ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572

Post ฉันรักเธอ ฉันรักเธอ.......(รีบบอกนะ) ^^'

เป็นเรื่องที่ซึ้งมาก ผมอยากให้ทุกคนได้อ่านกันนะครับ
    แล้วคุณจะรู้ว่า เมื่อตอนมีชีวิตอยู่ ทำไม ? ทำไม? ทำไม? เราไม่บอกเขาตั้งแต่ทีแรก

เมื่อวันนึง นานมาแล้ว

> > >ผมนั่งเรียนวิชาภาษาอังกฤษ ผมนั่งมองหญิงสาวข้างๆผม
    > > >เธอคือคนที่ผมเรียกว่า "เพื่อนรัก"
    > > >ผมจ้องมองไปที่ผมยาวราวกับเส้นไหมของเธอและอยากให้เธอเป็นของผม
    > > >แต่เธอไม่ได้คิดกับผมแบบนั้น
    > > >ผมรู้....หลังเลิกเรียนเธอเดินเข้ามาหาผมเพื่อจะขอยืมโน๊ตที่เธอจดไม่ทันในวันนี้
    > > >ผมยื่นโน๊ตให้ไป เธอตอบกลับมาว่า "ขอบใจ" และจูบลงที่แก้มของผม
    > > >ผมอยากจะบอกเธอให้รู้ว่าผมไม่ต้องการเป็นแค่ "เพื่อน"
    > > >ผมรักเธอแต่ผมก็อายเกินไปที่จะบอก และผมไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น

เกรด 11
    > > >โทรศัพท์ดังขึ้น ปลายทางของคนที่โทรมาก็คือ "เธอ" นั่นเอง
    > > >เธอกำลังร้องไห้และพร่ำบ่นไม่ยอมหยุดว่าคนรักของเธอหักอกเธอเช่นไร
    > > >เธอขอให้ผมไปหาเพราะเธอไม่อยากอยู่คนเดียวและผมก็ไป
    > > >ผมนั่งอยู่ข้างๆเธอที่โซฟา
    > > >จ้องมองไปยังดวงตาที่อ่อนโยนของเธอและอยากให้เธอเป็นของผม
    > > >สองชั่วโมงกับการนั่งดูหนังที่Drew Barrymoreเล่นกับมันฝรั่งอีกสามถุง
    > > >เธอก็ตัดสินใจเข้านอน เธอมองมาที่ผมและพูดว่า "ขอบใจนะ"
    > > >และจูบลงที่แก้มของผม ผมอยากจะบอกเธอให้รู้ว่าผมไม่ต้องการเป็นแค่
    > > >"เพื่อน" ผมรักเธอแต่ผมก็อายเกินไปที่จะบอก
    > > >และผมไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น

ปีสุดท้าย
    > > >ก่อนวันของงานพรอม(Prom)เธอเดินมาหาผมที่ล็อกเกอร์
    > > >"คู่เดทของฉันมันห่วย" เธอพูดขึ้น เขาจะไม่ยอมไปงานพรอมกับเธอ
    > > >และผมก็ยังไม่มีคู่เดท ตอนสมัยอยู่เกรด 7
    > > >เราเคยสัญญากันว่าถ้าคนใดคนหนึ่งยังไม่มีคู่เดท
    > > >เราจะไปงานพรอมด้วยกันในฐานะ "เพื่อนรัก"
    > > >และเราก็ตกลงเป็นคู่เดทในงานพรอมด้วยกัน คืนวันงานหลังจากเลิกงานแล้ว
    > > >ผมยืนอยู่ที่บันไดหน้าบ้านของเธอ
    > > >ผมจ้องมองเธอเช่นเดียวกับเธอที่ยิ้มให้ผมและจ้องมองกลับมาที่ผมด้วยดวงตาสดใสของเธอ
    > > >ผมอยากให้เธอเป็นของผม แต่เธอไม่ได้คิดกับผมแบบนั้น
    > > >ผมรู้...ผมอยากจะบอกเธอให้รู้ว่าผมไม่ต้องการเป็นแค่ "เพื่อน"
    > > >ผมรักเธอแต่ผมก็อายเกินไปที่จะบอก และผมไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น

วันจบการศึกษา
    > > >วันเวลาผ่านไป จากวันเป็นสัปดาห์ จากสัปดาห์เป็นเดือน
    > > >ก่อนที่ผมจะทันกระพริบตามันก็เป็นวันจบการศึกษาแล้ว
    > > >ผมมองดูเรือนร่างอันสมส่วนของเธอลอยขึ้นไปบนเวทีราวกับนางฟ้าเพื่อรับประกาศนียบัตร
    > > >ผมอยากให้เธอเป็นของผม แต่เธอไม่ได้คิดกับผมแบบนั้น
    > > >ผมรู้...ก่อนที่ทุกคนจะกลับบ้าน เธอเดินเข้ามาหาผมในชุดครุยและหมวก
    > > >และเธอร้องไห้เมื่อผมกอดเธอ
    > > >จากนั้นเธอก็เงยหน้าขึ้นจากไหล่ของผมและพูดว่า "เธอเป็นเพื่อนรักของฉัน
    > > >ขอบใจนะ" และจูบลงที่แก้มของผม
    > > >ผมอยากจะบอกเธอให้รู้ว่าผมไม่ต้องการเป็นแค่ "เพื่อน"

2-3ปีต่อมา
    > > >ตอนนี้ผมนั่งอยู่ที่เก้าอี้แถวในโบสถ์ เธอคนนั้นกำลังจะแต่งงาน
    > > >ผมนั่งมองเธอพูด "ฉันรับค่ะ" และไปสู่ชีวิตใหม่ของเธอ
    > > >เธอแต่งงานกับชายคนอื่นไปแล้ว ผมอยากให้เธอเป็นของผม
    > > >แต่เธอไม่ได้คิดกับผมแบบนั้น
    > > >ผมรู้..ก่อนเธอจะนั่งรถออกไปเธอเดินมาหาผมและพูดว่า "เธอมางานของฉัน!"
    > > >และพูดว่า "ขอบใจนะ" และจูบลงที่แก้มของผม

งานศพ
    > > >หลายปีผ่านไป ผมก้มหน้ามองโลงศพของผู้หญิงที่เคยเป็น "เพื่อนรัก" ของผม
    > > >ในงานศพพวกเขาได้อ่านสมุดบันทึกของเธอทั้งหมดที่เธอเคยเขียนไว้สมัยเรียนไฮสคูล
    > > >และในสมุดบันทึกเขียนไว้ดังนี้ :
    > > >ฉันจ้องมองเขาและปรารถนาให้เขาเป็นของฉัน แต่เขาไม่ได้คิดกับฉันแบบนั้น
    > > >ฉันรู้....ฉันอยากจะบอกเขาให้รู้ว่าฉันไม่ต้องการเป็นแค่ "เพื่อน"
    > > >ฉันรักเขาแต่ฉันก็อายเกินไปที่จะบอก และฉันไม่รู้ว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น
    > > >ฉันปรารถนาให้เขาบอกว่า เขารักฉัน
    > > >และฉันก็ปรารถนาอยากจะบอกเขาเหมือนกัน ฉันคิดกับตัวเองและร้องไห้
    > > >ฉันรักเธอ

> > >รักใครก็บอกเขาไปซะก่อนที่เขาจะไม่ได้อยู่ฟังคำนั้นจากเราอีกต่อไป
    > > >หรือบอกเขาก่อนที่เราจะไม่มีโอกาสได้บอกอีกต่อไป
    > > >ใครจะรู้คนที่คุณคิดว่า เขาไม่ได้รักคุณเลย
    > > >ใจจริงแล้วเขาเองอาจรู้สึกแบบเดียวกับคุณก็ได้
    > > >ไม่บอกรักแล้วจะรู้ใจกันได้อย่างไร?

credit คุณ : Svenfast (ผมไปเจอจากเว็บนึง มันซึ้งมาก เลยเอามาให้อ่านๆกันครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thizo : 9th April 2012 เมื่อ 12:57
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    เศร้าเนอะ TOT

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เศร้าอ่ะ TT

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เศร้าสุดๆอะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    เศร้านะ แต่คำนี้ "ผมอยากให้เธอเป็นของผม" มัน ........ - -
    ขอโทษนะ ถ้าทำให้เสียอารมณ์ - -

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    ทำไมมันตรง กับผมจังครับ ถึงจะไม่เป๊ะ แต่ก็ มีโคตรคล้ายๆเลยอ้ะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เศร้า + ให้ข้อคิดจริงๆ T-T
    ขออนุญาติ เอาไปแชร์ใน FB นะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ตรงกับผมมาก เกือบน้ำตาไหล
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ซึ่งจริง ๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    คล้ายๆกับผมมากมายย

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    -0- ซึ้ง อยากมีหยั่งงี้มั่งจัง 55+ ไปดาวอังคารแบบ จอร์น คาเตอร์ จะเจอไมีนะ

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เรื่องจริงมั๊ยครั บจ.ข.ก.ท แงๆๆ
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

' Far Away ' I'm So Far '
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,245
    ซึ้งมากๆๆ ทำไมเราไม่บอกเขาไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    เป็นเรื่องจริง ของคนอื่นครับ ไม่ใช่ของผม ฮ่าๆๆ

เห็นว่ามันเศร้าและซึ้งดี
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    คน เรา คับ มี รัก มี จบ มี เจ็บ มี เลิก แต่ ถ้า ผ่าน ตรง ไป ได้ ก็ เป็น คู่ แท้ คับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ซึ้งอะ เสียดายแทนผู้ชายอะ อยากให้เขาเป็นของผม ( ซึ้งสะดุดเลยคำนี้ - - )
    ปล.หญิงมีใจนี่หว่า - -