ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โอ้ว ขอบ คุณมากครับ เข้าไม่มีหลุดละ ฮ่าๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ที่ขอจอย ผมเอาเข้าหมดแล้วนะครับ รบกวนเรื่อง ถ้ายังไม่เล่นให้ออฟห้องครับ
    คนที่ออฟตามที่ขอแล้วยังโดนล้างไปเมื่อวาน ผมขอโทษอีกครั้งครับมันจำเป็น คราวนี้คงไม่ต้องล้างรวดเดียวแล้ว ค่อยๆไล่เอาออกได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    Must รายงานตัวงับ BABABOS ชื่อใน ฮามาชิ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    ทำไมคนไม่ค่อยเข้าใจกัน อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกรึไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้

คนที่จะเข้าได้ต้องได้รับการอนุมัติจากแอดมินก่อน ทำอย่างนี้จะจัดการคนง่ายกว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    เซิฟขาดเจ้าปราสาทเก่งๆอย่างหนัก คุมลูกน้องไม่อยู่ นโยบายไม่มี เจ้าปราสาทกลายเป็นแค่คนแจกกุญแจเปิดประตู เปิดหีบ นึกจะประกาศสงครามก็ประกาศ แรงจูงใจไม่มี เริ่มเกมทีคนเก่งก็รีบอยู่ด้วยกัน แย่งแร่แย่งไม้ สะสมอาวุธ แล้วก็ตีฝ่ายอื่นอย่างไร้เหตุผล ไม่สมศักศรี ต่างคนต่างเล่น สนามรบเป้นที่ให้อัศวินฝ่ายเก่งไล่ฆ่าฝ่ายอ่อนระบายความเบื่อ ไม่มีปราณี ไม่มีจุดจบ จนคนเล่นฝ่ายที่ไม่ได้เกิดออก แล้วบอก รีแมพเลยพี่...

ผมว่ามันไม่จำเป้นต้องรบให้อีกฝ่ายนึงท้อแล้วออกเกมนะครับ ชนะระดับนึงแล้วก็กลับปราสาทไปกินเหล้าฉลองมั่ง สงบศึก คุยกันมั่ง ให้อีกฝ่ายที่แค้นได้เตรียมตัวให้พร้อมสู้กันใหม่บ้าง หรือฝ่ายที่ทีมกันมาตั้งแต่นอกแมพ จะกลัวแพ้ครับ ไม่มีใครเขาอยากเอาชนะมากมายหรอกครับ เป้่าหมายคือสนุก เล่นให้สนุกต้องมีเจ้าปราสาทที่เล่นสร้างสรรค์ได้

ถ้าต้องการรอบแข่งขันจริงๆผมจัดให้ได้ครับ ไม่มีกฎใดๆเลย ใครยึดปราสาทหมดก่อนชนะ แต่ตอนนี้ที่ต้องการคือให้คนเล่นใหม่กับคนเล่นเก่าสนุกด้วยกันได้ครับ รีบตีกันคนใหม่จะทำไรถูกครับ ฝากด้วย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ได้แล้ว ครัีบ ขอบคุณมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -cobra- : 12th April 2012 เมื่อ 19:07

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เพื่อนอยากเล่นครับ hamachi ชื่อ Drama

กล่าวขอบคุณ
    7
    ผมอยู่เอาคนเข้าฮามาชิได้อีกวันคือพรุ่งนี้นะครับ ไปเที่ยวยาวกลับมา21โน่นอ่ะ ส่วนแมพที่จะเปิดไว้คือแมพหลัก(แรก) และแมพทะเลทรายที่แก้การขึ้นหลังคาบ้านสีเหลืองแล้วนะครับ(สอง) อย่าตัดทางทิ้งหมดนะ เดี๋ยวจบเกมรีไม่ได้ ผมไม่อยู่รีให้นะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    comingatyah ครับ โดนดีดออก ขอจอยเล่นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ผมเปิด PW ทิ้งไว้4แมพนะครับ ตั้งรีแมพเองทุก6ชั่วโมงไว้ครับ เล่นได้เรื่อยๆครับ
    การกดดูเวลาว่าเหลือเวลาแค่ไหนก่อนรีแมพ ให้ ESC แล้วดู "การตั้งค่าแมพนะครับ"

ฝากวิธีการปล้นแบบสร้างสรรค์ไว้หน่อยครับ อาชีพนี้ฮิตเหลือเกิน
    การปล้นไม่จำเป็นต้องเป็น Outlaw
    การปล้นใครก็ตาม พยายามดูก่อนว่าเขาพึ่งขายของนะครับ เขามีเงินแน่นอน แล้วตามไปเรื่อยๆครับ
    การประกาศปล้นต้องทำ ให้ทำโดยการกด T เพื่อคุยให้ทุกคนรู้ว่าเป็นการปล้นที่ประกาศแล้ว เช่น "Soloking หยุด 500 หรือตาย" แล้วรอท่าทีเขาด้วย ถามซ้ำจำนวนเงินไปเรื่อยๆเช่น "500" ถ้าหนี หรือสู้ ฆ่าได้เลย
    ส่วนโจรสายธนู อยู่ไกลเกินกว่าจะรู้ชื่อ รู้ฝ่าย ให้ปล้นโดยการประกาศ กด T เหมือนกัน เช่น "คนที่ขุดแร่หน้าปราสาทเขียว หยุด ทิ้งตังไว้ 500 แล้วไปซะ ไม่งั้นยิง" แล้วยิงขู่ไป1ดอก ถ้ายังทำมึน ค่อยยิงจริงตอนที่เขาหนี หรือสู้
    Outlaw เป็นฝ่ายเดียวที่ถูกฆ่าได้ทันทีเมื่อเจอ แต่Outlawไปปล้นคนอื่นต้องทำการประกาศครับ
    การฆ่าเอาเงินโดยไม่ประกาศเป็นการทำให้เกมไม่สนุก เพราะคนที่ฆ่าคนอื่นสนุกคนเดียว คนโดนปล้นเขายินดีจ่ายครับ ไม่ให้ความร่วมมือตีเล่นตีมั่ว โดนโหวตแบนมาเยอะแล้ว เพราะส่วนใหญ่ในเซิฟถ้าโดนฆ่าโดยไม่เป็นธรรม จะโวยวายทันทีี การมีแบบนี้หลายครั้งเข้าคนจะเห็นด้วยแล้วโหวตแบนครับ

อีกอย่างที่อยากฝากครับ ให้พยามเก็บอาวุธ กด \ ตลอดเวลานะครับ เพราะถ้าเอาดาบออกจากฝักวิ่งมาไกลๆ พวกธนูไม่รู้ว่าใครเขาก็ไม่รอดูใกล้ๆหรอกครับ กลางกะบาลตายนะ

ฝากเจ้าของกระทู้เอาไปแปะหน้าแรกเรื่องการปล้นด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cardmannn : 14th April 2012 เมื่อ 00:36

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอเล่นด้วยครับไม่เกรียนจ้า เกรียนเตะได้ทันทีชื่อ
    FAIR

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    ว่าด้วยเรื่องการใช้หอก
    มาเขียนให้ตามคำขอนะครับคนในห้องฮามาชิขอมาครับ
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนเล่นเก่งหรือเทพมาจากไหน แต่ก็พอรู้วิธีใช้หอกมาบ้าง
    ข้อความที่ผมจะเขียนต่อไปนี้เป็นเทคนิค/ทริค ส่วนตัวของผมไม่ได้มีใครสอน ไม่ได้มีใครบอก
    ดังนั้นใครที่คิดว่าถ้าเชื่อผมแล้วจะทำให้เก่งขึ้นก็ลองอ่านดูครับ ส่วนใครที่มีเทคนิค ดีกว่านี้ก็บอกกันด้วยนะครับ
    เอาหล่ะเข้าเรื่องครับ
    หอกเป็นอาวุํธที่มีพลังโจมตีสูงและนิยมใช้กัน อย่างมาก(ในเกม Mount&Blade)
    ทั้งนี้หอกจะมีความแรงมากเท่าใดนั้น ไม่ใช่ดูที่ ดาเมจของหอกครับ แต่ต้อง คูณความเร็วของม้าเข้าไปด้วย
    ดังนั้นยิ่งเราขี่ม้าเร็วเท่าไหร่หอกจะได้ความแรงที่มากขึ้นเท่านั้นครับ
    คุณสมบัติของคนที่คิดจะเล่น ม้า+หอก
    ก็มีเพียงแค่ข้อเดียวแหละครับ ก็คือ ใจต้องถึงครับเพราะการดวลม้า 1-1 นั้นถ้าวิ่งสวนกัน แล้ว แทงโดนหล่ะก็โอกาสตกหลังม้า
    ลงไปนอนกองกับพื้นแล้วรอเวลาเกิด นั้นมีสูงถึง 95% เลยครับ การเล่นม้าหอกไม่ควรลังเลครับ เพราะ มีเวลาให้ตัดสินใจน้อยมาก
    หากคิดว่าเราจะแทงโดนเค้าแน่ๆ ก็จงปล่อยหอกใส่เค้าเถอะครับ แต่..ถ้าคิดว่าสู้เค้าไม่ได้ก็เลี้ยวหลบแล้วหนีไปซะ เพราะถ้ายกโล่กัน
    นอกจากจะไม่ได้กินแล้วยังทำให้โล่เสื่อมสภาพลงหรือแตกอีกด้วย
    มาถึงเรื่องเทคนิคกันกันบ้างครับ
    สำหรับม้าหอกนี้ใครหอกยาวกว่าก็ได้เปรียบกว่าคนที่หอกสั้นครับ แล้วถ้าถามว่าจะทำยังไงให้หอกสั้นยาวขึ้นหล่ะ ?
    หลายๆคนคงอาจจะคิดว่ามันจะเป็นไปได้ยังไง ? ไม่มีทางหรอก แต่...สำหรับผมนั้นมีวิธีครับ
    วิธีน่ะเหรอ ? ง่ายๆครับปล่อยหอกก่อนจะถึงตัวศัตรูครับ เพราะว่า อาวุธหอกนั้นถ้าเราปล่อยนิ้วออกจาก ปุ่มเม้าส์ แล้ว
    จะต้องรอสัก 0.5 วินาทีกว่าหอกจะออกไปจนสุดครับ ดังนั้นต้องกะระยะให้ดีครับ ว่าเราควรจะปล่อยหอกตอนไหน
    โดยเราต้องกะให้ปลายหอกไปโดนคนถึงจะได้ความแรงสูงสุด แต่ว่าหอกนั้นกว่าตัวละครในเกมจะลดหอกลงก็ใช้เวลาพอสมควร
    ดังนั้นกะแค่ให้ตัวเราทิ่มออกไปแล้วเอาปลายไปชนดีกว่าครับ
    ม้าหอกแพ้ทางใคร สายไหน ?
    เอาเท่าที่ผมเคยประสบผมเจอมานะครับ
    1.ม้าหอกฝ่ายศัตรู ที่มีหอกยาวกว่า ดังนั้นถ้าเจอแบบนี้คิดให้ดีครับ คำแนะนำที่ผมจะบอกก็คือแทงหัวม้าศัตรูไปเลยครับเพราะโอกาสแทงโดนคนมีน้อย
    หรือถ้าเซียนแล้วก็แทงคนไปเลย
    2.ทหารราบ ที่ถือหอก เพราะว่าระยะเค้าจะยาวกว่าเราครับ พวกนี้ถ้าเค้าเล็งมาทางเราเค้าคงไม่คิดแทงเราหรอกครับ เค้าคิดจะแทงม้าเรามากกว่า
    พอม้าเราตายปุ๊ปตัวเราจะล้มลง แล้วเค้าจะแทงเราต่อครับ ฉนั้นตายแน่นอน
    3.นักธนู ถ้านักธนูฝ่ายตรงข้ามมีความแม่นสูงหล่ะก็ ระวังไว้ให้ดีครับ เพราะเราจะหลับได้ง่ายๆ
    ที่ผมเจอมาก็มีแค่นี้แหละครับ
    ส่วนทริคของผมนั้นจะนำไปลองใช้หรือไม่ก็แล้วตัว วิจารณยานในตัวผู้อ่านเองนะครับ..ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องสกอร์นั้นไว้ดูกันในเกมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 13th April 2012 เมื่อ 21:03

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    อ้อ ผมขอเสริมไอ่เรื่องการต้านทหารม้าหน่อยนะครับ
    ดาบสองมือยาวๆ มีไว้ต้านทหารม้าครับ ที่นิยมก็คงจะเป็น Zweihander
    ซึ่งใช้ในการต่อต้านทหารม้าในสมัยโบราณนะครับ
    เทคนิคง่ายๆสำหรับคนที่อยากหัดเล่น
    ยืนอยู่ตรงกลางทิศที่ศัตรูพุ่งมา พอใกล้ๆแล้วให้วิ่งไปทางที่ศัตรูหันหลังให้หรือด้านข้างที่ไม่ใช่ด้านที่เค้าจะตีเราน่ะครับ
    เพราะคิดไว้เลยว่า นั่นคือทิศที่เค้าไม่ถนัด
    คลิกฟันขาเลยครับ ในแอสซาซินครีดก็ต้านแบบนี้
    แต่กรณีเกมนี้ ม้าที่เลือดต่ำกว่า 150 ถึงตายในทีเดียวครับ
    แต่พวกม้าใส่เกราะนี่ไม่เกิน2ทีตาย
    ซึ่งอาจจะทำให้ม้าหยุดหรือไม่หยุดผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ส่วนฝ่ายทหารม้ากรณีแบบนี้ผมจะใช้วิธีกระโดดเอาครับ เพราะถ้าฟันตัดขาหลบได้แน่นอน
    กรณีเค้าฟันตรงๆเลย ถ้าม้าเร็วก็พุ่งไปตรงๆเลยครับ หรือรีบหันหน้าไปทางเค้าแล้วเอาม้าชน เปลี่ยนเป็นดาบฟันเอาก็ได้(แล้วแต่เทคนิคล่ะนะ)

............................................................................................
    Hamachi : Kazuma Akimoto ครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยรับหน่อยละกันนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,637
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lazpuliso อ่านกระทู้
    อ้อ ผมขอเสริมไอ่เรื่องการต้านทหารม้าหน่อยนะครับ
    ดาบสองมือยาวๆ มีไว้ต้านทหารม้าครับ ที่นิยมก็คงจะเป็น Zweihander
    ซึ่งใช้ในการต่อต้านทหารม้าในสมัยโบราณนะครับ
    เทคนิคง่ายๆสำหรับคนที่อยากหัดเล่น
    ยืนอยู่ตรงกลางทิศที่ศัตรูพุ่งมา พอใกล้ๆแล้วให้วิ่งไปทางที่ศัตรูหันหลังให้หรือด้านข้างที่ไม่ใช่ด้านที่เค้าจะตีเราน่ะครับ
    เพราะคิดไว้เลยว่า นั่นคือทิศที่เค้าไม่ถนัด
    คลิกฟันขาเลยครับ ในแอสซาซินครีดก็ต้านแบบนี้
    แต่กรณีเกมนี้ ม้าที่เลือดต่ำกว่า 150 ถึงตายในทีเดียวครับ
    แต่พวกม้าใส่เกราะนี่ไม่เกิน2ทีตาย
    ซึ่งอาจจะทำให้ม้าหยุดหรือไม่หยุดผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ส่วนฝ่ายทหารม้ากรณีแบบนี้ผมจะใช้วิธีกระโดดเอาครับ เพราะถ้าฟันตัดขาหลบได้แน่นอน
    กรณีเค้าฟันตรงๆเลย ถ้าม้าเร็วก็พุ่งไปตรงๆเลยครับ หรือรีบหันหน้าไปทางเค้าแล้วเอาม้าชน เปลี่ยนเป็นดาบฟันเอาก็ได้(แล้วแต่เทคนิคล่ะนะ)

............................................................................................
    Hamachi : Kazuma Akimoto ครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยรับหน่อยละกันนะครับ
    รู้สึกว่าแอดมินจะไม่อยู่นะครับ TT_TT

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เซิฟแจ่มๆมีประสิทธิภาพ ไร้เกรียน แอดมินใจดี มาเล่นกันเยอะๆนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    20
    ดันๆๆๆ จ้า เจ๋งมากเซิฟนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    โอเคครับ เด๋วผมจะลองเข้าไปเล่นดู ฮร่าฮร่า

กล่าวขอบคุณ
    20
    ความรู้ทั้งน้านนนน ด้านบน =w=

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    IP + PASS HAMACHI อะไรนะ พอดีผมไปกดผิดอ่ะมันออกเฉย ไม่ได้จด ip+pass ไว้
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขอดันหน่อยน้า ว่าง แหะๆ =w=

กล่าวขอบคุณ
    1
    ระหว่างนี้ขอตัวไปฝึกในม็อดสุดโหดก่อน เข้าไปแล้วสู้ใครไม่ค่อยได้ เพราะทหารม้าเก่งเกิน 5555

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Bridget ชือฮามาชิผมน่ะครับ อยากเล่นมาก ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1
    รู้สึกว่าวันนี้คุณ Cardmannn จะต้องไปเที่ยวแล้ว ก็ฝึกฝีมือ ซ้อมรบรอไปก่อนนะครับ
    เผื่อบางทีอาจจะมีเทคนิคดีๆมาฝากเพื่อนๆบ้างก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,637
    2
    ใครรู้ทริคดีๆอย่าเก็บเอาไว้คนเดียวหล่ะเอามแลกเปลี่ยนกันเยอะๆนะครับ

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอบคุณครับสนุกมากเลยๆๆครับ

Tags for this Thread