ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

IW ไม่กังวล ผู้เล่นวิพากษ์ Modern Warfare 3 มีฉากแรง

IW ไม่กังวล ผู้เล่นวิพากษ์ Modern Warfare 3 มีฉากแรง

Infinity Ward ไม่กังวล ผู้เล่นวิพากษ์วิจารณ์ เกม Modern Warfare 3 มีฉากก่อการร้ายในนิวยอร์ค

Robert Bowling เจ้าหน้าที่ยุทธศาสตร์เชิงสร้างสรรค์ จาก Infinity Ward กล่าวถึงกรณีผู้เล่นบางกลุ่มแสดงความเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยที่มีฉากทหารรัสเซียรุกรานกรุงนิวยอร์คในเกม Modern Warfare 3 โดย Bowling กล่าวว่าไม่รู้สึกกังวลการถูกวิพากษ์วิจารณ์ใดๆ ระบุเหตุการณ์นี้มันไม่มีทางเกิดขึ้นในชีวิตจริงได้

Bowling กล่าวถึงเนื้อเรื่องที่ทหารรัสเซียรุกรานกรุงนิวยอร์คในเกม Modern Warfare 3 นั้น ได้ดำเนินเนื้อเรื่องต่อจาก Modern Warfare 2 เกมภาคที่แล้ว เมื่อกองกำลังทหารรัสเซียได้รุกรานทั่วอเมริกา ตั้งแต่ชานเมืองจนถึงกรุงวอชิงตันดีซี และเกมภาคนี้กองกำลังได้รุกรานในพื้นที่ตะวันออกจนถึงกรุงนิวยอร์ค ตนคิดว่า ผู้เล่นควรมาสัมผัสหรือลองเล่นดู แล้วผู้เล่นจะเข้าใจว่าความขัดแย้งระหว่างรัสเซียกับอเมริกาครั้งนี้เกิดขึ้นมาจากอะไร และทำไมกองทหารรัสเซียถึงรุกรานทั่วทุกรัฐและเมืองใหญ่ๆทั่วอเมริกา

เกม Modern Warfare 3 กำหนดวางจำหน่ายวันที่ 8 พฤศจิกายน 2011 บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3
    Source: msxbox

ที่มา : Gamemun
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Siwagon : 29th July 2011 เมื่อ 18:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เจิมครับ
    ตอนนี้อยากรู้แค่ระบบ server multiplayer อย่างเดียว

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    มันรุนแรงยังไง? มันอยุ่ที่คนว่าจะรู้จักแยกแยะออกไหม ไม่ใช่มาโทษที่เกมส์
    SLIPKNOT FAN CLUB

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เเยกเเยะให้ออกเเค่นั้นพอ...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ดูฉากแล้วตื่นเต้นดีครับ แข่งกันเข้าไป BF3 กับ MW3 - -"
    คนที่ได้กับได้ก็คือคนเล่นเกมส์อย่างพวกเรา ยิ่งแข่งกันตัวเกมส์ก็ยิ่งพัฒนา ได้เกมส์ดีดีเล่น

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ขนาด Homefront เกาหลีเหนือบุกอเมริกายังไม่มีใครว่าเลย ล่อแหล่มยิ่งกว่ารัสเซียอีก รู้ๆกันอยู่เกาหลีเหนือเกลียดอเมริกาเข้าใส้ขนาดใหน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    คงเป็นเพราะข่าวที่มีคนใช้Mw2ซ้อมก่อนก่อการร้ายจริงมั้งครับ IWถึงออกมากล่าว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มี ยิง ทะลุ เกมส์ มะ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ดูฉากแล้วตื่นเต้นดีครับ แข่งกันเข้าไป BF3 กับ MW3 - -"
    คนที่ได้กับได้ก็คือคนเล่นเกมส์อย่างพวกเรา ยิ่งแข่งกันตัวเกมส์ก็ยิ่งพัฒนา ได้เกมส์ดีดีเล่น
    ใครว่ามี แต่ เสียกับ เสีย เสียตัง อะดิ

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    เจิมครับ
    ตอนนี้อยากรู้แค่ระบบ server multiplayer อย่างเดียว
    ใช่ครับ อยากให้ปรับปรุงมากๆ ของเก่าทั้งปิงทั้งเเล็ค

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เหอะๆ ที่บอกมีว่ามีฉากแรงก็นึกว่าแรงแบบเรยาไรงี้ =="

สนับสนุนทั้งสองเกมส์ครับ ขอแค่ได้เล่นก็แล้วกัน แฟนเกมส์อะไรก็ตามอย่ามาดราม่าในกระทู้ MF 3 - Bf3 อีกแล้วกัน -..-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ขนาด Homefront เกาหลีเหนือบุกอเมริกายังไม่มีใครว่าเลย ล่อแหล่มยิ่งกว่ารัสเซียอีก รู้ๆกันอยู่เกาหลีเหนือเกลียดอเมริกาเข้าใส้ขนาดใหน
    ก็นะ ในCrysis2 เอเลี่ยนมาบุกโลกยึดนิวยอร์ค ทำไมไม่มาติอ่ะ 55 ขำๆนะ

แต่เวียดนามยิ่งกว่าเกาหลีเหนืออีกนะ เมื่อก่อนน่ะเวียดนามเห็นพวกลุงแซมทีนี่ ปี๊ดแตกกันเป็นแถวๆ

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ที่ว่าเกาหลีเหนือบุกอเมริกานั้น ความเป็นไปได้เท่ากับ 0 ครับอเมริกาเหนือกว่าทุกอย่างทั้งกำลังพล ยุทโธปกรณ์ เทคโนโลยี ถึงจะยิงนิวเคลียร์มา มันก็มีจรวดต่อต้านขีปนาวุธวิสัยไกล ไม่มีปัญหา(เเต่อนาคตไม่เเน่) เเต่รัสเซียนั้นเป็นไปได้เเน่นอนอยู่เเล้ว เคยได้ยินข่าวเมกากับรัสเซียติดจรวดต่อต้านขีปนาวุธเล็งใส่กันเเถวพรมเเดนยุโรปอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ผิดแล้วครับ ดูหนังมะกันมากไปจนโดนมันหลอกว่ามันเก่งละครับ

เมกาไม่กล้าปะทะกับเกาหลีเหนือแน่ๆ เพราะ ถ้าวัดกันด้วย นิวเคลีย เมกา ยิงไปเกาหลีเหนือ 1 ลูก สิ่งที่เกิดขึ้น บ้านไม่กี่หลัง ตึกไม่กี่ตึก ที่เหลือทุ่งข้าวล้วนๆ พอเกาหลีเหนือยิงกลับ 1 ลูก บู้มมมม! ตึกถล่มราบเป็นหน้ากอง แถมเกาหลีเหนือยังมีจีน รัสเซียเป็นพวกอีก เมกา ไม่กล้าแหยมชัวร์ๆ!
    ไม่ผิดหรอกครับ อเมริกามีเรือบรรทุกเครื่องบินมากดที่สุดในโลก มียุทโธปกรณ์มากที่สุด เครื่องSteath ที่ล้ำหน้าที่สุด ถึงจีนจะรวมกับเกาหลีเหนือจริง เเต่รัสเซียนี่เป็นไปไม่ได้ ก็เหมือเเค่2หัวเท่านัเน เเต่เมกายังมี ฝรั่งเศส อังกฤษ เยอรมัน เเถมด้วยทั้งเเอตเเลนติกเหนือ ที่จะบอกก็คือ ประเทศพันธมิตรมันเยอะกว่าอยู่เเล้ว ถ้าเกาหลีเหนือกับจีนคิดทำอะไรมิดีมิร้ายละก็ ขอบอกว่าโดนเเน่ครับ อ่อ เเล้วที่คุณบอกว่าผมดูหนังมะกันมากไปหนะผิดครับ ผมชอบศึกษาเรื่องเเบบนี้ ถึงเกาหลีเหนือจะมีเเต่ป่าเข้า เชื่อเถอะครับ ถ้าเมกาบักจริงๆ คงได้ไปหลบอย่างบินลาดินเเล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaTiN3z : 30th July 2011 เมื่อ 10:29

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    เด๋วผมจะไป ระเบิด นิวยอร์ค แล้วบอกว่าลองดู แบบใน MW3 55 5 (ล้อเล่น)

คงโดนไม่ใช่น้อยๆ

น่าเล่นดีครับ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ไอ้เราก็นึกว่าจะเป็นฉากสนามบินแบบใน MW2

อเมริกาโดนบุกมาตั้งหลายเกม และในหนังตั้งหลายเรื่อง ยังไม่ชินอีกเรอะ เหอๆ
    " Fortune favors the bold.."

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Belkan-War อ่านกระทู้
    ไอ้เราก็นึกว่าจะเป็นฉากสนามบินแบบใน MW2

อเมริกาโดนบุกมาตั้งหลายเกม และในหนังตั้งหลายเรื่อง ยังไม่ชินอีกเรอะ เหอๆ

นั่นสิ ทั้ง ก๊อตซิล่า สัตว์ประหลาดตัวใหญ๋ เอเลี่ยน พรีเดเตอร์ ซอมบี้ ครบชุด 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    แม้จะใช้ Engine เดิมแต่ผมว่าเอฟเฟคใน MW3 ดูสมจริงขึ้นนะ

พวกเรามานั่งดูศึกมวย EA ปะทะ Activision กันดีกว่า ว่าเกมใครจะรุ่งหรือร่วง

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    หลายๆอย่างพัฒนาขึ้นมากยกเว้นระบบเสียงในเกม

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    ที่ว่าเกาหลีเหนือบุกอเมริกานั้น ความเป็นไปได้เท่ากับ 0 ครับอเมริกาเหนือกว่าทุกอย่างทั้งกำลังพล ยุทโธปกรณ์ เทคโนโลยี ถึงจะยิงนิวเคลียร์มา มันก็มีจรวดต่อต้านขีปนาวุธวิสัยไกล ไม่มีปัญหา(เเต่อนาคตไม่เเน่) เเต่รัสเซียนั้นเป็นไปได้เเน่นอนอยู่เเล้ว เคยได้ยินข่าวเมกากับรัสเซียติดจรวดต่อต้านขีปนาวุธเล็งใส่กันเเถวพรมเเดนยุโรปอยู่
    ผิดแล้วครับ ดูหนังมะกันมากไปจนโดนมันหลอกว่ามันเก่งละครับ

เมกาไม่กล้าปะทะกับเกาหลีเหนือแน่ๆ เพราะ ถ้าวัดกันด้วย นิวเคลีย เมกา ยิงไปเกาหลีเหนือ 1 ลูก สิ่งที่เกิดขึ้น บ้านไม่กี่หลัง ตึกไม่กี่ตึก ที่เหลือทุ่งข้าวล้วนๆ พอเกาหลีเหนือยิงกลับ 1 ลูก บู้มมมม! ตึกถล่มราบเป็นหน้ากอง แถมเกาหลีเหนือยังมีจีน รัสเซียเป็นพวกอีก เมกา ไม่กล้าแหยมชัวร์ๆ!

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    แปลกแฮะ ทั้งๆที่ผมคิดว่า BF3 มันเหนือกว่า MW3 แทบทุกอย่างแล้วแท้ๆ
    แต่พอดู trailer นี้ทีไร ผมกลับอยากเล่น MW3 มากกว่า
    คงเป็นเพราะสงครามใน MW3 มันดูดุเดือดกว่าล่ะมั้ง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merrygoround อ่านกระทู้
    แปลกแฮะ ทั้งๆที่ผมคิดว่า BF3 มันเหนือกว่า MW3 แทบทุกอย่างแล้วแท้ๆ
    แต่พอดู trailer นี้ทีไร ผมกลับอยากเล่น MW3 มากกว่า
    คงเป็นเพราะสงครามใน MW3 มันดูดุเดือดกว่าล่ะมั้ง

อยากให้เนื้อเรื่องดูดราม่าอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จะอะไรนัก มันก็แค่เกมส์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merrygoround อ่านกระทู้
    ความรู้สึกเหมือนผมเลยแหะ ดูตัวอย่างBF3แล้วว่าสมจริงแล้วเสียงปืน โอมากๆ เอฟเฟ็กต์ อลังการแต่มันยังเหมือนขาดอะไรไปสักอย่างแต่พอมาลองดูMW3นะ คือความรู้สึกอิน ไปกับเกมส์มันมีมากกว่ายังไงไม่รู้ อาจจะเป็นเพราะสิ่งแวดล้อมรอบตัวหรือเสียงเพลงที่มันปลุกเร้า ภารกิจที่ท้าทาย เนื้อเรื่องที่เข้มข้นชวนติดตาม การรบที่ดุดันกว่าทำให้ผมเอนเอียงไปทางMW3ซะมากกว่านิดนึง แต่ยังไงผมก็จะสอยมันทั้ง2เกมส์นี้แหละ หวังเนื้อเรื่องไว้กับMW3และมัลติต้องให้BF3 เอาน่าเกมส์มันยังไม่วางจำหน่ายหรือยังไม่ได้ลองก็อาจจะยังไม่รู้ การอ่านหรือก่อนแสดงความคิดเห็นควรใช้วิจารณญาณ กันด้วยนะครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ถ้าเป็นเนื้อเรื่อง BF3 แพ้ MW3 ตั้งแต่ยังไม่ออกนะ ไม่งั้นคงไม่เลื่อนขายก่อน ตั้งหลายวัน....แต่ระบบผู้เล่นหลายคนและกราฟิกสวยนี้คงต้องยกให้ BF3 เขาละ แต่ก็แลกมาด้วยสเปคอันสูงส่ง ส่วน MW3 เนื้อเรื่องน่าติดตามเล่นละติดหนับ ระบบผู้เล่นหลายคนก็โอเค แต่ตูอยากขับยานพาหนะ...กะ กราฟิกตัวใหม่นะ....แต่ก็ดีคอมสเปคไม่สูงก็เล่นได้....

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmanufc อ่านกระทู้
    ความรู้สึกเหมือนผมเลยแหะ ดูตัวอย่างBF3แล้วว่าสมจริงแล้วเสียงปืน โอมากๆ เอฟเฟ็กต์ อลังการแต่มันยังเหมือนขาดอะไรไปสักอย่างแต่พอมาลองดูMW3นะ คือความรู้สึกอิน ไปกับเกมส์มันมีมากกว่ายังไงไม่รู้ อาจจะเป็นเพราะสิ่งแวดล้อมรอบตัวหรือเสียงเพลงที่มันปลุกเร้า ภารกิจที่ท้าทาย เนื้อเรื่องที่เข้มข้นชวนติดตาม การรบที่ดุดันกว่าทำให้ผมเอนเอียงไปทางMW3ซะมากกว่านิดนึง แต่ยังไงผมก็จะสอยมันทั้ง2เกมส์นี้แหละ หวังเนื้อเรื่องไว้กับMW3และมัลติต้องให้BF3 เอาน่าเกมส์มันยังไม่วางจำหน่ายหรือยังไม่ได้ลองก็อาจจะยังไม่รู้ การอ่านหรือก่อนแสดงความคิดเห็นควรใช้วิจารณญาณ กันด้วยนะครับ
    เหมือนกันเลยครับ เนื่้อเรื่อง call of duty มาเป็นหนังคงดีมากๆเลย แต่ต้องพึ่งผู้กำกับที่ฝีมือดีด้วย