ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781

ขอถามรายระเอียด การเพิ่ม COD MW3 เข้า Steam

คือถ้าผมได้แผ่นเกมแท้มาแล้ว แล้วนำ Cd-Key ไปใส่ใน Steam จะได้ใช้ไหมครับ
    แล้วถ้าผมไม่อยากโหลด COD MW3 ผ่าน Steam เราสามารถลงเกม COD จากแผ่นได้ป่าวครับ
    แล่วเวลาเปิดเกมใน Steam มันจะเล่นได้ไหมครับ
    (คำถามผมอาจงง สรุปง่ายๆคือ ผมจะนำ Cd Key จากแผ่นแท้ไปเพิ่มผลิตฑภัณน์ใน steam ทำให้เกมอยู่ใน Stea, แล้วลงตัวเกมจากแผ่นแท้ไม่ต้องโหลดตัวเกมของสตีมได้ไหมครับ)

ช่วยๆหน่อยครับถ้าได้ขอวิธีทำหน่อยนะครับ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ขอดันหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ทำได้ครับ ลงเกมจากแผ่นเลยก็ได้

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bossdoom อ่านกระทู้
    ทำได้ครับ ลงเกมจากแผ่นเลยก็ได้
    คือว่าผมอยากให้เกมมันอยู่ใน Steam อะ่ะครับจะได้เล่นกับเพื่อนสะดวกๆ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ก็ทำได้ครับ เพราะผมก็ไปซื้อแผ่นมาเหมือนกัน

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ประมาณนี้ ยืมภาพ ดอท 2 มานะ

ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ลงเหมือนปกติมันเชื่อมกับsteam อยู่แล้ว mw3 อะ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ถูกอย่างที่เรปบนพูดนะ
    เกมนี่อ่ะไม่ว่ากล่องหรือkey ก็ผ่านสตีมอยู่แล้ว แล้วก็ลงผ่านแผ่นได้เลยใส่แผ่นตอนที่เราล็อกอินไอดีอยู่อ่ะแล้วกรอกคีย์ลงไปตอนที่กำลังลงเกมอ่ะ -__-

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    งง อ่ะครับ ก็คือเราลงเกมตามปกติหรอคับ แล้วเกมมันจะไปอยู่ใน Steam ยังไงอ่ะ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OnsenExorcist อ่านกระทู้
    มันอยู่บนเดสทอปแต่เล่นเซิฟเวอร์เดียวกันกะสตรีม ...
    มีแผ่นก็ลงไปโลด อย่าเสียเวลาโหลดให้ยากเบย
    หมายถึงเวลาเล่นกับเพื่อนผมอยากจอยกับเพื่อนสะดวกๆอ่ะครับ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ลงไปเหอะ ถ้าแผ่นที่ใช้ไม่ใช่แผ่นเถื่อนก็เชื่อมกับ stream ได้แน่นอน 100% ลงไปเลยอย่าเสียเวลาครับ
    ลงไปแล้วจะเข้าใจที่ทุกคนพูดเองอะ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้
    ลงไปเหอะ ถ้าแผ่นที่ใช้ไม่ใช่แผ่นเถื่อนก็เชื่อมกับ stream ได้แน่นอน 100% ลงไปเลยอย่าเสียเวลาครับ
    ลงไปแล้วจะเข้าใจที่ทุกคนพูดเองอะ
    แล้วผมจะจอยกับเพื่อนได้ไงอ่ะครับ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    แล้วผมจะจอยกับเพื่อนได้ไงอ่ะครับ
    ลงให้เสดก่อนเหอะ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ