ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880

[PC] Red Alert 2 + Yuri s Revenge Repack [ LAN ได้ 100% ] SaveUfile 566MB.

เครดิตตัวเกมส์ by tiwks@unlimitz.com upload by siriyot00 ผมเอง

ความต้องการของระบบ
    - Windows 95/98/XP S1-S3/Vista/Win7/NT 6.0/2000/Millennium Solo PlayPII 266 or better
    - 64 MB of RAM
    - 2 MB of Video RAM 16 bit color
    - Direct Sound Compliant Sound Card

ตัวลงนี้ทำจากแผ่นแท้ ประกอบไปด้วย Red 2 v1.006 และ Yuri s Revenge v1.001

ข้อดี ที่ทำให้มันเหนือกว่าตัวลงอันอื่นและแผ่นแท้ทุกประการมีดังนี้

1. เล่นได้ใน Windows XP/Vista/7 ทดสอบแล้ว

2. LAN ได้ทันทีไม่ต้องตั่งค่าด้วย UDP v.3 21/05/2010 และ ไม่ต้องใช้ CD-Key หรือ การตั้งค่าใดๆทั้งสิ้น

3. เร็วขึ้น 10 เท่าใน Skirmish และหลายเท่าใน Online , LAN และ Campaign

ไม่ต้องใช้ ddraw.dll แล้ว จึงเล่นบน Vista และ 7 ได้เร็วมากเท่าๆกับ XP แล้ว

4. ปรับภาพใน Option ได้แล้ว ทุกขนาด แม้แต่ Widescreen หรือ Full HD แล้วแต่ Spac คอมคุณ (ปรับได้ใน Option ของเกมส์)

5. มีหนังให้ดูด้วย เล่นตลุยด่าน(campaign)ได้จนจบทุกภาค

6. ไม่ต้อง คลิ๊กขวาตั่ง compatibility เนื่องจากตัว Install ได้ Regis ไฟล์ .exe ทุกตัว หลังติดตั้งแล้ว

7. กดลงปุ่มเดียว ตัวติดตั้ง มีแค่ไฟล์เดียว กด Next ก็จบ เลือกที่ลงได้

ติดตั้งเสร็จมี Short Cut ให้ ทั้งที่ Desktop และ Start Program

8. เบื่อเมื่อไหร่ Uninstall ได้ใน Add/remove program ลบแบบถอนรากถอนโคน ทั้งไฟล์ และ Registry

ขอโทษด้วยครับ เกมส์มันเร็วแต่ไม่ลื่นครับเห็นบ่นกัน ไปแก้มาแล้วครับไปปรับตั่งค่ามาให้ใหม่ใน File ชื่อ Ra2.ini กับ RA2MD.ini ครับ

โหลด file ได้ที่นี้ครับ 2KB เองครับ http://www.mediafire.com/?p8v2clgv713999j

ลงตัวเกมส์เสร็จก็แตก file ลงนี้ไปทับตัวเก่าที่ Folder ตัวเกมส์ก็หายเลยครับ วิ่ง เร็วกันหน้าตั่ง

คำเตือน

หลังติดตั้งห้ามเคลื่อนย้ายไฟล์เกมส์ไปไว้ที่อื่น จะทำให้เกิด Error และ LAN ไม่ได้

การติดตั้งทุกครั้งต้องติดตั้งด้วย [Red 2 Yuri s Revenge Repack.exe] เท่านั้น

เล่นได้ LAN ได้ มี Movies ทั้ง Ra2 , Yuri แต่ขี้เกียด Print screen เอาแค่ของ Yuri ไปก่อน

หลังติดตั้งเสร็จเข้าเกมส์ ก็เจอกันใน Network เลย ไม่ต้องตั้งค่าใดๆ จากรูป ผม Join เกมส์ของ b4954061

หากเข้าเล่นเกมส์ไม่ได้แล้วมันขึ้น main executable for Yuri s Revenge

วิธีแก้ไข
    - คลิกขวาที่ไฟล์เข้าเกมส์ Yuri เลือก Properties
    - ที่หัวข้อข้างบนสามอันให้เลือกที่ Compatibility
    - ติ้กที่ Run this program in compatibility mode for
    - ในช่องในเลือก Windows 98/Windowss Me หรือ Windows 95
    - คลิก OK

เข้า Join ได้ทันทีไม่มีปัญหา Key ซ้ำ แน่นอน เพราะ โค๊ดที่ผมเขียนให้มัน Generate CD-Key ใหม่ทุกครั้งหลังติดตั้ง

ขั้นตอนการติดตั้งเกมส์

:: DOWNLOAD :: 499 MB./Part [] 67 MB./Part สุดท้าย
    SaveUfile
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siriyot00 : 30th July 2011 เมื่อ 13:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขั้นตอนอะไรเยอะแยะไปหมด - - อ่านไปงงไป

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Smile

ทำไมแลนไม่เห็นได้เลยค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอดูหน่อยน่า

ขอบคุณมากจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ขอบคุณมากๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    โหลดช้าเป็นเต่าเลย SUF ทำไมเป็นแบบนี้ ใครเป็นบ้าง ถ้าใครใจดีเอาลงเวป MF ให้หน่อยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 8th September 2011 เมื่อ 17:24

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    โหลดเล่นได้ 1000000% ตอนนี้เล่นผ่าน wireless กับเพื่อนอยู่ เล่นแล้วเหมือนย้อนไปอดีตอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    3
    เล่นได้ครับ แลนได้ ครั้งนึง แต่พอจะแลนอีกครั้งทำไมมันกด ACCEPT ตอนเริ่มเกมส์ไม่ได้อ่าครับ ใครรู้วิธีแก้สอนทีครับอยากแลนกับเพื่อน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ง่าาาาาาาาา

ช่วยหน่อยครับ มันไม่ลื่นอ่ะ ตัวให้โหลดก็โดนลบไปแล้ว
    อืดมากกกกกกกกกกก ตอนแลนอ่าครับ

THAILAND LAND OF SMILE
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เล่นตั้งแต่ ม.1 เกมนี้ ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดไม่ได้ครับ แล้ว ขั้นตอนเยอะมากเกินไปครับขอแบบไฟล์ .rar ก็น่าจะดีแล้วนะครับง่ายกว่าเยอะ

Tags for this Thread