ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

เครื่องคอมค้างบ่อยมากครับ

ก็หลังจากที่ลง window ใหม่แล้วก็ค้างครับ คือ ถ้าไม่ขยับประมาณ 5 นาที ก็จะค้างไปเลยครับ ค้างดื้อๆไม่เตือนไม่ขึ้นอะไรเลยครับ เกิดจากอะไรอ่ะครับ
    window ที่ลงใหม่เป็น XP darklite ครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    Windows ผิดปกติครับ ถ้าก่อนหน้านี้ ไม่เป็นอะไร ก็ต้องโทษ ที่ Windows เลยครับ
    Trying not to feel the same

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    สงสัยอย่างแรกคือhdd จะแย่แล้วครับ มีbad ลองแสกนดู

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,762
    ถามกันมาเยอะครับ windows ยังไงก็แนะนำตัว original ธรรมดาครับ

พวกแปลง ๆ ทั้งหลาย ไม่ได้เรื่องซัก อัน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    สงสัยอย่างแรกคือhdd จะแย่แล้วครับ มีbad ลองแสกนดู
    อีกอย่าง ถ้าไม่ได้ทำอะไร5นาทีมันก็ค้าง ก็ลองเข้าไปที่ตั้งสกีนเซฟเวอร์ กดเป็นNONEลองไม่ใช้ดู

ผมเคยเป็น อาจเป็นที่วินโด้ก็ได้ ค่อยๆแก้ไขไปครับ