ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

New Update / Crysis 3 เปิดตัวแล้ว! พระเอกคนเดิม, Screenshot ใหม่สุดไฮโซ, วางขาย 2013

- Crysis 3 เปิดตัวแล้ว! พระเอกคนเดิม -
    Screenshot ใหม่สุดไฮโซ , วางขาย 2013

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    EA เปิดตัว Crysis 3 อย่างเป็นทางการแล้ว หลังจากหลุดนั่นหลุดนี่กันกระจายกันไปก่อนหน้า เกมใหม่ล่าสุดนี้ของค่าย Crytek
    จะวางจำหน่ายในช่วงต้นปี 2013 ทั้งบน Xbox360, PS3, และ PC
    (ถ้าโลกไม่แตกซะก่อน)
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใน Crysis 3 ผู้เล่นจะได้สวมบทบาทเป็น Prophet นักรบสุดไฮเทคในชุดนาโนสูทกันอีกครั้งใน New York ที่เดิม เพียงแต่คราวนี้ทั้งเมืองถูกปิดล้อมด้วย
    ‘นาโนโดม’ สรรสร้างโดย Cell Corporation ที่เรารบราฆ่าฟันกับพวกมันมาแล้วในภาคก่อน

Liberty Dome ใน New York จะเป็น ‘ป่าคอนกรีต’ อย่างแท้จริง อุดมไปด้วยป่ารกชัฏ หนองน้ำแน่นขนัด และแม่น้ำอันเชี่ยวกราด”
    EA/Crytek อธิบายรายละเอียดของ Crysis 3 บนเว็บไซต์

“ภายใน Liberty Dome จะแบ่งออกเป็น 7 พื้นที่สุดอันตรายที่เรียกกันว่า ’7 สิ่งมหัศจรรย์’ “

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

และจากที่เราเห็นไปในภาพหลุดต่างๆ Prophet จะมีอาวุธประจำกายใหม่คือ ธนูจักรกล พร้อมด้วยชุดนาโนสูทใหม่และอาวุธไฮเทคของมนุษย์
    ต่างดาวที่จะทำให้เขากลายเป็น “นักล่าที่เก่งกาจที่สุดในโลก” ดังที่ EA/Crytek โฆษณา

ส่วนกราฟฟิคก็ยังคงงามหยดย้อยหาใดจะเปรียบเช่นเดิม ด้วยขุมพลังของ CryEngine 3 ที่อัพเกรดขึ้นมาอีกขั้นจากภาคที่แล้ว …
    งานนี้คอมพิวเตอร์แก่ๆ (อย่างของผม) เป็นต้องน้ำตาตกในแน่

ใครที่สั่งจองตอนนี้บน Origin จะได้อัพเกรดเป็น Crysis 3 Hunter Edition ฟรีทันทีในราคา 1,499 บาท ซึ่งเกมเวอร์ชั่นพิเศษนี้จะมอบอาวุธพิเศษและ
    Dog Tags พิเศษให้ตั้งแต่เริ่มต้นสำหรับ Multiplayer รวมถึงเริ่มเล่นที่เลเวล 5 ทันที

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

-------[Gamers Unleashed]-------
    + ออกแบบกระทู้ข่าวโดย:Manthai +
    + ขอขอบคุณข้อมูลจาก:noob +
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 18th April 2012 เมื่อ 04:45

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มะมันแปลกๆยังไงไม่รู้รูปสุดท้ายนะ... ใช้ธนูยิงเอเรี่ยนแถมเป็นตัวที่โดนบาชูก้าไม่ตายอีกนะตัวนี้นิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เดวเจอทาร์จัง 555

EnGiNeEr!ng 'n GaMeR

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ไปเข้าป่ากัน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezreal อ่านกระทู้
    มะมันแปลกๆยังไงไม่รู้รูปสุดท้ายนะ... ใช้ธนูยิงเอเรี่ยนแถมเป็นตัวที่โดนบาชูก้าไม่ตายอีกนะตัวนี้นิ
    ไอ้ตัวนี้จุดอ่อนมีอยู่ 2 ที่ครับ 1.คือข้างหลังตรงสีเหลืองๆ 2.คือที่หัว ถ้าเราอ้อมหลังมันไม่ได้ให้เล็งไปแต่ที่หัวครับซักพักหัวมันจะระเบิด แต่ยังไม่ตายก็ยิงซ้ำตรงที่ๆมันไม่มีหัวนั่นแหละ

แปปเดียวตายครับ ธนูนี่ผมว่ามันไม่ใช่ธนูล่าสัตว์ธรรมดาๆหรอกนะครับ มันน่าจะยิงไปแล้วระเบิดได้หรือไม่ก็ปล่อยคลื่นหรืออะไรซักอย่างรบกวนภายในตัว เอเลี่ยนอาจจะยิงทีเดียว

ตายเลยก็ได้นะ ใครจะรู้ อ่อใช้ลืมบอกไปครับตัวนี้บาซูก้าไม่ตาย แต่ C4 2 ลูกกลางหลังหลับสนิทครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ปีหน้าจะได้เล่นไหมเนี่ย โลกแตกก่อนพอดี
    BEGONE THOTTTTTTTT

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    *****เฉ๋ง รอติดตาม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ภาค 1 เล่นไม่จบ ภาค 2 ไม่เคยเล่น ภาค 3 จะตายก่อนได้เล่นมั้ยเนี่ย

ไปหาภาค 2 มาเล่นดีกว่า ตอนแรกคิดว่ามันเป็นเกมส์ขายกราฟฟิคแต่เห็นในเว็บบอกเนื้อเรื่องก็ดี

เลยจะหามาลองเล่นสักหน่อย ส่วนตัวไม่ชอบแนวไฮเทค ชอบแบบ call of duy กับ battlefield มากกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    ปล.ใครที่สงสัยว่า Nomad ตัวเอกจากภาคแรกและผองเพื่อนหายไปไหน ไม่เห็นโผล่มาในภาค 2 เลย ลองหา Comic ที่ชื่อ
    Crysis’ (มีทั้งหมด 7 เล่ม) มาอ่านดูครับ จะเป็นเนื้อเรื่องช่วงรอยต่อระหว่าง Crysis ภาคแรกและภาคสอง

สำหรับใครที่ขี้เกียจหาการ์ตูนมาอ่าน สรุปสั้นๆ ว่า Nomad สละชีวิตเพื่อให้ Prophet และ Psycho หนีไปจากเกาะ ส่วนอาเจ๊ Helena (นางเอกภาคแรก)โดนลูกหลงตายคาที่

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ไอ้ตัวนี้จุดอ่อนมีอยู่ 2 ที่ครับ 1.คือข้างหลังตรงสีเหลืองๆ 2.คือที่หัว ถ้าเราอ้อมหลังมันไม่ได้ให้เล็งไปแต่ที่หัวครับซักพักหัวมันจะระเบิด แต่ยังไม่ตายก็ยิงซ้ำตรงที่ๆมันไม่มีหัวนั่นแหละ

แปปเดียวตายครับ ธนูนี่ผมว่ามันไม่ใช่ธนูล่าสัตว์ธรรมดาๆหรอกนะครับ มันน่าจะยิงไปแล้วระเบิดได้หรือไม่ก็ปล่อยคลื่นหรืออะไรซักอย่างรบกวนภายในตัว เอเลี่ยนอาจจะยิงทีเดียว

ตายเลยก็ได้นะ ใครจะรู้ อ่อใช้ลืมบอกไปครับตัวนี้บาซูก้าไม่ตาย แต่ C4 2 ลูกกลางหลังหลับสนิทครับ
    ใช่ครับ นั้นแหละจุดออ่อนของมัน ถ้าจะใช้บาซูก้ายิงให้ยิงที่หัว 2 นัดหัวและ ซ้ำด้วยปืนกล 1 ชุดดับ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เห็นแล้วอยากจะเล่นใจจะขาด 2013 เร๊อะ นานแท้

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ภาคสอง สปอยหน่อยนึงนะ.. ตอนจบเรากำจัดเอเลี่ยนหมดในนิวยอร์กหมดแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วไหงมันกลับมาอีกหว่า

น่าจะเปลี่ยนเมืองบ้างนะ เริ่มเบื่อ นิวยอร์ก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    หน้าปกน่าจะสวยกว่านี้หน่อยนะดูเหมือนFan Madeไงไม่รู้
    ขาย เร้าเตอร์ + โมเด็ม True 3 ตัว --> คลิ๊ก

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    1
    เอเลี่ยนบอกว่า ธนูปักเข่า 555

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ใช้ธนูแล้วเปลี่ยนเป็นโหมดบ้าพลัง คงแรงน่าดู

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ปีหน้าหรอออ

ต้องอัพคอมพ์ให้ทัน
    เร็วๆ นี้....

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    สปอย !!!!!
    ตอนจบ ภาค2 ไอ Alcatraz มันใช้ชุดนาโนสูทตัวเองที่กลายเป็น วัคซีนไป ทำลายเชื้อพวกเอเลี่ยน
    แล้วมันก็ ใกล้จะตาย มันเลยหาทหารที่ประจำการอยู่แถวๆนั้น หาคนรอดชีวิต แล้วจับใส่ ชุดนาโนสูท ซะ แล้วไอนี้คงเป็นตัวเองภาค 3

Alcatraz น่าจะตายตั้งแต่เริ่มเกมแล้ว แต่มันอยู่ได้เพราะนาโนสูท Prophet มันช่วยไว้ มอบชุดนาโนสูทให้ แล้วยิงตัวตาย เพราะตัวเองติดเชื้อเอเลี่ยน (ศพProphet นอนอยู่ข้างๆตอนเริ่มเกม)
    ตอน Alcatraz เอาชุดนาโนสูทให้ ไอทหารผู้โชคดีคนนั้น แล้วทหารคนนั้นก็ถาม ชื่อว่า จะให้เรียกคุณ ว่าอะไร Alcatraz ตอบว่า เรียก ผม ว่า Prophet !!!! (ก็คงกลายเป็นชื่อสำหรับคนที่ใส่ชุดตัวนี้)
    ตอนเกมจะจบ หน่วยความจำในชุดนาโน ก็มีภาพไอProphet ออกมา แล้วมันก็บอกว่า เอเลี่ยนไม่ได้มีอยู่แต่ในNew York แต่มันมีอยู่ทั่วโลก

..... จำได้แค่นี้ เล่นจบไปนานแหละ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shionvs อ่านกระทู้
    ภาคสอง สปอยหน่อยนึงนะ.. ตอนจบเรากำจัดเอเลี่ยนหมดในนิวยอร์กหมดแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วไหงมันกลับมาอีกหว่า

น่าจะเปลี่ยนเมืองบ้างนะ เริ่มเบื่อ นิวยอร์ก
    ใช้ๆแล้วตอนจบก็พระเอกคุยกับใครไม่รุชื่อkarl reschแล้วบอกว่าเรียก ผม ว่า Prophet

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_cat อ่านกระทู้
    สปอย !!!!!
    ตอนจบ ภาค2 ไอ Alcatraz มันใช้ชุดนาโนสูทตัวเองที่กลายเป็น วัคซีนไป ทำลายเชื้อพวกเอเลี่ยน
    แล้วมันก็ ใกล้จะตาย มันเลยหาทหารที่ประจำการอยู่แถวๆนั้น หาคนรอดชีวิต แล้วจับใส่ ชุดนาโนสูท ซะ แล้วไอนี้คงเป็นตัวเองภาค 3

Alcatraz น่าจะตายตั้งแต่เริ่มเกมแล้ว แต่มันอยู่ได้เพราะนาโนสูท Prophet มันช่วยไว้ มอบชุดนาโนสูทให้ แล้วยิงตัวตาย เพราะตัวเองติดเชื้อเอเลี่ยน (ศพProphet นอนอยู่ข้างๆตอนเริ่มเกม)
    ตอน Alcatraz เอาชุดนาโนสูทให้ ไอทหารผู้โชคดีคนนั้น แล้วทหารคนนั้นก็ถาม ชื่อว่า จะให้เรียกคุณ ว่าอะไร Alcatraz ตอบว่า เรียก ผม ว่า Prophet !!!! (ก็คงกลายเป็นชื่อสำหรับคนที่ใส่ชุดตัวนี้)
    ตอนเกมจะจบ หน่วยความจำในชุดนาโน ก็มีภาพไอProphet ออกมา แล้วมันก็บอกว่า เอเลี่ยนไม่ได้มีอยู่แต่ในNew York แต่มันมีอยู่ทั่วโลก

..... จำได้แค่นี้ เล่นจบไปนานแหละ
    ใช่คับผมก้จำได้ว่า เอเลี่ยนมันมีทั่วโลกนะเฮอะๆในภาค 2 มันเเค่ในนิวยอร์คเเค่นั้นเอง (สปอยอีกหล่ะ!!)

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    สุดยอดเลยชอบเกมส์นี้มากเลยอิอิ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมว่าธนูน่าจะเป็นธนูที่มีสาร หรือคลื่นตัวเดียวกับตอนจบภาค 2 ที่ปล่อยออกมาเอเลี่ยนตายหมด
    แต่ ทำไมต้องเป็นธนู - - อยากใช้อาวุธเอเลี่ยนมั่ง

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ผมว่าชุดนาโนสูทนี่ ตั้งแต่ภาคแรกละ ดูบางมุมมันเหมือนตัวเอกมันจะอ้วนๆไงไม่รู้อะ ชุดมันใหญ่เลยทำให้ดูอ้วนละมั้ง
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_cat อ่านกระทู้
    สปอย !!!!!

ไม่ครับ ตัว Alcatraz ที่เปรียบเสมือนคนตายนั้น และเชื้อของเอเลี่ยนที่ Prophet ในภาคแรกถูกลากตัวไปทดลองอะไรบางอย่าง ดูเหมือน Prophet ที่ตายไปนั้นคาดว่าตอนที่ทำลาย Core (แกนพลังงานที่เราทำลายฉากสุดท้าย) ร่างกายของ Alcatraz ไม่ได้สูญสลายไปทั้งหมด "แต่ น่าจะ รวมตัวกับ
    Prophet ที่แฝงอยู่ใน นาโนสูท 2 ที่ตัว Alcatraz สวมมันอยู่ เพราะนาโนสูท 2 ที่เหมือนกับมี วิญญาณของ Prophet อฝงในร่างเจ้าตัว Alcatraz ตอนสุดท้ายได้เข้าใจว่า Prophet ต้องการอะไร

ผมคิดว่า Prophet ได้เป็นหนึ่งเดียวกับ Alcatraz ในฐานะ "ร่างกายของ Alcatraz" ใน "รูปวิญญาณของ Prophet" และ เสียงที่กล่าวจากวิทยุที่ออกมา คือเสียง Prophet ไม่ผิดเป็นแน่

ลองสรุปตามที่ผมเข้าใจนะครับ อาจไม่ถูกก็ได้ = = บอกตรงๆ FEAR มึนกว่าเกมนี้เยอะ

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    1
    ****ดดดด อยากเล่น
    BETTER THAN YOU

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezreal อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่ธนูธรรมดาหรอกนะ ดูจากคันธนูสิ มันต้องมีอะไรพิเศษอยู่แล้วหละ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **