ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

เปิดคอมไม่ได้เลย ช่วยหน่อยคับ

คือเครื่องผมมีปัญหาทำให้เปิดคอมไม่ได้อะคับ
    อาการเป็นดังนี้คับ
    1 ตัวพัดลมที่ติดกับการ์ดจอปั่นแรงผิดปกติ(เสียงดังมาก)
    2 หน้าจอดำ ไม่แสดงภาพ
    3 ถอดพัดลมการ์ดจอแล้วก็เป็นเหมือนเดิม
    4 เปิดไปซักพักเครื่องจะดับเอง แล้วเปิดเองอีกครั้ง
    5 มีเสียงแปลกๆ ดังตื๊ด จากในเครื่อง แล้วมีเสียงดังจากฮาร์ดดิส
    6 บางครั้งกดเปิดแล้วเครื่องดับทันที แล้วกดเปิดไม่ได้อีกเลย(ต้องถอดปลั๊กไฟแล้วเสียบใหม่)
    7 การ์ดจอไม่ร้อนขึ้นเลย(หรือเพราะพัดลมแรงขึ้นไม่แน่ใจ)

เครื่องผมใช้เมนบอร์ดของ Gygabyte รุ่น EP41-UD3L คับ

ช่วยทีคับ ใช้ไม่ได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วT^T

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    เอาไปหาช่างสิครับ ผมว่าอย่างงี้แก้เองไม่ได้หรอก ไม่ก็ลอง Search หาวิธีแก้ดู

ผมเอาใจช่วย !!

On Da EastSide Of Da LBC

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    อาการขนาดนั้นแล้ว พึ่งช่างเถอะครับ
    God's Right Seat

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ยกไปที่ร้านง่ายสุดนะครับ ถ้าอาการแบบนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมคิดว่าไม่ psu เสียง ก็ cpu แหละครับสองอย่าง ลองหา psu ตัวอื่นมาใส่ดูครับ

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    เสียง ตี้ด ๆ มาจากตรงไหนอะครับ ..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อารการแบบเนี่ยส่วนมาก Hardware พังแล้วละครับ ถ้าเปิดไม่ติดแล้วมีเสียงบี๊บโค๊ดต้องฟังแล้วเข้า google แล้วพิมจำนวนเสียงบี๊บที่ดังหาเอาเลยครับ

แต่ที่ผมพบบ่อยเวลาอุปกรณ์คอมเสียแล้วเปิดเครื่องไม่ติดจะมี CPU ไม่ก็ MainBoard ละครับที่พัง อาการแบบเนี่ยถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มีความรู้เรื่อง HW เลย

ควรยกให้ช่างเค้าจัดการให้ครับถ้ารู้ว่าอะใหล่อันไหนเสียก็เครมเลย ถ้าประกันหมดก็ซื้อใหม่ครับ

Tags for this Thread