ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,536
    Blog Entries
    2

-Satisfaction Space: Preview Update--Review Dead Light [Xbox Live Arcade]

-Satisfaction Space: Game Frontier-

เกมหนีตายจากฝูงซอมบี้ ที่ต้องเอาชีวิตให้รอด มาให้รูปแบบ 2.5 D วิ่งจากซ้ายไปขวา แต่มีความลึกของฉากที่เราไม่สามารถเข้าไปได้ (แต่อย่างอื่นออกมาข้างหน้าได้ ฮา) ส่วนตัวแล้วสนใจเกมนี้ตั้งแต่เห็นตัวอย่างครั้งแรก มันให้ความรู้ถึงเกม Shadow Complex ผสมกับ Limbo ยังไงไม่รู้ และในเมื่อ 2 เกมดังกล่าวสนุกมากมาย จึงไม่ยอมพลาดที่จะได้เล่นเกมนี้อย่างแน่นอน

เราจะรับบทเป็น เวยน์ (ไม่ใช่aแบทแมนนะ) ที่โผล่มาท่ามกลางฝูงซอมบี้หิวโหย ในเมืองใหญ่ที่สภาพไม่อาจเรียกว่าเมืองได้อีกต่อไป ภาพในเกมจะเป็นแบบ Silhouette หรือภาพย้อนแสง โดยวัตถุที่อยู่ใกล้หน้าจอจะเป็นสีดำ โดยที่ฉากหลังเราจะเห็นรายละเอียดสีสันครบถ้วน ซึ่งก็ได้อารมณ์แปลกใหม่ไปอีกแบบ ถึงแม้ฉากหน้าจะมืดดำ แต่ก็มีรายละเอียดในรูปทรงสิ่งของให้เรารู้ได้ว่า อะไรเป็นอะไร อย่างท่าทางของตัวละครก็ขยับเป็นธรรมชาติมากทั้งวิ่ง ก้ม กระโดด หรือแม้แต่การจับบันไดเมื่อเราวิ่งผ่านมาอย่างรวดเร็ว รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ทีมสร้างเก็บมาดี

ลักษณะของเกมนี้จะเป็นรูปแบบเดินผ่านฉาก แก้ปริศนา และใช้แอ๊คชั่นของตัวละครในการผ่าน โดยจะแบ่งฉากออกเป็นแบบสั้นๆ เช่น เมื่อเข้าไปภายในตึกนี้ ก็จะมีปริศนาที่ต้องแก้เฉพาะภายในตึกนี้เท่านั้น ไม่มีแบบวิ่งผ่านไปหลายตึกเพื่อเอาของ แล้ววิ่งย้อนกลับมาใช้ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกมรู้สึกว่าปริศนามันช่างง่ายเสียเหลือเกิน ไม่ต้องใช้ความจำอะไรมาก ยกตัวอย่าง มีประตูที่ล็อคด้วยรหัส ซึ่งรหัสหาได้จากห้องข้างบนซึ่งเรากระโดดไปก็เจอแล้ว เป็นต้น หรือแม้แต่สิ่งของในฉากที่จะทำให้ผ่านได้ ก็มีไฮไลท์เป็นสีขาวเรืองๆบอกใบ้ให้ ....

อาวุธในเกมที่ใช้ต่อกรกับซอมบี้มีอยู่แค่ 3 อย่างเท่านั้นคือ ขวาน ปืนพก และช้อตกัน แต่มีอยู่อีกอย่างนึงที่รู้สึกว่ามีประโยชน์มากๆภายในเกม นั่นก็คือปุ่ม Y หรือเรียกร้องความสนใจจากซอมบี้ ตัวเราจะเป่าปาก ตะโกนเรียกซอมบี้ให้มาหา ซึ่งตรงนี้แหละที่เราเอาไปประยุกต์ใช้ได้หลายๆสถานการณ์เลย แนะนำว่า อย่าลืมปุ่ม Y เด็ดขาด

ระบบเสียงภายในเกมถือว่าดีทีเดียว หลายฉากทำให้สะดุ้งได้เหมือนกัน ลูกเล่นที่ทีมสร้างใส่เข้ามาก็กวนใช้ได้ เหมือนรู้ว่าผู้เล่นที่เล่นถึงตรงนี้จะรู้สึกยังไง ก็จะจับยัดนู่นนี่ใส่เข้ามาให้กดดันเพิ่มขึ้นซะงั้น

หลังจากเล่นเกมนี้จนจบ ถึงได้รู้ว่าความยากไม่ได้อยู่ที่การแก้ปริศนา แต่จะอยู่ที่การบังคับตัวละครเรากระโดดไปมานี้แหละ ตกเหวตายบ่อยมาก บางทีโดดเลย(เพราะกดวิ่งเพลิน) บางทีกลิ้งไม่ทัน บางทีมันโดดผิดทางซะงั้น (กดไม่ดีเองโทษเกม 55+) แต่ยังดีที่เกมนี้เซฟบ่อยมาก เพราะงั้นไม่ต้องกลัวว่ามันจะย้อนไปไกลเน้อ เชื่อว่าคนเล่นเกมนี้จนจบรอบแรกน่าจะมีตายอย่างน้อยๆ 20 ครั้งขึ้นไปนะ ทั้งตายด้วยปริศนา ตายด้วยกับดักของเกม ตายด้วยการบังคับ ตายด้วยความกวนของทีมสร้าง ใครน้อยกว่า 20 ก็ถือว่าเก่งเลยล่ะครับ ^^

เกมค่อนข้างสั้นมาก ถ้าเล่นรวดเดียวไม่น่าเกิน 3 ชั่วโมงก็น่าจะจบกันได้แล้ว อัตราการเล่นซ้ำก็คิดว่าอีกรอบก็คงพอแล้ว เพราะของลับตามฉาก ถ้าสังเกตดีๆหน่อย ก็แทบไม่ต้องเล่นซ้ำเลยล่ะ การปลดอาชี้พเม้นท์ก็ไม่ยากเท่าไร ก็ถือว่าเป็นเกมที่เล่นได้เพลินๆ ไม่ถึงกับสนุกมากมาย แต่ก็ให้อารมณ์ "ต้องรอด" หนีตายจากฝูงซอมบี้ดีนะ ถ้าให้เทียบกับ Shadow Complex แล้ว เกมนั้นสุดยอดกว่าเยอะทั้งในแง่ปริศนา,แอ๊คชั่น และความยาวของเกม แต่ถ้าช่วงนี้ไร้เกมแนวนี้เล่น Deadlight ก็ไม่ได้ถือว่าเป็นตัวเลือกที่เลวร้ายมากนัก สำหรับราคา 1200 Microsoft Point

ที่มา Gconsole

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers and Exodus Core/Five(V)
    - เปิดรับสมัครทีมงานคลิกที่นี่! -

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ข่าวนานแล้วไม่ใช่ ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    ผมก็ว่างั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,536
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    ผมก็ว่างั้นแหละ
    ก็บอกว่า Preview ไม่ใช่ News ถ้าผิดหมวด หรืออะไรยัง ก็ย้าย ก็ได้นะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    อยากเล่นมากครับผมเกมส์นี้ ,

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    แนวเกมเหนือนเกมต่อทีวี เลยสมัย 8bit กับ 16bit

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    มันจะมีทางมา pc มั๊ย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เห็นเค้าบอกว่าเล่นได้เฉพาะ JTAG นี่ครับ ของผมเป็น LT+3.0 ครับ อดเลย T T
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    มาเป็นกำลังใจให้ครับผม !!

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    รอซักปีสองปีเดี๋ยวมันก็พอร์ตมาpcเอง 5555
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    รอซักปีสองปีเดี๋ยวมันก็พอร์ตมาpcเอง 5555
    รอด้วยคนครับ 555
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248