ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078

ถ้าให้เลือกคนที่เรารักกับคนที่รักเราจะเลือกใคร?

ผม เลือกคนที่รักเราครับ เพราะอย่างน้อยก็มีความสุขที่มีคนรักครับ ดีกว่าคนที่เรารักเค้าข้างเดียว T_T แล้วเค้าคนนั้นไม่เคยสนใจเราเลย

ชาว JKG หล่ะเลือกแบบไหน เพราะอะไร
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    อื้ม ม ผมพึ่งรู้สึกตัว ว่ารักคนที่รักเราน่ะ มีความสุขที่สุดแล้ว

แต่มันคงจะไม่มีโอกาศแล้วสำหรับผมน๊ะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผมไม่อยากไห้พวกคุณรู้สึกเเบบผมเลย ตอนนี้ผม เวิ้งว้าง ไร้ ซึ่ง ที่ ยึดเหนี่ยว
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ทั้งคู่ครับ ไม่งั้นจะแต่งงานได้ไง ถ้ารักข้างเดียวอยู่ไปก็ทรมาน
    สุ้ไม่มีเลยจะดีกว่า ไม่ตาย แต่ถ้าอยู่ทั้งๆที่ไม่รักตายทั้งเป็น *-* ..
    0

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    คิดมากไปทางไหนก็ได้เลือกหมดเเต่ก็น่าจะเอาคนที่รักเรามากกว่าง่ายดีเเท้นานๆไปเดี๋ยวเราก็รักเค้าเอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    คนที่เรารักแน่นอนที่สุด คนที่รักเราแต่เราไม่ได้รักเขา เลือกไปมันก็ไม่ใช่ความรักที่แท้จริง เขาก็เป็นได้แค่คนที่รักเราข้างเดียว
    เลือกคนที่เรารักดีกว่าไม่ว่าจะล้มกี่ครั้งแต่สุดท้ายต้องมีสักคนที่รักเรา การได้ทำอะไรให้คนที่เรารักแม้เขาจะไม่เห็นค่า แต่มันก็เป็นความสุขของเรา

ปล.มุมมองส่วนตัว

ปล2. คห ล่างมาแรงอะ เหอะๆ - - งั้นก็แปลว่าคนที่รักเราก็โง่น่ะสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kellidev : 7th April 2012 เมื่อ 14:01

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    คนโง่เลือกคนที่เรารัก คนฉลาดเลือกคนที่รักตนครับ ...

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    คนที่ไม่รักเรา เป็นตัวเลือกด้วยเหรอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    1
    ผมเลืิอกคนที่รักเราดีกว่า เพราะแฟนผมที่คบอยู่ตอนนี้เขาก็เป็นคนที่รักเราก่อนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ผมเลือกคนที่ โนตม ที่สุด จบ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    สำหรับผมคนที่รักเราดีกว่าครับ รู้หน้าไม่รู้ใจ ดูไปดูมาอาจมีดีกว่าคนที่เราชอบก็เป็นได้ครับ

แต่มันก็แล้วแต่คนอ่ะครับ ว่าชอบแบบใหน

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    คนที่เรารักแน่นนอนครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    คนโง่เลือกคนที่เรารัก คนฉลาดเลือกคนที่รักตนครับ ...
    ถือเป็นการดูถูกนะครับ มาว่าคนอื่นโง่ นี่คุณคิดก่อนพิมพ์มั้ยครับ มาว่าคนอื่นโง่คิดว่าคุณฉลาดแล้วหรอ

ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกคนที่ผมรัก เพราะว่าผมเลือกด้วยใจไม่ได้เลือกด้วยสมอง เรื่องจิตใจมาว่าโง่ไม่ได้หรอก หัดไตร่ตรองมั่งก่อนจะพิมพ์อะไร พิมพ์มาแล้วมันทำร้ายความรู้สึกคนอื่นเขานะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    1
    ผมเลือกทั้งสองอย่างเลยครับ ผมโลภ 5555 สะใจจริงๆๆๆ

ปล. อย่าถือสาผมผมกำลังเพ้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mosetza11 : 7th April 2012 เมื่อ 20:38
    AMD FX-6300 : RAM 4GB : SAPPHIRE HD7850 2GB OC

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    จะให้รักคนที่ผมไม่ได้รัก ถึงแม้ว่าเขาจะรักเรามาก ผมก็ทำไม่ได้

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mosetza11 อ่านกระทู้
    ผมเลือกทั้งสองอย่างเลยครับ ผมโลภ 5555 สะใจจริงๆๆๆ
    แม่นแล้ว ได้เพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้ว 55+

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    แม่นแล้ว ได้เพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้ว 55+
    ๕๕ งั้นเพิ่มอีกข้อกลาย เป็น คนที่เรารัก คนที่รักเรา และโนตมด้วย Perfect เลยนะ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ผมเลือกคนที่ผมรักครับ เพราะผมมีความสุขเล็ก ๆมาก ที่ได้รักเค้าครับ ถ้าไปฝืนรักคนที่ไม่ได้รัก มันก็คือการ ทรมาณใจเราเล็ก ๆแหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoke อ่านกระทู้
    ผมเลือกคนที่เรารัก ดีกว่ากว่าเลือกคนที่รักเรา เพราะถ้าเราไม่ได้รักเค้า ก็ทำให้คนที่รักเราเจ็บเปล่าๆ ผมยอมเจ็บดีกว่าให้คนอื่นต้องมาเจ็บเพราะเรา

จึงทำให้ผมไม่รักใครอีกเลย นอกจากเธอคนนั้น - -"
    ใช่เลยครับ เห็นด้วยมาก ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eswc2011 : 8th April 2012 เมื่อ 12:40

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผมเลือกคนที่เรารัก ดีกว่ากว่าเลือกคนที่รักเรา เพราะถ้าเราไม่ได้รักเค้า ก็ทำให้คนที่รักเราเจ็บเปล่าๆ ผมยอมเจ็บดีกว่าให้คนอื่นต้องมาเจ็บเพราะเรา

จึงทำให้ผมไม่รักใครอีกเลย นอกจากเธอคนนั้น - -"

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ผมเลือกคนที่รักเรานะ เพราะจริงๆกับแฟนแล้ว....ตอนแรกผมจีบรุ่นพี่ของแฟนผมแต่จีบไปจีบมาผมว่า
    แฟนผมเค้าแสดงออกว่ารักว่าชอบผมจริงๆ ผมก็ลองคบกับเค้าดูจนตอนนี้ก็ยาวครับ ผมคบตั้งแต่ ม.2 ตอนนี้ผมขึ้น ม.5 แล้ว

แล้วก็อย่าลืมครับว่า
    "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คนครับ"

รู้จักไขว่คว้าโอกาสที่อยู่ตรงหน้า ดีกว่าไขว่คว้าความรักที่อาจไม่สมหวังครับ

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมเลือกคนที่รักผมครับ และผมก็รักเขาเช่นกันครับ

Edit เพิ่มเติม

ลองเปรียบความรักเหมือนเงินดูนะครับ
    1. อยู่ดีๆมีคนมาให้เงินคุณ 1,000 บาทคุณจะรับไหม แล้วถ้ารับแล้วจะได้เอาไปใช้ไหม [เป็นผม ผมก็รับนะมีความสุขจะตายมีเงินใช้]
    (รักคนที่รักเรา)
    รักคนที่เขารักเราแล้วเรามีความสุข ผมว่าอีกสักพักหัวใจเราก็จะรักคนที่เขามารักเรานะครับเชื่อผมสิ

2. และทีนี้กลับกัน คุณเป็นคนให้เงินเขา 1,000 บาทไปใช้ เขาก็รับไปแต่โดยดี แต่ไม่ได้พูดอะไรเลย [เป็นผมคงทุกไม่มีความสุข] (รักคนที่เรารัก)
    2.1 รักคนที่เรารักจะมีได้สองทางคือลำบากแล้วก็อาจจะเป็นทุกตลอดไปเพราะจนแล้วจนรอดเขาก็ไม่สนเรา
    2.2 รักคนที่เรารักแล้วจะลำบากตอนแรกอาจจะมีทุกบ้างแต่สุดท้ายแล้วเขาก็เริ่มมีใจให้เราบ้าง

3. และอีกอันหนึ่ง ต่างคนต่างแบ่งปันกัน [คงจะดีสุดแล้วอันนี้] (ต่างคนต่างรักกันและกัน)
    และอันนี้ไม่ต้องมีคำอธิบาย ตามองตา ปุ๊บหัวใจก็จุนเป็นคลื่นเดียวกันทันที

สุดท้ายนี้แต่ละทางเลือกผลสุดท้ายแล้วเมื่อได้คบกันก็อาจจะรู้ตัวและรู้ใจกันมากขึ้นว่า มันไม่ใช่หว่ะ[อันนี้เป็นได้ทั้ง ในข้อ1 ข้อ2 และข้อ3 เลยทีเดียว]

สรุปแล้วคุณอยากเลือกทางไหนก็แล้วแต่ตัวคุณเองเพราะหัวใจของคุณ ไม่มีใครมาช่วยเลือกได้หรอกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 8th April 2012 เมื่อ 12:52

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมเลือกคนที่รักเรานะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เลือกคนที่ เรารัก หรือ รักเรา ดี?

ความจริงโอกาสของเรามีอย่างเดียว คือ.......

เลือกคนที่ รักเรา

เพราะเราไม่มีโอกาสเลือกคนที่ เรารัก ได้หรอก

ถ้าเขาไม่เลือกเรา!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 8th April 2012 เมื่อ 15:46

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    เลือกคนที่เรารัก

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เอ้าาา ๆ ยกตัวอย่างง่ายง่ายเลย

มีคนอยู่ 3 คน คนแรกคือผู้ชายชื่อ A ส่วนคนสองและสามเป็นผู้หญิงชื่อ B และ C

สมมติว่า B เนี่ย ชอบ A แต่ A ชอบ C

แต่ C ก็ไม่ได้ชอบ A

สุดท้ายก็ไม่มีใครได้คบกันละจริงไหม

แต่ถ้า A ชอบ B ก็จะได้แฟนมา 1 คู่

แล้วก็ปล่อย C ให้ไปหาคนดี C รักดีกว่า จได้แฮปปี้เอ็นดริ้ง

จบ....
    #แล้วจะเลือกอะไร ก็คิดเอาเองละกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 8th April 2012 เมื่อ 17:28
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !