ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

ผมมีนิยายซอมบี้มาฝากน่ะครับไม่รู้ว่าได้อ่านกันรึยัง

นี่เว็บครับ http://writer.dek-d.com/Boydkung/wri....php?id=526870

นิยายเรื่องนี้ ผมอยากให้ลองอ่านดูน่ะครับ เพราะมีทั้ง ความรัก ตลก มิตรภาพ เอาชีวิตรอด ครับ

เครดิต http://writer.dek-d.com

ปล.มีคำหยาบนิดหน่อยๆ และออกติดเรท 18+ ด้วยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StormRain : 17th April 2012 เมื่อ 16:00

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เอามาแปะแค่แบบนี้จะดีเหรอครับ เพราะมันเหมือนโปรโมตทางอ้อมพิลึก (แถมเอาคำว่า 18+ มาแปะล่อตาล่อใจให้คนอ่านอีกตะหากนะ - -)
    ถ้าอ่านดูแล้วจับได้ว่ามันมีฉาก 18+ ที่ต้องห้าม ตามที่ในนี้กำหนดไว้จริงๆยังไงก็ผิดนะครับ แล้วกระทู้ก็จะถูกลบไปด้วย

ทางที่ดีหากว่าเรื่องนี้คุณเป้นเจ้าของ ก็น่าจะมีไฟล์เนื้อเรื่องสำรองเอาไว้อยู่ ก็คลีนเนื้อเรื่องตัดส่วนต้องห้ามออกไป แล้วมาเเปะในนี้ดีกว่า
    แต่ถ้าไม่ใช่เจ้าของเนื้อเรื่องก็ควรทำการตกลงขอกับเจ้าของเรื่องให้เรียบร้อย แล้วนำเนื้อเรื่องที่คลีนไปแล้วมาลงที่นี่
    และสุดท้ายก็แปะลิ้ง และชื่อคนแต่งไว้เป็นเครดิต ให้ผู้อื่นไปกดอ่านแบบเต็มๆเอาเองจะดีกว่า

ขอแจ้งให้ทราบ ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ไม่เห็นก็ไม่ได้หมายความว่าไม่อยู่นะจ๊ะ
    ...แค่เน็ตไม่ดีเข้าเว็ปแล้วชอบค้าง ( . .)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    เอามาแปะแค่แบบนี้จะดีเหรอครับ เพราะมันเหมือนโปรโมตทางอ้อมพิลึก (แถมเอาคำว่า 18+ มาแปะล่อตาล่อใจให้คนอ่านอีกตะหากนะ - -)
    ถ้าอ่านดูแล้วจับได้ว่ามันมีฉาก 18+ ที่ต้องห้าม ตามที่ในนี้กำหนดไว้จริงๆยังไงก็ผิดนะครับ แล้วกระทู้ก็จะถูกลบไปด้วย

ทางที่ดีหากว่าเรื่องนี้คุณเป้นเจ้าของ ก็น่าจะมีไฟล์เนื้อเรื่องสำรองเอาไว้อยู่ ก็คลีนเนื้อเรื่องตัดส่วนต้องห้ามออกไป แล้วมาเเปะในนี้ดีกว่า
    แต่ถ้าไม่ใช่เจ้าของเนื้อเรื่องก็ควรทำการตกลงขอกับเจ้าของเรื่องให้เรียบร้อย แล้วนำเนื้อเรื่องที่คลีนไปแล้วมาลงที่นี่
    และสุดท้ายก็แปะลิ้ง และชื่อคนแต่งไว้เป็นเครดิต ให้ผู้อื่นไปกดอ่านแบบเต็มๆเอาเองจะดีกว่า

ขอแจ้งให้ทราบ ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับที่ช่วยเตือน ผมจะถือว่านี้เป็นบทเรียน แล้วก็เชิญลบได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้

+18 คงจะในความหมายของการใช้ภาษาและความรุนแรงครับท่าน ไม่ใช่้ความหมายคนแก่หื่นอย่างเรา (//หัวเราะ)
    ผมอ่านดูแล้วมีเนื้อหาเกี่ยวกับความรุนแรงแล้วก็การใช้คำไม่สุภาพอยู่ครับ แต่ว่าไม่ได้มีการร่วมเพศ (เท่าที่อ่านในเวลานี้ถึงบทที่14 ยังไม่พบฉากแบบนั้นครับ)
    มาจากเด็กดี ผมคิดว่าไม่น่ามีฉากแบบนั้นหรอกขอรับ แต่ยังไงก็เชิญท่านMod จัดการตามขั้นตอนต่อไปครับผม

LoveSeeker

นิยาย:การทหาร พจญภัย วิทยาศาสตร์

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoveSeeker อ่านกระทู้
    +18 คงจะในความหมายของการใช้ภาษาและความรุนแรงครับท่าน ไม่ใช่้ความหมายคนแก่หื่นอย่างเรา (//หัวเราะ)
    ผมอ่านดูแล้วมีเนื้อหาเกี่ยวกับความรุนแรงแล้วก็การใช้คำไม่สุภาพอยู่ครับ แต่ว่าไม่ได้มีการร่วมเพศ (เท่าที่อ่านในเวลานี้ถึงบทที่14 ยังไม่พบฉากแบบนั้นครับ)
    มาจากเด็กดี ผมคิดว่าไม่น่ามีฉากแบบนั้นหรอกขอรับ แต่ยังไงก็เชิญท่านMod จัดการตามขั้นตอนต่อไปครับผม

LoveSeeker
    ใช่ครับ ผมแวะไปอ่าน+สำรวจมาแล้ว ด้วยความหื่นจัด เอ๊ยไม่ใช่ ก็ยังไม่พบฉากนั้นเลยครับ

---------------------------------------------------------------

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ่านจบตั้งนานแล้วย่ะ !!!

By Stormwind [Female]
    TKM Love Vs Zombies นี่แหละ นิยายของจริง

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    18+ ในนิยายนี่สำหรับผมนะจะเกี่ยวกับเรื่องเพศและความรุนแรงแบบเสียดสีสังคม เชื้อชาติ ศาสนา หรือการทารุณกรรมทางเพศมากกว่า
    ถ้าเป็นเรื่องภาษาและเลือดผมยังให้ต่ำกว่า 18+ ด้วยซ้ำ สำหรับกรณีนี้ก็ไม่ถึงกับต้องลบกระทู้ไปหรอกครับ ตกลงกับเจ้าของเรื่องได้แล้วก็เริ่มเอาบทที่ 1 ออกมาแปะได้เลย อย่าลืมให้เครดิตผู้แต่งด้วยนะ
    ไม่เห็นก็ไม่ได้หมายความว่าไม่อยู่นะจ๊ะ
    ...แค่เน็ตไม่ดีเข้าเว็ปแล้วชอบค้าง ( . .)

กล่าวขอบคุณ
    121
    18+ ในนิยายนี่สำหรับผมนะจะเกี่ยวกับเรื่องเพศและความรุนแรงแบบเสียดสีสังคม เชื้อชาติ ศาสนา หรือการทารุณกรรมทางเพศมากกว่า
    ถ้าเป็นเรื่องภาษาและเลือดผมยังให้ต่ำกว่า 18+ ด้วยซ้ำ สำหรับกรณีนี้ก็ไม่ถึงกับต้องลบกระทู้ไปหรอกครับ ตกลงกับเจ้าของเรื่องได้แล้วก็เริ่มเอาบทที่ 1 ออกมาแปะได้เลย อย่าลืมให้เครดิตผู้แต่งด้วยนะ
    ครับผมเข้าใจแล้วครับ เดี๋ยวผมจะลองไปตกลงกับเจ้าของเรื่องก่อนน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StormRain : 19th April 2012 เมื่อ 11:04