ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

ขอถามเกี่ยวกับ PS3 หน่อยครับพี่ Joker

1.ผมจะซื้อ PS3 ครับ มีงบอยู่ 15000 ควรซื้อ Ps3 แบบไหนดีครับขอแบบเล่นผ่าน HDD ครับ
    2.ถ้าซื้อแล้ว HDD นี้จะได้นี้จะกี่ GB ครับแล้วพี่จะลงเกมให้เลยใช่ปล่าว
    3.ถ้าเกิดผมซื้อแล้วเล่นมีเกมส์ใน HDD ถ้าเกมใหม่มันผลิตออกมาต้องไปที่บริษัทพี่ให้พี่ลงเกมให้ใหม่ หรือ มันจะติดตั้งเองครับ
    ปล. ผมไม่รีบมากนะครับต้องศึกษาก่อนค่อยซื้อครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,107
    1.ผมจะซื้อ PS3 ครับ มีงบอยู่ 15000 ควรซื้อ Ps3 แบบไหนดีครับขอแบบเล่นผ่าน HDD ครับ
    15,000 บาทเป็นเงินที่มากอยู่นะครับ ซื้อเครื่องเกมแบบไหนก็ได้ครับ งบพออยู่แล้ว ถ้าเป็นเครื่อง PS3 แนะนำให้ซื้อแบบ Slim 160Gb รุ่นมาตรฐานก็พอครับ, ซื้อแผ่นแท้อีก 1 แผ่นเพื่อใช้ล่อเกมให้เล่นได้ทุกเกม หากมีเงินเหลือก็หาซื้อ External HDD เพิ่มก็ได้ 2,000 บาทน่าจะพอแล้วครับ เครื่องของเราก็จะมีเกมเก็บไว้ทั้งใน internal และ External ได้ครับ

2.ถ้าซื้อแล้ว HDD นี้จะได้นี้จะกี่ GB ครับแล้วพี่จะลงเกมให้เลยใช่ปล่าว
    ลงเกมให้เลยครับ ไม่คิดสตางค์เพิ่ม ต้องการเกมไหนขอให้ระบุมาครับ

3.ถ้าเกิดผมซื้อแล้วเล่นมีเกมส์ใน HDD ถ้าเกมใหม่มันผลิตออกมาต้องไปที่บริษัทพี่ให้พี่ลงเกมให้ใหม่ หรือ มันจะติดตั้งเองครับ
    เกมใหม่ๆเราสามารถโหลดมาจาก Internet ได้นะครับ แล้วมาลงเองใน HDD ของเราเองโดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม หรือหากขี้เกียจโหลดก็เอา HDD ไปร้านไหนก็ได้ที่รับลงเกม เขาก็จะลงให้ครับ ไม่จำเป็นต้องเอากลับมาที่ร้านจองเราก็ได้ครับ ร้านไหนก็ทำได้เหมือนกัน (อาจจะต่างกันที่ร้านของเรามีเกมให้เลือกครบทุกเกมเท่านั้นเองครับ)

ปล. ผมไม่รีบมากนะครับต้องศึกษาก่อนค่อยซื้อครับ
    ถ้าไม่รีบมากเก็บเิงินเอาไว้ทำอย่างอื่นก็ดีนะครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    จากข้อ3ครับพี่ joker ผมสงสัยนิดหน่อยที่บอกโหลดจาก Internet ได้นี้คือโหลดในไหนครับ ในคอมหรือใน Ps3 เลยละโหลดในคอมนี้มันจะเอาข้อมูลใส่ HDD ยังไงครับหรือว่ารูเสียบมันเป็นแบบ USB ใช่ปล่าวครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,107
    การโหลดเกมของ PS3 อาจหา Download ได้จากเวปไซท์ทั่วไปเช่น PS3ISO หรือจากเวปบิททั่วไป โดยใช้ Computer โหลดเหมือนการโหลดข้อมูลปกติครับ เมื่อได้ไฟล์เกมมาแล้วเราต้องแตกไฟล์ (ปกติจะอยู่ในรูปแบบ .rar) แล้ว Copy ลงไปใน HDD ของ PS3 ครับ เท่านี้ก็เล่นเกม PS3 ได้แล้วครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,769
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunpotrewq อ่านกระทู้
    ขอบอกก่อนนะครับเกี่ยวกับข้อ 3 ถ้าเกมใหม่ๆออกมาเนี่ยอาจจะยังไม่ได้เล่นนะครับ เพราะ FW มันสูงกว่า 3.55 (เล่นก็อบต้องไม่เกินนี้ อนาคตไม่แน่) ทำให้เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ต้องรอตัวแก้ออกมา (ซึ่งไม่รู้ว่าจะเมื่อไร) แต่ถ้าไม่อยากรอเล่นแท้ดีกว่าครับผมแนะนำ ^^ ต่อออนไลน์ได้ด้วย ซื้อของลิขสิทธิ์ครับ เกมใหม่ๆออกมาไม่ต้องรอไปซื้อแผ่นเล่นได้เลย
    แต่ดู จขกท. คงจะซื้อมาเล่นด้านมืด ยังไงก็ขอให้ได้เกมที่ต้องการนะครับ ^^

ปล.นี่เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ครับผมซื้อด้านมืดดีกว่าเพราะแผ่นแท้มันตั้ง 1000 ตังบ้านผมก็ไม่ใช่มีฐานะไรมากมาย แต่ก็ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นด้วยครับเดี๋ยว เสาร์นี้ ผมจะไปซื้อละถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมก็ช่วยบอกด้วยครับ

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,769
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunpotrewq อ่านกระทู้
    ครับผมซื้อด้านมืดดีกว่าเพราะแผ่นแท้มันตั้ง 1000 ตังบ้านผมก็ไม่ใช่มีฐานะไรมากมาย แต่ก็ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นด้วยครับเดี๋ยว เสาร์นี้ ผมจะไปซื้อละถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมก็ช่วยบอกด้วยครับ
    ถ้าไม่ใช่ฐานะมากมายก็เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ มีประโยชน์กว่าซื้อเกมตั้งเยอะ (แหนะ - -)