ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313

วิธี Mount Image (ISO,NRG,CUE ฯลฯ) ด้วยโปรแกรม Daemon Tool

สำหรับคนที่ทำยังไม่เป็นนะครับ คนที่ทำเป็นแล้วก็อย่ามาด่านะครับว่าตั้งมาทำไม

มาเริ่มกันเลย

ไดรฟ์ CD จำลอง ก็คือไดรฟ์ CD ที่ใช้ซอฟท์แวร์จำลองขึ้นมา ทำงานเหมือนกับไดรฟ์ CD จริงๆ การใส่แผ่น CD ให้กับไดรฟ์ CD จำลองนี้ก็ใช้ไฟล์ image ของ CD (เช่นไฟล์ .iso เป็นต้น) mount เข้ากับไดรฟ์ CD จำลอง ทำให้เราเข้าถึงข้อมูลของ CD ได้เหมือนกับไดรฟ์ CD จริงๆ โดยที่ไม่ต้องใส่แผ่นเข้าไปในเครื่อง

1.ดับเบิ้ลคลิกที่โปรแกรม Daemon Tools

2.แล้วโปรแกรม Daemon Tools จะปรากฏ Icon แถบล่างขวามือ

3.ให้คลิกขวาที่ Icon ของโปรแกรมที่แถบมุมขวาล่าง แล้วเลือก Virtual CD/DVD-ROM >> Set number of devices… เพื่อทำการเลือกสร้างไดร์ฟ CD-ROM จำลอง ซึ่งสามารถสร้างสูงสุดได้ถึง 4 ไดร์ฟ

(เลือกสร้างไดร์ฟจำลองเพียง 1 ไดร์ฟ ก็พอคับ)

(เมื่อคลิกที่ เลขจำนวนของไดร์ฟจำลองที่เราต้องการจะสร้าง โปรแกรมจะทำการโหลดข้อมูลสักครู่)

(มันโหลดข้อมูลไดร์เสร็จแล้ว จะมีไดร์เพิ่มขึ้นมา 4 ไดร์ [ที่จริงจำลอง 1 ไดร์กะพอ อันนี้เทสๆ])

4.คลิกขวาที่ Icon ของโปรแกรมแถบล่างขวา แล้วให้ทำการเปิดไฟล์ Image โดยเลือกที่ Virtual CD/DVD-ROM >> Device 0:[ ] No media >> Mount image

5.จะปรากฏหน้าจอให้เราเลือกไฟล์ Image ต่างๆ (ISO,NRG,CUE ฯลฯ) เลือกไฟล์ที่ต้องการแล้วคลิก Open

6.เมื่อคลิก Open เพื่อเปิดไฟล์ Image แล้วจะเหมือนกับเราใส่ CD เข้าไปใน CD-ROM จริงๆของเรา ไฟล์จะทำการ Autorun อัตโนมัติ

(ให้ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ที่จำลองไดร์แล้ว ดังรูปตัวอย่าง)

(ข้อมูลในไดร์ที่จำลอง)

เป็นอันจบพิธีของการจำลองไฟล์

7.เมื่อมาคลิกขวาดูที่ Icon โปรแกรมจะเห็นว่า มีข้อมูลบอกว่า เราได้เปิดไฟล์อะไร อยู่ที่ไหน และหากเราต้องการปิด ยกเลิกไฟล์ Image หรือจะเปลี่ยนไฟล์ Image ใหม่ใส่ลงไปในไดร์ฟจำลองที่เราสร้างขึ้น ให้เลือกที่ Virtual CD/DVD-ROM >> Unmount all drives

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 30th May 2012 เมื่อ 21:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    thank you very much

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    thank

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    555+ จะตั้งกระทู้แล้วยังกลัวโดนด่า ถ้าคุณคิดว่ามันเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นก็ทำเถอะครับ คงไม่มีใครมาด่าคุณหรอก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้ามันเป็นไฟล์ CD-Image ต้องทำยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ happypig1234 อ่านกระทู้
    ถ้ามันเป็นไฟล์ CD-Image ต้องทำยังไงครับ
    ทำเหมือนกันครับ ไม่ว่าจะเป็น CD หรือ DVD ขอให้เป็นไฟล์ Image เถอะครับ
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5

(・ω・)(・ω・)(・ω・)(・ω・)
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    thank you

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เล่นไม่ได้คับ

ไฟล์พาสเวิร์ดโหลดไม่ได้อะคับ ถูกลบแล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    95
    เดี๋ยวแก้ให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    มีประโยชน์มากครับ...ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    95
    ไม่เป็นไรครับ