ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

ปรึกษาทีครับชีวิต ไม่อยากกลับบ้านแม้แต่วันหยุด/วันสงกรานต์

คือ ครอบครัวผมก็ไม่ใช่แนว ดราม่าโรแมนติก,ไม่แสดงออกอย่างชัดเจนเหมือนในละคร

ผมรู้ว่าพ่อผม รักผม แต่ก็แสดงออกในแบบผู้ชาย ไม่ใช่เจอลูกแล้ววิ่งโถมเข้ากอดน้ำตาท่วมจอ
    แม่ผมก็ธรรมดายิ้มให้หอมแก้มบ้างไรบ้าง
    พี่ชายก็แสดงออกแบบ อ่ะนี่คอมฯให้เล่น.. ไป เซเว่นจะกินไรมั้ย อะไรประมาณนี้

เมื่อ 5 วันก่อนผมกลับไปทีนึงแล้วแต่ผมต้องรีบกลับเพราะมีสอบ ตอนนี้ผมสอบเสร็จแล้ว
    แต่ก็ไม่อยากกลับ ผมรู้สึกว่าตนเองเป็นพวกหนีปัญหา ปีนึงๆ กลับบ้านไม่กี่ครั้งเอง
    กลับไปก็เจอแต่ พ่อ-แม่ ด่ากัน ผมไม่ใช่พวกเจอแล้วชอบเคลียร์ผมเจอแบบนี้ผมก็หนีล่ะ
    ไปที่อื่น ๆ ที่ทำให้ผมสงบใจมากกว่านี้ดีกว่า ปล่อยเค้าด่ากันไปน่าเบื่อ

ผมรู้ว่าทุกคนรักผม
    ชีวิตผมไม่ได้อยู่ติดครอบครัว ตั้งแต่ชั้น ม.1 ที่ผมไปอยู่ โรงเรียนประจำแล้ว
    ทำให้ความสัมพันธ์ระหว่างครอบครัวไม่ได้ลึกซึ้งอะไรขนาดนั้น และยิ่งมาใช้ชีวิตอยู่ในมหาลัย
    ตอนนี้สอบเสร็จแล้ว+ปิดเทอม+สงกรานต์
    เวลาขอตังพ่อผม ง่ายๆ เหมือนจะเดือดร้อนอ่ะ เดือดร้อนแน่ๆเลยฟังจากน้ำเสียง เห้อ...
    นั่นคือเหตุผลว่าทำไม เพราะผมอยากอยู่ที่นี่ ที่ม.นี้ หาตังเก็บตังไปทำสิ่งที่ตัวเองชอบบ้าง
    ไม่ใช่ว่า ผมต้องได้รับเงินเท่านี้ นี่คือค่าอาหาร และนั่นก็จบ,ไหนจะมีขนของออกไปหอนอกอีก,
    นัดหมอทำฟันอีก

ถ้าสมมุติผมขอตังพ่อ ไปทำธุรกิจเครือข่ายอะไรงี้ เป็นไง พ่อ-แม่ใครจะให้ ใช่ไหม?
    นี่ผมแค่ยกตัวอย่าง ผมไม่ได้จะเอาตังไปทำธุรกิจ ผมแค่ยกตัวอย่าง....

ผมสัญญากับตัวเองนานแล้ว ผมจะทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด
    พ่อ-แม่ มีหน้าที่ให้กำเนิดผม , ผมก็มีหน้าที่ต้องดูแลท่าน
    แล้วการไม่ได้ไปดำหัวจนกว่าจะเรียนจบถึงได้ไปดำนี้ มันผิดไหม มันเนรคุณไหม
    การไม่ได้กลับบ้านซัก 4 ปี กลับบางครั้งในปีนึง 3 - 4 ครั้ง มันเลวไหม
    ผมคิดไม่ออก โอ๊ย ผมจะกลับดีไหมนิ ผมไม่อยากกลับจริงๆ กลับไปก็ไม่มีอะไรทำ
    ไม่ได้กลับสงกราน 4 ครั้ง ปิดเทอมไม่ได้กลับบ้าน เรียกว่าไม่ดูแลไหม เห้อออ ชีวิตผมทำไงต่อทีนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมว่าพ่อแม่คิดถึงคุณนะครับ

พ่อแม่ผมก็ทะเลาะกันบ่อย ด่ากัน ทุบกันบ้างแหละ ผมก็เฉยๆครับ แต่เฉยได้แปปเดียว ผมก็ลุก ตะโกน รำคายโว้ยยยยยยยย เค้าก็หยุด xD
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    กลับไปหาพ่อแม่เถอะครับ เชื่อผมกลับไปซะ

อย่าให้เหมือนกรณีผมเลย ผมเคยอยู่กับปู่ย่ามาตอนสมัยเรียน ตอนนี้ผมทำงานแล้ว ก็มัวแต่ยุ่งอยู่กับหน้าที่การงาน จนลืมไปว่าปู่ผมป่วยเป็นโรคเบาหวาน

แต่ในใจตอนนั้นก็ยังคิดว่า เออ คงไม่เป็นไร เพราะปู่ก็มีพวกอาผมดูแลอยู่แล้ว วันเวลาผ่านไป เป็นวัน เป็นคืน เป็นเดือน เป็นปี

ปู่ผมป่วยมากอาการขั้นโคม่าต้องเข้าห้องไอซียู เพราะ ไตวาย ตับเสื่อม โรคหัวใจ ความดัน และอีกสารพัด ผมรู้ข่าวได้แค่ไปดูใจท่านในสภาพที่ท่านพูดไม่ได้

ขนาดลืมตามองดูผมยังไม่ได้เลย ผมได้แต่สวดมนต์อยู่ข้างๆเตียง ก็หวังว่าปู่จะหายกลับมาเหมือนเดิม แต่ก็ไม่ครับ ปู่ผมเสียชีวิตในวันรุ่งขึ้น T_T

ผมเสียใจมากที่มัวแต่ยุ่งแต่เรื่องของการทำมาหากินของตัวเอง จนลืมผู้มีพระคุณ ผมคงเป็นคนที่เลวมากจริงๆ ตอนนี้ก็ได้แต่ทำบุญอุทิศไปให้ปู่เท่านั้นล่ะครับ พูดแล้วก็เศร้า T_T

ไปหาท่านเถอะครับ ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไป ในโลกนี้ไม่มีอะไรสำคัญเท่าพ่อแม่เราอีกแล้วล่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    กลับไปหาท่านเสียเถิดครับก่อนที่มันจะสายเกินไป..
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    กลับช้าดีกว่าไม่กลับเลยครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    พ่อเเม่ผมก็ทะเลาะกันครับ (เเต่ไม่มีทุบตีกัน) ผใก็ปล่อยท่านไปเดี๋ยวท่านก็ดีกัน เพราะบางครั้งปัญหาที่ท่านทะเลาะกันก็เพราะอาจเรื่องเราก็ได้ครับครับ

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ตอนนี้อายุเท่าไรแล้วหรอครับถ้าทำงานแล้วก็บอกท่านไปว่าติดโอที อิอิ(ล้อเล่น)
    ถ้าไม่อยากไปจริงๆลองหาข้ออ้างที่มีเหตุผลมากที่สุดครับย้ำนะครับว่าต้องดูมีเหตุผลมากที่สุด(ถึงแม้คุณจะต้องโกหก)แต่ถ้าไม่อยากไปจริงๆอะนะ

ผมก็เบื่อบ้านครับชอบทำเหมือนผมเป็นเด็กออกไปกินเบียกับเพื่อนได้แปปเดียวโทรตามเข้าบ้านแล้วเป็นไปได้มหาลัยผมอยากอยู่หอครับ

พูดมกไปก็ขออภัยครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    อายุ 20 ครับ ยังเรียนอยู่ครับ ถึงกลับบ้านไปได ก็ได้กลับไปแป๊ปเดกียวๆก็กลัยบครับ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    นี่ขนาด ครอบครัวท่านก็ไม่ใช่แนว ดราม่าโรแมนติก,ไม่แสดงออกอย่างชัดเจนเหมือนในละคร

พ่อแสดงออกแบบผู้ชาย อือๆ แม่ หอมแก้มด้วย พี่ดูแลด้วย

555+

ผมนี่กลับบ้านพ่อหวัดดี มาพอดีเลยน้องมันไม่ยอมไปไปซื้อเบียร์ดิ๋ -..-

เดินกลับมาอีกรอบพ่อไปกินเบียร์ อ้าวแม่หวัดดี อือๆ หวัดดี มาสะเย็นเลย

อะหะๆๆ

หลังจากนั้นก็ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    รีบกลับเลยคับ กลับไปกราบท่านเลย

กล่าวขอบคุณ
    125
    ก็ยังว่าอยู่ครับ ครอบครัวผมการแสดงความรักไม่ได้ลึกซึ้ง แบบแสดงออกแบบเต็มๆ ถ้าให้กลับไปไหว้พอเข้าใจครับ กลับไปกราบนี้เหมือนผมจะไปเมืองนอก หรือเรียนจบอะไรซักอย่าง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อาการเดียวกับผมเลยอะ

ของผมกลับบ้านไปก็เจอพี่ขอตัง ทั้งๆที่มันก็ทำงาน แล้วผมก็เรียนอยู่
    เงินจากพ่อแม่ผมก็ไม่ได้ขอ ตั้งแต่ มปลายจนเรียนปีสอง

ส่วนญาติคนอื่นๆ เหมือนชอบพูดจาถากถาง ประมาณว่าทำไมไม่เรียนหมอ วิศวะ พอจบจะได้เงินเดือนดีๆ
    ทั้งๆที่ปัจจุบัน ผมต้องรับเงินทุนจากคณะเพื่อเรียนในคณะที่ชอบ ถ้าไม่มีคณะนี้ ทุนนี้ ผมอาจจะไม่ได้เรียนต่อ

ก็เลยไม่ชอบกลับบ้านเหมือนเจ้าของกระทู้