ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99

ร่วมกันแบ่งปันเสียงเพลง * (ทุกแนว) :D !!

ชอบเพลงไหน หรือ อยากให้คนอื่นลองฟังเพลงไหนลองโพสไว้ครับ !!

Victim - Avenged Sevenfold

Scream - Avenged Sevenfold

Dear God - Avenged Sevenfold

Unholy Confessions - Avenged Sevenfold

Just the way you are - Bruno Mars

Wish you were here - Avril Lavigne

Lonely - 2NE1

Because of you - Reba McEntire, Kelly Clarkson

ติดเพลงเกาหลี 1 เพลง ครับ !! อยากให้รักกันไว้ยังไงเราก็คนชอบฟังเพลงเหมือนกัน

ใครที่บอกว่า Metal กับ เกาหลี อยู่ด้วยกันไม่ได้ ผมเอามาให้อยู่ในกระทู้นี้ด้วยกันแล้วนะ

ก็ขอขอบคุณที่ทุกคนช่วยนำเพลงมาแบ่งปันกันครับ !

ผมจะพยายามฟังให้หมดแล้วกัน (คอมช้าแค่เลื่อนลงมายังกระตุก )

เห็นคนทำ Club Metal ไปแล้วก็ยังไม่อยากสมัคร เพราะไม่ใช่ดนตรีแนวเดียวที่ฟัง

ผมเห็นคนหลายคนบอก "กูร็อค" บางคนจริงบ้าง บางคนไม่จริงบ้าง บางคนตามกระแส เพื่อจะได้ดูไม่ตกเทรน !

แต่หารู้ไม่ว่า เพลงทุกเพลงทำให้ทุกคนฟังได้โดยไม่แบ่งแยก "เพราะยังไงซะความรักดนตรี และ รักในเสียงเพลงนั้นจะทำให้เรารักกันได้โดยไม่ต้องเจอหน้ากันด้วยซ้ำไป"

หลายคนถามว่า "งั้นจะแบ่งแนวดนตรีไปเพื่ออะไรล่ะ???"

คำตอบง่าย ๆ ครับ "เพราะเพียงแค่ต้องการให้คนรักดนตรีอย่างพวกเราแยกแยะว่าแบบไหนเป็นแบบไหนเพียงเท่านั้นเอง"

เอาล่ะ อ่านมาก็เยอะแล้ว ไปฟังเพลงที่เพื่อน ๆ นำมาแบ่งปันกันดีกว่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ok12345gogo : 29th July 2011 เมื่อ 23:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    Scream - Slipknot

Linkin Park - Pretend To Be

Asking Alexandria - Reckless & Relentless

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Slipknot - psychosocial

Drownning Pool - Bodies

Dope - DIE MOTHER FUCKER DIE

Avenged Sevenfold - M.I.A

Avenged Sevenfold - sidewinder

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metalized : 29th July 2011 เมื่อ 21:51

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 466

Red face

THE AGONIST - Thank You Pain

Maroon 5 - She Will Be Loved

Illslick ft. 2P (Southside) - ใจร้าย

South Side Phuket - Hloy jing ngea

What's up southside phuket

Fansub

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอบคุณที่มาช่วยกันแบ่งปันเพลงครับ !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    การผสมผสานหลากหลายดนตรี ทุกคนคือเสียงเพลง รักกันไว้นะครับทุกคน ไม่ว่าจะ rap rock pop Yo!
    ถ้าไม่ทะเลาะไม่ฟังไม่เล่น ก็คงจะไม่เห็นความสุขที่อยู่ข้างในนั้น
    เหมือนดังเพลงของพี่ป๊อด

โค้ด:
    โค้ด:
    โค้ด:

เคลิ้มจากเลปข้างบน งั้นแถม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    A7X - Second Heartbeat วงนี้ในดวงใจ

SlipKnot - Snuff เศร้า T^T

9mm Parabellum Bullet - Supernova เหวี่ยงดี ผมชอบ!!

Eyes Set to Kill - "Deadly Weapons" ผมหลงรักAlexia ><"

Chelsea Grin - My Damnation

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ติดเพลงเกาหลี 1 เพลง ครับ !! อยากให้รักกันไว้ยังไงเราก็คนชอบฟังเพลงเหมือนกัน

ใครที่บอกว่า Metal กับ เกาหลี อยู่ด้วยกันไม่ได้ ผมเอามาให้อยู่ในกระทู้นี้ด้วยกันแล้วนะ
    ผมชอบ จขกท. จังเลยไม่แบ่งแยกดนตรี ไม่รู้จะแบ่งแยกกันไปทำไมถ้ารักในเสียงเพลงจริง +1 ให้ครับ
    So_Jaff

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,281
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ผมฟังเพลงยุโรปนะครับ อิอิ

สาวสวีเดนสุดฮ็อต
    Veronica Maggio-Inga Kl&#228;der

สาวรัสเซียสุดน่ารัก
    МАКSИМ - НЕ ОТДАМ

สาวเบลเยี่มสุด punk
    Selah Sue - This World

สาวคนนี้ส่งตรงจากฟินแลนด์
    Haloo Helsinki! - Maailman Toisella Puolen

สาวหน้าหวานจากอิตาลีของผมเอง
    Annalisa - Diamante lei e luce lui

และสุดท้ายผมรักเธอคนนี้มาก สาวสวยจากฝรั่งเศส
    Myl&#232;ne Farmer - Lonely Lisa

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ผมชอบมาก ๆ แต่ไม่รุ้จะถูกใจใครปล่าวนะครับ

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    มาพักฟังเบาๆกันหน่อย

แถมๆ