ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

Question ช่วยแนะนำทีครับเรื่อง External Harddisk Seagate [หน้าเครียด]

Seagate goflex พอดีผมซื้อ เจ้านี่มาครับที่งาน คอมมาร์ต จากร้านBanana IT ซึ่งตอนแรกก็ใช้โอนไฟร์ได้ปกติ แต่พอเมื่อวาน
    พอโอนไฟร์ใหญ่ๆ ไฟที่หัวเครื่องHDD จะดับ[เสียบUSBหลังเครื่องแล้วน่ะครับ] แล้วค้างไปเลย ซึ่งผมลองไปใช้คอมอีกตัว
    ของอา มันก็โอนได้ปกติครับไฟไม่ดับ ทีนี้ ผมคิดว่า มันอาจจะเกิดจาก USB ส่งไฟให้มันไม่พอ เลยมีคนแนะนำให้ผม
    ไปหาซื้อ สายY คือ USB 2หัวนั่นแหละ แต่มันติดที่ HDD ตัวนี้เป็น USB3.0 อ่ะครับ ถ้าเอาสาย USB 2.0 มาต่อกับมัน
    มันจะได้ เหรอ? แล้วมันจะมีสาย Y ของรุ่นนี้ไหมเนี่ย ช่วยทีครับ ... T T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ไม่รู้สินะ ผมว่าลองถามทางร้านดูดีกว่า เผื่อเค้ามีคำแนะนำที่เหมาะสม

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ที่มันมี 2 หัวเพราะหัวหนึ่งสำหรับจ่ายไฟ อีกหัวสำหรับถ่ายโอนข้อมูล ที่บอกว่าไปเสียบเครื่องอื่นแล้วใช้ได้อาจเป็นเพราะเครื่องเราถ้าไม่ใช้ port usb มีปัญหาก็ตัวไดร์เวอร์ usb มีปัญหา ผมเคยเป็นเหมือนกันแต่แก้ไม่ได้ซักทีเลยตัดใจลงวินโดวส์ใหม่ก็กลับมาใช้ได้ปรกติ