คือเครื่องผมเป็นอะไรไม่รู้ หาสาเหตุมาเยอะละ คือ เปิดเครื่อง บูทอะไรเสร็จเรียบร้อย (ถ้ารีบ) เข้าเน็ต มันจะหลุด แล้วต่อเน็ตไม่ได้ รีก็ไม่รี ปิดก็ไม่ปิด ต้องกดปิดแล้วเปิดใหม่ถึงจะได้
Windows ลองมาจนจะหมดทุกอันแล้วมั้ง ยังเหมือนเดิม ไปหาวิธีการที่ว่า windows 7 unidentified network ก็ยังไม่ได้ (ใช้ Wireless)

ลองอัพเดทหมดคอมแล้ว ก็็ยังเหมือนเดิม แล้วเวลาโหลดจะเป็นเหมือนอาการ ดังกล่าวด้วยครับ คือโหลดสักพักเน็ตหลุด ต้องกดผิดแล้วเปิดใหม่ จะอัพเดิม Firmware (ใช้ Dlink) มันก็บอกว่า โซนเอเชียใต้ห้ามอัพ ใช้รุ่น Dwa 125 150 USB Adapter ครับ ทำไงบอกผมที