่าทำไมแปลกจังทุกทีไม่เคยเห็นผมเป็นแบบนี้ แล้วผมก็ร้องไห้เลยครับผมบอกทำไมเราเป็นแฟนกันแท้ๆเธอถึงไม่มาชวนผมเลยแม้แต่เอ่อปากออกมาสักคำก็ไม่มีเลยครับ ผมต้องเดินไปเดินมาเห็นคู่อื่นๆเค้า ถ่ายกันอย่างมีความสุข มีแต่ผมคนเดียวที่เศร้ามากมายเลยครับ แฟนผมก็บอกว่า แล้วทำไมไม่มาหาหละ?? แล้วผมบอกว่าดูซิเธอมีกล้องก็น่าจะเห็นใจผมบ้างนะผมก็เป็นแฟนเธอนะทำไมต้องไห้ผมเป็นฝ่ายถามคำตอบคำเธอถึงจะพูดกับผม แล้วถ้าเราโตมาอยากดูรูปความทรงจำตอน ม ปลาย เธอไม่คิดเลยหรอห่ะ!! อนาคตข้างหน้าไม่สนใจเลยเหร๊อ!! ( เพื่อมีลูกละลูกอยากเห็นรูปของเราหละ 555 ) พอผมพูดแบบนี้ออกมา แฟนผมก็รีบขอโทดผมเลยครับง้อผมอย่างเดียวเลยครับ วันนั้นผมเสียใจมากเป็นวันที่สำคัญแท้ๆ แต่เธอขอโทดผมก็เหมือนได้ใจคืนมาครึ่งนึงครับผมไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    เอาหน่าอย่าคิดมาก แฟนน่ยอาจอยากให้นายเป็นคนขอก็ได้นะ ^^

ปล. อิจฉาจังคนหวานกันเนี่ย >< ทุกวันนี้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆที่เคยใช้ชีวิตร่วมกัน ที่เคยนอนกอดกันTT เมื่อไหร่เขาจะหายเป็นปกติ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    ตามเรปบนแหละครับ ผู้หญิงเขาคงอยากให้ผู้ชายเป็นคนขอมากกว่า

ความฝันของผู้หญิงทุกคนคือ "มีผู้ชายมาคุกเข่าขอแต่งงานเด้อ"

ทำใจสบายๆครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    กระซิกๆๆๆ อย่างน้อยก็ยังมีแฟนนะ อย่างน้อย ก็ยังมีคำว่าขอโทษ

ส่วนผมหรอ ทำไหมมมมมม ทำไหมถึงทำกับผมได้

ส่วนความเห็นส่วนตัว ผญ ต้องการให้ ผช เป็นฝ่ายนำ

สุดท้ายนี้ผมของมอบเพลงนี่ให้ตัวเอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    คิดมากครับ อย่างน้อยบอลก็ยังมีแฟน เค้ายังรักบอลก็โอเคดีแล้วแหละครับ ส่วนตัวถ้าเป็นลึกๆ ก็น้อยใจเหมือนกันนะ = ="

ปล. อิจฉาคนที่เค้ามีแฟนจัง เมื่อวานความรักก็เกือบจะฆ่าผมแล้ว = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhyzX : 7th April 2012 เมื่อ 00:27
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144

บายยยยยย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    318
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เพิ่งรู้ว่ามีกระทู้แบบนี้ใน JKG ด้วยนะเนี่ย
    อย่าคิดมากครับ เรื่องแค่นี้น้อยไป สำหรับอนาคตที่จะเข้ามา มันมีอะไรมากกว่าที่คิดและคิดไม่ถึง
    ขนาดผมเข้าปีที่11แล้วยังมีเรื่องให้งอนให้น้อยใจกันอยู่ทู้กวันเล้ย
    cpu-i7_}-2600k-{ram]-[Corsair 1600 8gb[-{4*2}-]psu{_corsair 800w]-vga.....//[cpu-}fx_6100{}ram-{kington_4gb]psu[corsair-}600w][vga][xfx6790

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    แต่แฟนผมก็น่าจะชวนอ่ะครับ สักนิดหน่อย
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    สู้ๆครับ !!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhyzX อ่านกระทู้
    คิดมากครับ อย่างน้อยบอลก็ยังมีแฟน เค้ายังรักบอลก็โอเคดีแล้วแหละครับ ส่วนตัวถ้าเป็นลึกๆ ก็น้อยใจเหมือนกันนะ = ="

ปล. อิจฉาคนที่เค้ามีแฟนจัง เมื่อวานความรักก็เกือบจะฆ่าผมแล้ว = =
    อ่าวภู ทำไมอ่ะ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    (กรรม)อ่านดูแล้วนี่มีคำตอบเดียวเลยนะไอ้ทิด

"แล้วทำไมแกไม่เดินไปขอถ่ายรูปกับเขาหล่ะ?"

เคยได้ยินคำนี้มั๊ย "Lady First"
    แปลว่าอะไรๆก็ต้องให้หญิงก่อน
    แปลแบบเท่ๆก็คือ

"เราต้องให้เกียตริผู้หญิงในทุกๆเรื่องนั่นเอง"

อย่าคิดมากเพราะถ้าแฟนไม่สนใจเค้าจะโทร.มาหาเราทำไม

จริงมั๊ย ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    คิดมากหน่า

ผมก็เคยโดนแบบ จขกท แต่เป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกัน

ผมน้อยใจพวกมันตั้งหลายครั้ง แต่ความเป็นเพื่อนมันตัดกันไม่ขาด

มันจะไปเที่ยวกัน ก็ชวนกันไปแค่ในกลุ่ม ไม่ชวนผม(ทั้งๆที่ ที่ รร ยังไปนั่งคุย เล่นบอลกันทุกวัน ด่ากันทุกวัน ผลัดกันเลี้ยงขนม เลี้ยงน้ำทุกวัน) ถามเหตผลพวกมันบอกว่า "ลืม"

งานวันเกิดของเพื่อนคนหนึ่งจัดขึ้นที่บ้านของมันเอง มันก็โทรชวนคนในกลุ่มไปทั้งหมด ยกเว้นผมคนเดียว คำเดียวที่มันบอกคือ "ลืม"

พวกมันไปซ้อมบอลที่สนามเช่า มันก็ชวนผมในเฟสแค่ว่า "ไปเล่นบอลป่ะ" ผมก็บอกว่า "ไป ที่ไหน เมื่อไหร่ บอกมาเลย" มันก็เงียบ ออฟไลน์

วันต่อมาเพื่อนอีกคนมาถามว่าทำไมไม่ไปเล่นบอลด้วยกัน ผมก็บอกว่าไม่รู้ที่ คนที่ชวนผมแม้งก็บอกอีกว่า "ลืม"

ผมน้อยใจพวกมันมาก ถึงขั้นบีบมือบีบนิ้วอย่างแรง แต่เวลามีเรื่องอะไรมันก็ช่วยเหลือผมตลอด ความน้อยใจมันหายไปในพริบตา

แล้วความเป็นเพื่อนมันก็กลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง ผมถึงได้รู้ว่า "เพื่อน" มันตัดกันไม่ขาด

ปล...โทดทีครับ อารมณ์มันพาไป -.- ระบายซะงั้น เฮ้อ ๆ

เอาเป็นว่า จขกท ไม่ต้องคิดมาก อย่าเลิกคบกันเพราะเรื่องเล็กๆน้อยๆนะครับ

ขอให้ จขกท กับแฟนรักกันแบบไม่มีเสื่อมคลายมีแต่หัวใจที่เต้นคงที่ มันเต้นไม่เคยหยุดพัก เต็มไปด้วยที่รักที่พวกคุณมี

อยากจะขอให้คุณทั้งสอง นั้นต่างปองดองรักใคร่กันด้วยดี ให้ถือไม้เท้ายอดทองและเป็นกระบอกยอดเพชร

ให้ขึ้นสวรรค์ชั้นร้อยไม่ต้องมาคอยชั้นเจ็ด ไปฮันนีมูนเกาะล้าน เกาะสมุย เกาะเสม็ด หรือว่าจะไปที่ร้อยเอ็ดก็คงต้องตามแต่...

Credit:เพลง ฉันจะไม่มีวัน... ดัดแปลงเนื้อหาเล็กน้อย อิอิ
    ขอบคุณมากนะครับ ท่าน ผมเริ่มดีขึ้นละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากนะครับ ท่าน ผมเริ่มดีขึ้นละครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    (กรรม)อ่านดูแล้วนี่มีคำตอบเดียวเลยนะไอ้ทิด

"แล้วทำไมแกไม่เดินไปขอถ่ายรูปกับเขาหล่ะ?"

เคยได้ยินคำนี้มั๊ย "Lady First"
    แปลว่าอะไรๆก็ต้องให้หญิงก่อน
    แปลแบบเท่ๆก็คือ

"เราต้องให้เกียตริผู้หญิงในทุกๆเรื่องนั่นเอง"

อย่าคิดมากเพราะถ้าแฟนไม่สนใจเค้าจะโทร.มาหาเราทำไม

จริงมั๊ย ^^
    ก็จริงหว่ะลุง แปลว่าลุงต้า งื้อๆง้อแฟนอ่ดีผ่านมาเยอะนิ อีกอย่างแฟนผมพูดไม่ค่อยเก่งด้วย แต่ผมถามว่าวันนั้นที่เธอไม่ได้ถ่ายรูปกับผมเธอบอกผมมาว่า ไม่ได้คิดจะรอไห้ผมมาถ่ายด้วยกัน อันนี้น่าร้องมากเลยลุง ฮือๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อย่าคิดมากครับเป็นกำลังใจให้วันสุดท้ายผมคิดว่าเค้าอยากจะถ่ายรูปกับเพื่อนๆเพราะนานๆจะได้เจอกันที

เเต่คุณน้องเป็นเเฟนน่าจะได้เจอหรือได้อยู่ด้วยกันมากกว่าเพื่อนๆของเเฟนคุณน้องเค้าคงคิดว่าถ่ายรูปกับคุณน้องตอนไหนก็ได้*รึเปล่า

ความคิดเห็นผมนะ
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezbird อ่านกระทู้
    อย่าคิดมากครับเป็นกำลังใจให้วันสุดท้ายผมคิดว่าเค้าอยากจะถ่ายรูปกับเพื่อนๆเพราะนานๆจะได้เจอกันที

เเต่คุณน้องเป็นเเฟนน่าจะได้เจอหรือได้อยู่ด้วยกันมากกว่าเพื่อนๆของเเฟนคุณน้องเค้าคงคิดว่าถ่ายรูปกับคุณน้องตอนไหนก็ได้*รึเปล่า

ความคิดเห็นผมนะ
    เพื่อนที่ถ่ายรูปกันเป็นเพื่อน บ้านเดียวกันบ้านไกล้กันไปรรเห็นกันทุกวันเลย ส่วนผมก็บ้านไกล้แฟนครับ

กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    อ่าวภู ทำไมอ่ะ
    อ่านะ เราเห็นแฟนเก่าเราเดินหวานมากันรุ่นพี่คนนึง ทั้งๆ ที่รู้ว่าเราไม่ได้มีอะไรกันแล้ว แต่ ลึกๆ เรากลับคิดนะว่า เพราะอะไร? เราดีไม่พอเหรอ? หลังจากนั้นเรื่องนี้มันก็ติดหัวมาให้คิดตอนขับรถกลับบ้าน ก็คิดมากจนลืมดูทาง สุดท้ายเกือบถูกรถชน ถ้าเราหักหลบไม่ทันก็เรียบร้อย = =
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อย่าคิดมากน้อง พี่จบ ม.6 พี่ไม่มีแฟน อยู่กับเพื่อนๆ ไม่เสียใจนะ พี่ว่า เค้าอยากจะใช้เวลาอยู่กับเพื่อนมากกว่า เค้าคิดว่าแฟน เมื่อไหร่ก็ได้ ให้ความสำคัญกับเพื่อก่อน ซึ้งมันทำร้ายจิตใจเรา เราต้องปรับตัวนี้นึง เข้าใจเป็นวันสำคัญ ใครๆก็น้่อยใจแฟนทำแบบนี้ แต่เราต้องเข้าใจเค้าด้วยเน้อ แฟน เจอได้ตลอด เรียน มหาลัย ก็ยังเจอกันได้เวลาอยู่ด้วยกันเยอะ แต่เพื่อนๆ พอจบไปแล้วก็แยกย้ายกันไป เวลาว่างไม่ตรงกันหรอก ทำใจให้สบายนะบอล เค้าสำนึุกผิดขอโทษเราก็ดีแล้วเน้อ หรือถ้าเรายังเคืองๆ อึดอัดใจ พูดตรงๆระบายไปเลย พูดกะแทกกะทัน ถ้าผู้หญิงอยู่เป็นรองเรา ยังไงเค้าก็ยอมเราอยุ่แล้วเพราะเค้าผิด แล้วมันจะสบายใจ ส่วนผู้หญิงเค้าก็จะเก็บไปคิดไตร่ตรองเองละ ควรจะปรับปรุงตรงไหน กรณีพูดแล้วถูกสวน อันนี้ แสดงว่าเค้าไม่ได้คิดปรับปรุงตัวเอง เค้าไม่ได้ใส่ใจเราเท่าไหร่ ใช้อารมณ์ในการพูดมากกว่าเหตุผลละตอนนี้ และถ้าเป็นประจำเดือนอย่าไปหาความกับเค้า เดียวยาว เราจะซวย - -

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    อย่าคิดมากน้อง พี่จบ ม.6 พี่ไม่มีแฟน อยู่กับเพื่อนๆ ไม่เสียใจนะ พี่ว่า เค้าอยากจะใช้เวลาอยู่กับเพื่อนมากกว่า เค้าคิดว่าแฟน เมื่อไหร่ก็ได้ ให้ความสำคัญกับเพื่อก่อน ซึ้งมันทำร้ายจิตใจเรา เราต้องปรับตัวนี้นึง เข้าใจเป็นวันสำคัญ ใครๆก็น้่อยใจแฟนทำแบบนี้ แต่เราต้องเข้าใจเค้าด้วยเน้อ แฟน เจอได้ตลอด เรียน มหาลัย ก็ยังเจอกันได้เวลาอยู่ด้วยกันเยอะ แต่เพื่อนๆ พอจบไปแล้วก็แยกย้ายกันไป เวลาว่างไม่ตรงกันหรอก ทำใจให้สบายนะบอล เค้าสำนึุกผิดขอโทษเราก็ดีแล้วเน้อ หรือถ้าเรายังเคืองๆ อึดอัดใจ พูดตรงๆระบายไปเลย พูดกะแทกกะทัน ถ้าผู้หญิงอยู่เป็นรองเรา ยังไงเค้าก็ยอมเราอยุ่แล้วเพราะเค้าผิด แล้วมันจะสบายใจ ส่วนผู้หญิงเค้าก็จะเก็บไปคิดไตร่ตรองเองละ ควรจะปรับปรุงตรงไหน กรณีพูดแล้วถูกสวน อันนี้ แสดงว่าเค้าไม่ได้คิดปรับปรุงตัวเอง เค้าไม่ได้ใส่ใจเราเท่าไหร่ ใช้อารมณ์ในการพูดมากกว่าเหตุผลละตอนนี้ และถ้าเป็นประจำเดือนอย่าไปหาความกับเค้า เดียวยาว เราจะซวย - -
    พี่แฟนผมบอกว่า จบ มหาลัยแล้วค่อยถ่ายเนาะฉันขอโทดๆๆๆๆ แบบนี้อ่ะ เขาบอกว่าเขินๆจนทำไรไม่ออกต้องขอโทดด้วยนะขอโทดที่ไม่ชวนทีหลังจะชวนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    แฟนคุณน่ะถูกครึ่งนึง เขาถามว่า ทำไมคุณไม่เดินไปถ่ายกับเขาเลย อาจเป็นที่คุณเองที่พยายามจะให้ความสำคัญกับตนเองมากไปหน่อย

จงจำไว้ให้ขึ้นใจว่า สมัยจีบทำไมเราถึงมีความสุข แม้จะได้แค่มองหรือต้อง เข้าหาเขา แต่ถ้าไม่เคยก็ไม่แปลกถ้าคุณไม่ใช่ฝ่ายจีบเธอก่อน

เอเมน ลด อีโ้ก้ลง บอกกันตรงๆว่าอยากได้อะไร แล้วความน้อยเนื้อต่ำใจจะหายไปเอง พูดจริงจากประสบการณ์ตรงไม่ต้องอายเขอะเขิล

เพราะคำว่าแฟน ใช้ได้แค่ 1 คน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    เอาหน่าอย่าคิดมาก แฟนน่ยอาจอยากให้นายเป็นคนขอก็ได้นะ ^^

ปล. อิจฉาจังคนหวานกันเนี่ย >< ทุกวันนี้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆที่เคยใช้ชีวิตร่วมกัน ที่เคยนอนกอดกันTT เมื่อไหร่เขาจะหายเป็นปกติ
    อันนี้จริงที่สุดครับเคยถามเเฟนๆบอกอยากให้ผมเป็นคนขอTTได้ยินเเล้วโล้งอกครับเเต่เเฟนโกรธผมซะงั้น

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    เป็นผมก็จะน้อยใจมากๆเลยคั๊บ แต่ผมจะไม่กลับบ้านแล้วค่อยพูดเรื่องนี้กับแฟนเพราะว่าเวลาเราเสียใจ แฟนเราง้อก็จริง เราหายโกรธก็จริง แต่ว่าความรู้สึกมันยังไม่กลับมาเหมือนเดิมคั๊บ มันเหมือนยังรู้สึกไม่ดีอยู่ ถึงเราจะไม่ได้โกรธแล้วก็ตาม ถ้าเป็นผม ผมจะเดินเค้าไปหาแฟน แล้วบอกเธอว่าขอคุยด้วยหน่อย แล้วค่อยพูดประโยคประมาณนี้แหละ เพราะว่าเราจะได้มีโอกาสถ่ายรูปกัน ถ้ากลับบ้านไปแล้ว บอกแฟนยังงี้ก็หมดโอกาสถ่ายรูป ซึ่งเป็นโอกาสที่น่าเสียดายมากๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้
    แฟนคุณน่ะถูกครึ่งนึง เขาถามว่า ทำไมคุณไม่เดินไปถ่ายกับเขาเลย อาจเป็นที่คุณเองที่พยายามจะให้ความสำคัญกับตนเองมากไปหน่อย

จงจำไว้ให้ขึ้นใจว่า สมัยจีบทำไมเราถึงมีความสุข แม้จะได้แค่มองหรือต้อง เข้าหาเขา แต่ถ้าไม่เคยก็ไม่แปลกถ้าคุณไม่ใช่ฝ่ายจีบเธอก่อน

เอเมน ลด อีโ้ก้ลง บอกกันตรงๆว่าอยากได้อะไร แล้วความน้อยเนื้อต่ำใจจะหายไปเอง พูดจริงจากประสบการณ์ตรงไม่ต้องอายเขอะเขิล

เพราะคำว่าแฟน ใช้ได้แค่ 1 คน
    คือเราเป็นเพื่อนกันสมัย ประถมครับ เลยผูกพันกันมากเลยแบบไม่ต้องจีบผมแค่ขอเบอร์เธอ 3 วันเสร็จผมละ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    AMD มาทั้งก๊กเลย 555 เดี่ยวจะเข้ามาอ่านแล้ง edit ให้สักครู่
    - XENON -

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    แหม่ ดีนะ แฟนง้อ - -

ของผมแฟนไม่เคยง้อ ไม่เคยแคร์สื่อนะ ผมรองรับฝ่ายเดียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ก็ไปขอเองเลยค่า ผู้หญิงชอบให้เอาใจ ^^

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: