ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Pro Evolution Soccer CLUB @JKG

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยคนครับ ติดตามเล่น pes มานานและ..
    ''คิด'' แล้วไม่ทำ..ดีกว่าทำแล้ว ''ไม่คิด''

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    ทักทายหน่อยครับบบบบ เงียบมากกกก

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    จัดไปครับ เงียบเหลือเกิน

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    อยากลองเปลี่ยนไปเล่นfifaบ้างจัง รู้สึก มึนๆกับpesแล้ว
    No Money . , . , . , . No Honey

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    nomad ครับ ชอบเล่นทีม CHELSEA FC คับ ระดับ Top Player ครับ

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419

เอาแบบการจัดทีมมาแนะนำสำหรับ Quick Counter ครับ

เน้นกองหน้าเป็นหลักครับ ที่เหลือพยายามยัดเป็นตัวรับไว้ ประมาณว่าได้บอลแล้วหวดทิ้งไปด้านหน้าเลยนั้นแหละ

บอกไปก็เท่านั้นแหละ สุดท้ายก็อยู่ที่สไตล์การเล่นของแต่ละคน

ปล. MLนี้ สร้างใหม่ โกงตังค์แล้วลองเล่นดู
    ปล.อีกที สาเหตุที่เอารูนี่กับโรนัลดิญโญ่ ไว้ตรงนั้นก็เพราะ Long Range Drive อย่างเดียวเลยนะเนี่ย

ส่วนนี้สกิลจาการ์ด Long Range Drive เพื่อใครไม่รู้จัก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taethemember : 9th July 2012 เมื่อ 21:38

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518

ไม่ได้เล่นนานลองเล่นดุ
    • dOn't Give Up !! •

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ท่านถามคำถาม ที่ท่านตอบเอง

วิธีที่ทำให้กองหน้ามาเป็นกองหลังตอนฟรีคิก เวลารอโหม่งตอนฟรีคิก กองหน้าไปยืนอยู่หลัง

ผมละงง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    นั่นดิครับ 5555
    โทษทีครับ พอดีรีบไปหน่อยพิมพ์ผิดเลย 5555 แก้แล้วนะครับ
    อยากรู้วิธีที่ทำให้กองหน้าไม่ลงมาเป็นกองหลังตอนลูกฟรีคิกอะครับ
    พอดีว่าตัวให้คู่หลังสองตัว ดันขึ้นไปรอโหม่ง แต่กองหน้าดันลงไปอยู่หลังแทนอะครับ รู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lanlanla : 27th July 2012 เมื่อ 21:16
    No Money . , . , . , . No Honey

New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lanlanla อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีที่ทำให้กองหน้าลงมาเป็นกองหลังตอนลูกฟรีคิกอะครับ
    พอดีว่าตัวให้คู่หลังสองตัว ดันขึ้นไปรอโหม่ง แต่กองหน้าดันลงไปอยู่หลังแทนอะครับ รู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ

วิธีที่ทำให้กองหน้ามาเป็นกองหลังตอนฟรีคิก เวลารอโหม่งตอนฟรีคิก กองหน้าไปยืนอยู่หลัง

ผมละงง

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ผมละงง
    นั่นดิครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ผมแก้ละ 555 พิมพ์ผิด
    แก้[อยากรู้วิธีที่ทำให้กองหน้า"ไม่"ลงมาเป็นกองหลังตอนลูกฟรีคิกอะครับ
    พอดีว่าตัวให้คู่หลังสองตัว ดันขึ้นไปรอโหม่ง แต่กองหน้าดันลงไปอยู่หลังแทนอะครับ รู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ]

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lanlanla อ่านกระทู้
    ผมแก้ละ 555 พิมพ์ผิด
    แก้[อยากรู้วิธีที่ทำให้กองหน้า"ไม่"ลงมาเป็นกองหลังตอนลูกฟรีคิกอะครับ
    พอดีว่าตัวให้คู่หลังสองตัว ดันขึ้นไปรอโหม่ง แต่กองหน้าดันลงไปอยู่หลังแทนอะครับ รู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ]
    ถ้าจะทำให้กองหน้าไปรอโหม่ง กองหลังจะไม่ขึ้นนะ

ถ้ากองหลังขึ้น กองหน้าจะลงมาแทน

วิธีแก้มันอยู่ไอตรงแถบล่างแผนจัดทีมครับ ลองเลื่อนๆหาดูผมจำไม่ได้

แถวๆรองสุดท้าย กดเข้าไปเลื่อนลงมาล่างสุดมันจะเขียนว่า Player to join attack อะไรสักอย่าง ติ๊กเอา คู่ Center ออกครับ

กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ถ้าจะทำให้กองหน้าไปรอโหม่ง กองหลังจะไม่ขึ้นนะ

ถ้ากองหลังขึ้น กองหน้าจะลงมาแทน

วิธีแก้มันอยู่ไอตรงแถบล่างแผนจัดทีมครับ ลองเลื่อนๆหาดูผมจำไม่ได้

แถวๆรองสุดท้าย กดเข้าไปเลื่อนลงมาล่างสุดมันจะเขียนว่า Player to join attack อะไรสักอย่าง ติ๊กเอา คู่ Center ออกครับ
    ก็คือผมอยากให้ทั้งกองหลังกองหน้าขึ้นไปอยู่ด้วยกันอะครับ ทำอย่างไง???

กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ทำไมกระทู้มันตกแบบนี้เนี่ย ดันๆๆๆๆๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    I Love Pro Evolution Soccer ขอ ติดตาม Club ด้วยคนครับ อยากเล่น PES 2013 จัง ออกเมื่อไหร่กันหนอ ^^

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ชอบเกมบอลทุกเกมครับ แต่ที่ชอบมากที่สุดคือ PES นี่แหล่ะ
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แนะนำตัวด้วยครับ ขอเข้าสมาชิกคลับด้วย1คนเน้อ (มาจาก winning.in.th)

ชื่อ ExCellence (Top Player+Super Star)
    เล่นมาตั้งแต่ Perfect Eleven ก่อนจะมาติดใจ FIFA 96-99
    และกลับมาเล่น Winning 3-2013(เดโม) ส่วน FIFA เลิกเล่นตั้งแต่ภาค 2000
    ไม่ประทับใจกราฟฟิคและเกมเพล์เลย ดีแค่ลิขสิทธิ์ตรงแค่นั้นเอง
    และหันกลับมาเล่น FIFA10 ที่ทำได้ดีขึ้น เกมเพลย์ดีขึ้น นักเตะพริ้วมาก
    จนผมเขวไปพักหนึ่ง และผมมาผิดหวัง PES 2011 เลยปันใจไปเล่น FIFA10-11
    แต่มันตัด PES ไม่ขาด พอภาค 2012 ออกมาและทำดีกว่า 2011 เลยกลับมาเล่น PES เหมือนเดิม
    อาจสลับกลับไปเล่น FIFA บ้างเป็นครั้งคราว แต่ก็ไม่บ่อยเท่า PES ^^

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    tanapoom625[professional] ครับ
    KEEP WALKING

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: