ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: !! Shuffle Dance !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433

!! Shuffle Dance !!

กระทู้นี้มีไว้สำหรับแบ่งปันเรื่องเกี่ยวกับ การเต้นShuffle นะครับ

Shuffle คืออะไร เต้นยังไง อยากรู้ดูในคลิปเลยจ้า

มีเพื่อนๆคนไหนในนี้ เต้นแนวนี้บ้างหว่า แล้วมีใครรู้จักการเต้นแบบนี้บ้างไหม ?

ผมเพิ่งหัดเต้นวันนี้เป็นวันแรกครับ ว่าจะเอาไปออกงานสงกรานต์ เวลาเหลือน้อยแล้ว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ของผมเป็น bboy ได้ไหม ฝึกท่านี้อยู่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    ของผมเป็น bboy ได้ไหม ฝึกท่านี้อยู่เหมือนกัน

ได้หมดจ้า แต่ผมไม่ค่อยชอบBboyเพราะว่าต้องใช้ความแข็งแรงพอสมควร
    อีกอย่างผมก้มแล้วเงยเร็ว หน้ามืดจะล้มตลอด

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อยากเต้นแบบShuffle ได้อะ เด่วจะลองฝึกมั่ง

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    ถือว่า ยาก นะครับเนี่ย มันต้องลื่นไปตลอดซะด้วย -.-
    COLD PLAY

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idoggtribe อ่านกระทู้
    ถือว่า ยาก นะครับเนี่ย มันต้องลื่นไปตลอดซะด้วย -.-
    ท่าbasicยังยากเลยครับ
    T-step Running-man
    สองท่านี้ผมได้และ แต่ยังไม่เนียน

กล่าวขอบคุณ
    153
    เงียบเหงา ทั้งกระทู้ ทั้งเฟส

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมอยากเต้นบางจัง สอนหน่อยดิ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ผมก็ยังไม่เป็นเลยครับ ฮ่าๆ

Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    ท่านี้มันทำให้ร่างกายสั่นครับ แล้วเราก็ต้องเหนื่อยอย่างแน่นอน ผมก็เต้นเป็นละ หลังจากบ้า Party Rock Anthem เมื่อประมาณต้นปี
    ลองหัดไปเรื่อยๆครับ แรกๆมันก็หอบๆบ้างล่ะ ต้องพักบ้าอ่ะนะ เต้นนานได้ไม่เกิน 10 นาทีหรอก

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomslan02 อ่านกระทู้
    ท่านี้มันทำให้ร่างกายสั่นครับ แล้วเราก็ต้องเหนื่อยอย่างแน่นอน ผมก็เต้นเป็นละ หลังจากบ้า Party Rock Anthem เมื่อประมาณต้นปี
    ลองหัดไปเรื่อยๆครับ แรกๆมันก็หอบๆบ้างล่ะ ต้องพักบ้าอ่ะนะ เต้นนานได้ไม่เกิน 10 นาทีหรอก
    เริ่มต้นต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonslayer อ่านกระทู้
    เริ่มต้นต้องทำยังไงบ้างหรอครับ
    ฝึกการ Running Man ให้คล่อง (คล่องจริงๆนะ)
    แล้วก็ฝึก T-Step ให้คล่องเหมือนกัน อย่าหัดทำครั้งเดียวแล้วไปท่าอื่นเลย ต้องทำทีละท่า ให้คล่องๆก่อน
    จากนั้นก็ลองฝึก Transition (การสลับท่า) อ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    เคยเห็นแต่ LMFAO เต้นกัน ไม่เคยรู้ว่าเขาเรียกกันว่า Shuffle Dance!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ errOr mAn อ่านกระทู้
    เคยเห็นแต่ LMFAO เต้นกัน ไม่เคยรู้ว่าเขาเรียกกันว่า Shuffle Dance!
    ใช่ครับ เป็นการเต้นแบบ Shuffle เหมือนกัน ตอนนี้มีแบบ oldschool กับ newschool หรือแบบใหม่แบบเก่า

ในส่วน oldschool เป็นแบบที่ของจกทข เอามาให้ดู ชื่อเรียกของมันคือ MELBOURNE SHUFFLE ครับ แบบใหม่ก็พวก lmfao

พวกท่านลองสังเกตดีๆ old school กับ new school เต้นคนแบบกันนะครับ ส่วนตัวผมนั้นเต้นไม่ใหวครับเพราะน้ำหนักเยอะไปหน่อย 555+

ในส่วนตัวแล้วผมว่า new school น่าจะเต้นง่ายกว่า เพราะออกแรงไม่เยอะมาก ถ้าเป็น MELBOURNE shuffle แล้วเล่นกันหอบเลยทีเดียวกว่าจะจบเพลงนึง
    (ผมว่า MELBOURNE shuffle กางเกงเค้าเท่ดี 555+)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beersmooth : 15th April 2012 เมื่อ 16:50