ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095

Smite สงครามเทพพิโรธล้างปฐพี MOBA ล่าสุดจาก Hi-Rez

Smite สงครามเทพพิโรธล้างปฐพี MOBA ล่าสุดจาก Hi-Rez Studios

---------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------

ถ้าพูดถึง MOBA(multiplayer online battle arena) เกมที่แตกแขนงมาจากแนว RTS ก็ต้องนึกถึง Lane Creep ฐาน แล้วก็ ฮีโร่
    ตัวเกมต้องอาศัยความชำนาญของผู้เล่นเป็นอย่างมากทั้งต้องมีทีมเวิร์ค ระหว่างผู้เล่นในทีมด้วยกันเอง ตัวเกมมีความหลากหลายตามแต่
    ยุทธศาสตร์ที่ได้วางแผนกัน แล้ว จะมี MOBA เกมไหนบ้่างละที่จะประสบความสำเร็จได้แบบเดียวกับ DotA LoL Hon

Hi-Rez Studios มาพร้อมกับเกม MOBA ใหม่อย่าง Smite เปลี่ยนรูปแบบการเล่นกับแผนที่แบบ Isometic
    มาสู่มุมมองแบบ Third-Person (ซึ่ง LOCO ก็ทำอยู่เช่นกันแต่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จซักเท่าไร)
    ในเกม Smite Hero ที่คุณจะเลือกเล่นล้วนแล้วแต่มาจาก เทพนิยายโบราณ ทั้งเทพจาก Norse, Egyptian,
    Chinese, Greek และ Hindu
    เราสามารถเลือกเล่นเทพ RA เทพแห่งพระอาทิตย์ จากตำนาน Egypt .
    เทพ ODIN ผู้สร้างโลกจากตำนาน Norse เทพเจ้าสาฟ้า Zeus ในตำนาน กรีก และเทพเจ้าอื่นๆ อีกมากมาย

ภาพข้างบนคือภาพ การต่อสู้ของ odin กับ Cyclop ยักษ์ตาเดีว odin คือลูกผสมระหว่าง Carry กับ Tank มีสกิสติดตัวที่จะทำให้เห็นศัตรูใน minimap
    สกิลพุ่งแทง สกิลคำราม และไม้เด็ดอย่าง wall of spears

การควบคุมในเกมจะใช้ ปุ่ม WASD และการโจมตีแต่ละครั้ง ผู้เล่นต้องเป็นคนบังคับแต่ละการโจมตีเอง
    ในเกมการจะเพิ่มความสามารถและปรับแต่งรูปแบบการเล่น จำเป็นจะต้องอาศัยเงินและค่าประสบการณ์
    ซึ่งได้จากการฆ่า Hero/Creep และทำลาย Tower เลเวลสูดสุดของฮีโร่จะอยู่ที่ เลเวล 20
    ในตอนนี้ Smite มีฮีโร่ทั้งหมด 15 ตัว แล้วก็กำลังจะเปิด open beta ในเร็ววันนี้ ก็หวังว่า Smite จะเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งของ MOBA ในอนาคต

Gamplay จากงาน PAX 2012

Screenshot

ข่าวจาก : Gamesradar, Gamersbook
    แปลโดย : smokebigbite : SHABBY GAMER
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 9th April 2012 เมื่อ 11:41

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    MOBA (Multiplayer Online Battle Arena) ?
    DOTA 2 WIN

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    LOL WIN SAD

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ทำไมไทยไม่ลองทำเกมแบบนี้ แลวเอาพวก เทพ จักรๆ วงๆ อย่าง ทสกัน พระราม ดูบ้าง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ทำไมไทยไม่ลองทำเกมแบบนี้ แลวเอาพวก เทพ จักรๆ วงๆ อย่าง ทสกัน พระราม ดูบ้าง
    เห็นด้วยๆ แบบรามเกียรติ์ออนไลน์ ฝั่งพระราม กับฝั่งทศกัณฐ์ มีฮี่โร่ตั้งเยอะนะนั่นทั้งสองฝ่ายเลย คงจะมันส์น่าดู 555555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mazoon อ่านกระทู้
    เห็นด้วยๆ แบบรามเกียรติ์ออนไลน์ ฝั่งพระราม กับฝั่งทศกัณฐ์ มีฮี่โร่ตั้งเยอะนะนั่นทั้งสองฝ่ายเลย คงจะมันส์น่าดู 555555
    ผมว่าจะมีคนบางส่วนออกมาบอกว่า เกมอะไรเนี่ย ไม่เห็นคือเลย ไทยทำอีก แบบมีอะคติอ่ะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    MOBA เจ๋งที่สุดตอนนี้เป็น LOL นะจ๊ะ คิคิ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ผมรอ Blizzard DOTA ของ StarCraft II ครับ มีระดับ กว่าเยอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 9th April 2012 เมื่อ 12:05

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผมว่ามันคือเกมLeague of Legendsมุมมองบุคคลที่3นะน่าเล่นดีอะ WoW

เกมนี้จะเปิดOpenวันไหนเหรอครับจะลองดูซะหน่อย

ปล.ผมเล่นLeague Of Legendsด้วยนะ addผมได้ชื่อ Max in THAI

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มุมมอง tps สำหรับเกมแนวนี้ มันก็แปลกๆดีแฮะ
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    มันก็แปลกน่าลองดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แล้วแต่คนชอบครับ แต่เกมนี้ทำมาดีไม่หน้าเบื่อ มุมมองเกมของเข้าทำดี ต้องดูด้านการบังคับของเขา แจ๋วๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    น่าเล่นดีนะเนี่ย ผมก็เริ่มเบื่อ LOL HON DotA DOTA2 บลาๆๆๆ ล้ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio-Yokarite : 9th April 2012 เมื่อ 13:38

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    น่าเล่นมากเลยนะผมว่า เหมือนเล่น Dota แต่มุมมองจะเป็น 3D แทน

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    อยากเล่นแบบของไทยบ้างอะ

หนุมานเกบไอเททมอย่างเงี๊ย

ไม่ก็ FPS ไปเลยครับ หนุมานถือ Rifle มา HEAD SHOT !!!!
    TheSunlightHurtMyEyes

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมเห็นฝรั่งเล่นเกมนี้ ก็น่า หนุก ดีนะผมว่า มันแนว เกม FPS ไป ผสม แนว DOTA จาก FPS ยิง ปืน นี้ ยิง 555+ แต่ ต้อง ดัน ป้อม ก็ คล้ายๆ LOCO อ่ะ จะว่าแนวเดียวกันเลยก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เอาพวกเทวดามาทำด้วยยิงเจ๋ง ประเทสไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก(ถ้าคิดจะทำ)

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    ยังไง ผมก็ รัก Dota Allstar ดั้งเดิมอยู่ ดี ^^ Dota2 ผม ไม่ปลื้มเลย จริงจริง

จะ รอ เกม นี้ มั่ง ^^

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    ถึงยังไงมันก็มาจาก แมพ DOTA ทุกเกมแหละ ไม่ต้องทะเลาะกัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เหตุผลที่คนไทยทำไม่ได้ก็เพราะยังไม่มีหน่วยงานไหนกล้าสนับสนุน ที่เกาหลี รัฐบาลเค้าสนับสนุนเต็มที่เพราะเค้าเชื่อว่าสามารถทำกำไรให้กับประเทศได้ ซึ่งมันก็จริง
    แต่ของไทย ผู้ใหญ่กลับมองว่ามันคืออบายมุข มอมเมาเยาวชน ซึ่งมันก็จริง แต่ไม่ทั้งหมด ถ้าจะให้มีเกมดีๆที่เป็นของคนไทย อันดับแรกต้องเปลี่ยนความเืชื่อเหล่านี้ก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 9th April 2012 เมื่อ 18:11

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เหตุผลที่คนไทยทำไม่ได้ก็เพราะยังไม่มีหน่วยงานไหนกล้าสนับสนุน ที่เกาหลี รัฐบาลเค้าสนับสนุนเต็มที่เพราะเค้าเชื่อว่าสามารถทำกำไรให้กับประเทศได้ ซึ่งมันก็จริง
    แต่ของไทย ผู้ใหญ่กลับมองว่ามันคืออบายมุข มอมเมาเยาวชน ซึ่งมันก็จริง แต่ไม่ทั้งหมด ถ้าจะให้มีเกมดีๆที่เป็นของคนไทย อันดับแรกต้องเปลี่ยนความเืชื่อเหล่านี้ก่อน
    มองทะลุช่องเลยครับ ตอบมีหลักการมาก