ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

ถามเรื่องแผ่น xbox360ที่ขายที่ร้าน

ไม่ทราบว่าที่ร้านพวกแผ่น XGD3 ทางร้านใช้iXtreme Burner Max ในการไรท์ไหมคับ เครื่องผม LT3.0 กลัวซื้อมาแล้วลง HDD ไม่ได้ ถ้าไม่ใช้iXtreme Burner Maxในการไรท์ ผมไม่ค่อยอยากเล่นจากแผ่นเพราะอยากจะภนอมหัวอ่านคับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ทางร้านไรท์แผ่นเกมโดยใช้เครื่องมือและ Software ที่ถูกต้องทุกอย่างครับเช่น iHAS Burner, LT MAX, Image burn ไรท์ที่ความเร็ว 2.4x สามารถตรวจสอบได้ด้วย abgx360 ได้ (ทำยังไง ?) และก่อนที่จะนำแผ่นมาจำหน่าย ทุกแผ่นได้ทดสอบการ install แล้วว่าสามารถลงเครื่องหรือ install ใน HDD ครบ 100% ครับ หากสนใจสั่งซื้อ ลองเลือกรายชื่อเกมที่นี่ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ทางร้านไรท์แผ่นเกมโดยใช้เครื่องมือและ Software ที่ถูกต้องทุกอย่างครับเช่น iHAS Burner, LT MAX, Image burn ไรท์ที่ความเร็ว 2.4x สามารถตรวจสอบได้ด้วย abgx360 ได้ (ทำยังไง ?) และก่อนที่จะนำแผ่นมาจำหน่าย ทุกแผ่นได้ทดสอบการ install แล้วว่าสามารถลงเครื่องหรือ install ใน HDD ครบ 100% ครับ หากสนใจสั่งซื้อ ลองเลือกรายชื่อเกมที่นี่ครับ
    ขอบคุณคับผม ว่าแต่ armored core V asia eng ออกแล้วทางร้านเอามาลงยังคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ออกแล้วครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=731
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ไม่ทราบว่าทางร้านใช้แผ่นยี่ห้ออะไรในการไรท์เกมหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ทางร้านไม่ค่อยสนใจเรื่องของยี่ห้อเท่าไรครับ เพราะในบางครั้งยี่ห้อดีๆบางยี่ห้อ ไรท์ออกมาแล้วมีปัญหา Verified หรือ Install ในเครื่องไม่ผ่าน ที่ทางร้านของเราสนใจคือ Disc ID ครับ เพราะสามารถบอกได้ถึงโรงงานที่ผลิตว่าผลิตมาจากที่ไหน คุณภาพเป็นอย่างไร ทางร้านของเราใช้ Disc ID 3 รุ่นครับคือ
    - MKM-003-00
    - UMEDISC-DL1-64
    - RITEK-S04-66

ดังนั้นแผ่นที่ไรท์ออกมาจึงไม่ค่อยมีปัญหา สามารถทำการ Verified แผ่นและ Install ลง HDD ครบ 100% ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ทุกเกมของผมที่เป็นXGD3อะครับ ลงhddได้100เปอ แต่เล่นไปสั่งสักพักเด้งออกจากเกม แล้วเครื่องก็รีไปเลยครับ ต้องลบเกมในhhdออกหมด ลองเช็คแผ่นดูแล้วปรากฎว่ามีขนาดแค่8.5เอง เกิดจากไรท์ไม่เต็ม8.7ใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ลองเช็คจากโปรแกรม abgx360 ดูซิครับ (ทำยังไง?)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: