ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ปัญหาเรื่องสภาพจิตใจครับ

ผมมีปัญหาสภาพจิตใจหลายเรื่องเลยครับ อยากให้ทุกคนช่วยครับ

1.เวลาเล่นคนดูเยอะ หรือคนดูน้อย ผมมักจะตื่นเต้น รนๆ ยังไงไม่รู้ครับ เวลาได้บอลแล้วขาสั่นทำไงดี

2.เป็นคนสมองช้าครับ เวลาทำเขียน หรือ พิมดีด เตะบอล สมองก็ช้าครับ สมองช้ามาก ทำไงดี

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,216
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,086
    ฝึกสมาธิครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เป็นเหมือนผมเเหละครับ อย่าคิดมาก

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ตอบเป็นข้อๆนะครับ
    1. อันนี้อยู่ที่ประสบการณ์ครับ ยิ่งเล่นต่อหน้าคนอื่นๆบ่อยๆ ควากลัว เ้กร็ง หรือ อาการตื่นเต้นจะหายไปครับ อันนี้อยู่ที่ใจล้วนๆครับ
    2.สมองนี้อาจจัต้องฝึกครับ โดยการเล่นเกม พวกFPS ที่ฝึกเรื่องการตัดสินใจและการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าครับแล้วก็ควร กินอาหารที่ช่วยบำรุงสมองเช่น น้ำมันปลา เลซิติน เป็นต้น

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,244
    เหอะๆผมก็เป็นครับ เอกลักษณ์เฉพาะตัวคือเฉยไว้ก่อน - - คิดไรไม่ค่อยออก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เคบเป็นนะครับ ผมไปแข่งเทนนิส ซึ้งเป็นครั้งแรก ก่อนจะลงสนาม ตื่นเต้นมากๆ กดดัน
    พอลงแข่ง กลับเล่นได้ดีพอควร คือเราอย่าไปคิดมากครับ ท่องไว้ว่า "ทำได้ๆๆๆๆ" อย่างแรกให้กำลังใจตัวเองครับ
    กำลังใจมา ความมั่นใจมี ทำอะไรก็เข้าทางหมดละครับ
    I Love Mugi >,<