ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมก็เล่นอยู่ครับแต่ผมเล่นไม่เก่งเท่าไร
    ผมชื่อPaInTNiN

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมชื่อ What the Fu.k!!!นะ
    ปล่อยชีวิตไปตามกาลเวลา...

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เร็วดีแท้ครับ โหลดแปปเดียว

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ขอบคุณครับ มาดันให้เกมนี้สนุกมาก

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934

Cool

ผมกำลังโหลดจาก putlocker ชั่วโมงนึงก็เสร็จ แต่เล่นได้ไม่ได้ไม่รู้
    ว่างๆเลยหาข้อมูลตัวละครมาให้อ่านกัน

1)Offensive (หน่วนบุก/จู่โจม)

-Scout
    พลัง: 125 HP
    ความเร็วในการเคลื่อนที่: เร็วมาก
    อาวุธ:
    1.Scattergun ปืนลูกซองคู่ที่มีประจำอยู่ตัวของscout ความแรงจะแรงกว่าลูกซองทั่วไปนิดหน่อย และความเร็วในการลีโหลด
    กับความเร็วในความยิงก็ไม่ต่างกับลูกซองทั่วไปมากนัก แต่จุดเด่นของปืนนี้มีอย่างเดียวคือ จำนวนการกระจาย
    ของกระสุนของScattergunมากกว่าลูกซองถึง50%
    2.Pistol(Scout) ความแรงเหมือนกับปืนพกของengineerแต่เปลี่ยนแม็กเร็วกว่า
    3.Bat ไม้เบสบอล มีพลังโจมตีน้อยกว่าอาวุธระยะประชิดทั่วไป แต่ว่าจะโจมตีได้เร็วกว่า
    ความสามารถพิเศษของตัวละคร: วิ่งเร็วที่สุดในเกมส์ กระโดดได้2เท่า

-Soldier
    พลัง: 200HP
    ความเร็วในการเคลื่อนที่: ช้า
    อาวุธ:
    1.Rocket launcher เป็นปืนบาซูก้าที่มีอานุภาพสูง บรรจุได้4นัด แล้วยิงรัวได้ การเปลี่ยนกระสุนค่อนข้างเร็ว ถ้าติดHit Damage
    ขึ้นมาจะฆ่าคนที่มีพลังต่ำกว่า 200HPได้ภายในนัดเดียว
    2.Shotgun ลูกซองธรรมดาทั่วไป
    3.Shovel พลั่ว(จะเอาไปขุดที่ไหนเนี่ย ) เป็นอาวุธระยะประชิด พลังโจมตีธรรมดาสามัญ
    ความสามารถพิเศษ: ถ้ายิงจรวดใส่ที่พื้นตนเองละก็จะทำให้กระโดดสูง โดยจะเสียพลังนิดเดียวเท่านั้น

-Pyro
    พลัง: 175 Hp
    ความเร็วในการเคลื่อนที่: ปานกลาง
    อาวุธ:
    1.Flamethrower ปืนไฟที่มีอานุภาพทำลายล้างสูงมาก แล้วแต่ระยะ ผู้ที่โดนไฟคลอก จะต้องดิ้นรนหาน้ำ ยิ่งถ้าด่านไหนไม่มีน้ำ
    ก็จะได้เปรียบเป็นอย่างยิ่ง
    2.Shotgun (ขี้เกียจอธิบาย )
    3.Fire axe ขวาน ใช้เป็นอาวุธระยะประชิด(หน้ากลัวตอนที่สับกระโหลก )
    ความสามารถพิเศษ: ชุดที่Pyroใส่อยู่ทำให้ Pyroอีกฝ่ายหนึ่งยิงปืนไฟแล้วจะไม่ติดไฟ

2)Defensive(หน่วยป้องกัน)
    -Demoman
    พลัง: 175 HP
    ความเร็วในการเคลื่อนที่: ปานกลาง
    อาวุธ:
    1.Grenade launcher เป็นปืนยิงระเบิด 3วินาที ที่มีอานุภาพสูง ซึ่งจะสูงกว่าบาซูก้านิดหน่อย แต่ถ้าศัตรูไปจิระเบิดที่ยิงออก
    มาแค่นิดหน่อยจะทำให้เดือดร้อนได้ แล้วจะสังเกตระเบิดตัวนี้ได้ยาก
    2.Sticky bomb launcher เป็นปืนระเบิดกับรีโมต สามารถยิงไปติดฝาผนังได้ ทำให้ยากต่อการสังเกตว่ามันอยู่ส่วนไหนของ
    มุม ถึงจะสังเกตได้แต่ก็เนื้อกระจายไปก่อนละ
    3.Bottle ขวดเหล้า เอาไว้ใช้ในระยะประชิดเท่านั้น ถ้าตีไปมาขวดเหล้าแตกจะเพิ่ม พลังโจมตีให้นิดนึง
    ความสามารถพิเศษ: ยังไม่เห็นมี ^^

-Heavy
    พลัง: 300 HP
    ความเร็วในการเคลื่อนที่: โครตช้ามากๆ
    อาวุธ: 1.Minigun เป็นปืนแรมโบ้ที่บรรจุกระสุนได้เยอะมากๆ ยิงไปแล้วจะกระจายไปเป็นที่เป็นทาง อย่าง1 นัดยิงไปได้ 6กระสุน
    2.shotgun
    3.Fists หมัดหนักๆที่ทำให้คุณสลบคาที่ได้
    4.sandwich กินแล้วเพิ่มพลัง 150HP
    ความสามารถพิเศษ: ยังไม่เห็นมี

-Engineer
    พลัง: 125 HP
    อาวุธ:
    1.Shotgun
    2.Pistol(engineer) ถึงจะฟังดูธรรมดาแต่มีกระสุนบรรจุกว่า200นัด
    3.Wrench ประแจเอาไว้โจมตีระยะประชิดหรืออัพเกรด Sentry gun
    4.PDA เอาไว้เลือกBuild ของengineer
    ความสามารถพิเศษ: สร้างป้อมปืน สร้างTeleport สร้างเครื่องเติมกระสุนเติมพลัง

3)Support(หน่วยสนับสนุน)
    -Medic
    พลัง: 150 Hp
    ความเร็วในการเคลื่อนที่: เร็ว
    อาวุธ:
    1.Syringe gun ปืนเข็มฉีกยา อานุภาพทำลายน้อย แต่จะสามารถ ฟาม ได้เยอะ โดยการยิงขึนไปข้างบนแล้วให้กระสุนตกลงมา
    เหมือนกับในหนังสามก๊ก ยิงธูนขึ้นไปบนฟ้าแล้วก็ตกลงมาเอง หรือจะยิงแบบตรงๆก็ได้แต่ต้องเล้งเป้า
    เกินหัวหน่อย
    2.Medigun ปืนhealing สามารถยิงใส่พวกตัวเองแล้วก็สามารถให้เกิน 50%ได้ด้วย ในเมื่อhealไปเรื่อยๆ?berCharge จนกว่าจะ
    ในเมื่อเต็ม แล้วกดเมาส์ขวาตนเองและเพื่อนที่healอยู่จะกลายเป็นอมตะช่วงหนึ่ง
    3.Bonesaw เลื่อยหมอ เอาไว้ใช้ในระยะประชิด
    ความสามารถพิเศษ: เมื่อตนเองถูกโจมตี พลังของตนเองจะเพิ่มขึ้นทีละหน่อย

-Sniper
    พลัง: 125 Hp
    ความเร็ว: ปานกลาง
    อาวุธ
    1.Super Sniper rifle เป็นปืนสไนเปอร์ที่สามารถชาจร์ได้ ยิงชาจร์ยิ่งมีอนุภาพ แต่ถ้ายิงที่หัวของศัตรูจะทำให้อนุภาพ
    เพิ่มเป็น3เท่า
    2.Submachine gun ปืนกลเบาเอาไว้สู้ในระยะประชิดเท่านั้น
    3.Spata ดาบ เอาไว้สู้ในระยะประชิด
    ความสามารถพิเศษ: ไม่มี

-Spy
    พลัง: 125 hp
    ความเร็ว: ปานกลาง
    อาวุธ:
    1.Revolver ปืนลูกโม่ที่มีอานุภาพมากกว่าปืนพก และเปลี่ยนแม็กเร็ว
    2.Electro sapper เครื่องช๊อตไฟฟ้าที่มีไฟฟ้าแรงสูง เอาไว้ติดBuildของ engineer แล้วทำให้Buildพังอย่างรวดเร็ว
    3.Knife เอาไว้สู้ในระยะประชิด ถ้าแทงจากข้างหลังศัตรูจะทำให้ตายในทีเดียว
    4.Disguise kit บุหรี่ เอาไว้เลือกตัวละครในการปลอมตัว
    ความสามารถพิเศษ: สามารถล่องหนได้ สามารถฆ่าศัตรูได้ใน 1 Hit

เครดิต : overclockzone.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 14752 : 11th November 2011 เมื่อ 12:46

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    item standrad กับ item rare ต่างกันยังไงครับ

~บุคคลนิรนามในบอร์ด~
    ......!! ฟุเนี้ยว!
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    http://www.upfree.com/user_upload/im...2UtMjaW1hZ.JPG ผมโหลดเกมส์ไม่ได้อะครับมันขึ้นงี้ทำไง
    แง่ม แง่ม!!.. แง่ม ฟุเนี้ยววว >.,<

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พื้นที่ไม่พออ่ะครับ ของผมก็เป็น ไปลบโปรแกรมออกก็ลงได้อ่ะครับ ของคุณนี้สงสัยต้องลบเยอะเลย ไม่มีว่างเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    แรกๆเล่นอาจจะเบื่อนะเพราะยังเล่นไม่เป็น แต่พอเล่นเป็นหมดนี่เป็นอะไรที่มันส์โครตๆครับเกมนี้ ให้ทนเล่นไปเรื่อยๆครับสำหรับผู้มาใหม่ ผมเองเล่น ฟรีมาตั้งแต่วันแรกๆเล่นจนเบื่อละของเต็มไม่เคยเติมเงินเลย 555+ เลิกมาเกือบ 2 เดือนได้ละ นึกว่าเลิกกันไปหมดละ
    ไว้ว่างๆจะเข้าไปเล่นนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หาเซิฟเล่นพอดีเลย
    Origin : InvisibleHuman l BATTLELOG : InvisibleHuman l Steam : InvisibleHuman

Surin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    http://www.gametracker.com/search/tf2/TH/? << ดูเซิพไทยได้ที่นี้นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เคยเล่นมาตั่งแต่สมัยยังเป็นเกมกล่อง สนุกมากๆ ตอนนี้เปิดฟรีแล้วก็ยังสนุก>.<

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ทักกันได้ ผม mastapop

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    55 ผม MsSpeznaz นะครับ ทักทายได้ เพิ่งหัดเล่นได้ 2 วัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมถามไรหน่อยดิ ผมกดจะโหลดแล้ว อยากถามว่าตอนโหลดมันเปลี่ยนdisk ลงได้ไหมอ่ะรู้สึกมันจะเอาลงไว้ disk c มั่ง ของผมเหลือ 1.63 gib เองอ่ะdisk d เหลือเพียบแต่เปลี่ยนไม่เป็น T-T

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ทำไมตอนโหลด มันบอก เนื้อที่ว่างในdisk 0 mb อ่ะ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    คุยใมค์ยังไง !!

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aren66 อ่านกระทู้
    http://www.upfree.com/user_upload/im...2UtMjaW1hZ.JPG ผมโหลดเกมส์ไม่ได้อะครับมันขึ้นงี้ทำไง
    ดูจากความจำที่เหลือในคอมพิวเตอร์คุณหมดแล้วเลยโหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คือเวลาจะโหลดต่อจากของเดิมต้องทำยังไงมั่งอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ขุดๆ -0-----------------------

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    เป็น เกมส์ในสตรีมที่ผมเล่นเยอะที่สุดแล้วครับ ส่วนตัวชอบ soldier