ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

Arrow [PC] Devil May Cry 4 - Full-Rip [MediadFire]

Devil May Cry 4
    [FULL-Rip]

รายละเอียดจาก : www.ozonegame.com
    มาแล้วเกมส์สุดฮิตยอดนิยม Devil May Cry ภาคที่ 4
    ของค่ายเกมชื่อดังแห่งประเทศญี่ปุ่น Capcom สำหรับคอเกมคอมพิวเตอร์ PC
    สำหรับในภาคล่าสุดนี้ พระเอกของเรื่องจะไม่ใช่ “ดันเต้” อีกต่อไป
    โดยจะเปลี่ยนเป็น “เนโร แองเจโล่”
    ที่มาพร้อมกับมือปีศาจที่ทรงพลังเหนือมนุษย์
    สามารถดูดศัตรูให้เข้ามาใกล้ตัว หรือใช้จับศัตรูเหวี่ยงได้
    หลายคนอาจสงสัยว่า ทำไม เนโร ถึงหน้าตาเหมือน ดันเต้ เหลือเกิน
    ความจริงคือเขาเป็นคู่แฝดกัน
    และฉากอันทรงพลังที่สุดในภาคนี้ที่ทุกคนรอคอยจะได้เล ่นคือ ฉากที่ เนโร
    ต้องต่อสู้กับ ดันเต้ ซึ่งผลจะออกมาเป็นเช่นไร!!
    ขึ้นอยู่กับตัวคุณเท่านั้นที่จะควบคุมทุกอย่างได้ สำหรับแฟนตัวจริงของ
    ดันเต้ ที่หลงรักมาดกวน ๆ ของเขา ไม่ต้องเศร้าใจกันไป เพราะ ดันเต้
    ยังคงมีบทบาทสำคัญในเกมภาคนี้ โดยเป็นฝ่ายตรงข้ามกับพระเอก
    ส่วนตอนจบจะกลับกลายมาเป็นเพื่อนพระเอกหรือไม่ อันนี้ต้องเล่นกัน เอาเองนะ
    ส่วนเหตุผลที่ Capcom เปลี่ยนตัวละครเอกในครั้งนี้ ไม่มีเหตุผลอะไรมากมาย
    เนื่องจาก ดันเต้ ได้โชว์หล่อมาแล้วถึง 3 ภาคเต็ม ๆ
    ทีมผู้พัฒนาเกมกลัวว่าแฟน ๆ จะเบื่อหน้า ดันเต้ ไปซะก่อน
    จึงปล่อยตัวละครใหม่อย่าง เนโร ออกมาสร้างความน่าสนใจนั่นเอง
    และแม้จะเป็นตัวละครใหม่ แต่ Capcom
    ไม่ได้ทิ้งเอกลักษณ์เฉพาะตัวอันโดดเด่นทิ้งไป นั่นคือ
    ตัวเอกของเกมจะต้องผมสีขาวเงิน และสวมชุดสีแดงสุดเท่ จุดเด่นที่สุดของ
    Devil May Cry 4 นอกจากมีตัวละครใหม่ นั่นคือ เนื้อเรื่องอันลึกลับ ซับซ้อน
    ที่สามารถนำพล็อตเรื่องไปสร้างเป็นภาพยนตร์ชั้นดีได้ เลย
    เรื่องราวเกิดขึ้นบนเกาะอันแสนห่างไกล ณ เมือง Fortuna
    มีองค์กรที่นับถือและศึกษาเรื่องราวของปิศาจสปราด้าอ ยู่ โดย เนโร
    ทำงานให้กับองค์กรที่ กำลังศึกษาเรื่องราวเกี่ยวกับสปราด้า
    (ซึ่งเป็นพ่อของดันเต้นั่นเอง) เขามี Red Queen และปืนอีกหนึ่งกระบอก
    เป็นอาวุธประจำกาย อีกทั้งมีมือขวาปีศาจที่สามารถปล่อยพลังได้ โดย เนโร
    เป็นมนุษย์ มิใช่ลูกครึ่งคนครึ่งปิศาจเหมือนดันเต้ ทำให้ไม่สามารถใช้ Devil
    Trigger ได้ นั่นคือ แปลงร่างเป็นปิศาจไม่ได้
    และสิ่งที่ขาดไม่ได้กับเกมส์นี้คือ ระบบการกดท่า Combo
    สำหรับคอเกมส์แอ็คชั่นไม่ควรพลาดครับ

Minimum System Requirements
    GHz
    Memory: 512 MB (1 GB for Vista)
    Hard Drive: 8 GB Free
    Video Memory: 256 MB (nVidia GeForce 6600 SM3
    Required)
    DirectX: 9.0c

part1 part2 part3 part4 part5
    part6 part7 part8 part9 part10
    part11 part12 part13 part14

วิธีการติดตั้งเกมส์

• แตกไฟล์ winrar ไว้ไดรฟ์ที่ต้องการให้เรียบร้อย
    • จากนั้นรันไฟล์ setup.bat ในโฟลเดอร์ Devil May Cry 4
    • กด Enter 1 ครั้ง จากนั้นก็รอโหลดให้เสร็จ
    • เมื่อโหลดได้ 99% มันจะถามให้ติดตั้ง Directx ก็ติดตั้งซะ
    • เมื่อครบ 100% แล้วตัวหนังสือจะเป็นสีเขียวกด Enter 1 ครั้ง จากนั้นก็เข้าเล่นได้เลยครับ

ภาพประกอบตอนติดตั้ง

ภาพ ScreenShot

credit: GIGKOK@JKG.COM
    อัพโหลดผมเอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับที่สละเวลามาให้ เด่วผมลองโหลดดูนะ ไม่ได้หรือได้ เด่วมาโพสบอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ขอบคุณอยางแรงเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 651
    ขอบคุณมากเลยนะครับ กำลังโหลดไปเล่นอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    กำลังโหลดครับ(partยังไม่เส็จ เน็ต 3bb เต่ามากช่วงนี้เป็นไรไม่รุ ^^)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เล่นแล้วครับ หนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เล่นไม่ได้หรือไฟล์เสียลิงค์เสียบอกนะครับ

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณ ครับ พี่ เล่น ได้ 100 เปอ เลย จ้า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    คือพาส 13-14 ไฟร์ไม่สมบูรณ์นะครับช่วยอัพให้ใหม่ที่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    part 11 โหลดไม่ได้ครับ ช่วยอัพไหม่ที

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ 1,000,000% ครับ ผมโหลดมาเล่นได้แล้ว ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบพระคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    เอ่อคือว่านะครับมันเล่นได้แล้วครับแต่ว่ามันไม่มีเสียงอะครับทำยังไงครับ

เสียงในเกมลองปรับแล้ว

อัพเดท Driver เสียงแล้ว

อัพเดท DX แล้ว

แล้วปัญหาอยู่ที่ไนอ่ะครับช่วยผมทีผมไม่อยากเล่นเกมคนใบ้ - -*

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ขอบคุณคับมายืนยันนอนยันนั่งยันตีลังกายันเลยว่าโหลดได้ 1000000000000000000000000000 เปอร์เซ็น

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่น แล้ว ภาพ สวย ดี

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เคยโหลดแล้วเล่นได้จริงแต่เข้าเล่นแล้วกลับหน้าเมนูหลักไม่ได้ไม่รู้เป็นไร

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ขอบคุณครับบ ยืนยันนน เล่นได้ 100% ครับบ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เล่นแล้วไม่มีเสียงอะครับ ทำไง

กล่าวขอบคุณ
    5
    รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ พอดีกดpart จะโหลดแล้วมันไม่ได้ไปหน้า MediadFire น่ะค่ะ แต่เป็นหน้าเว็บอะไรไม่รู้ มีให้กด Download พอเรากดโหลด กลายเป็นโหลดโปรแกรมแปลภาษามาน่ะค่ะ เกมนี้ยังสามารถโหลดได้อยู่ไหมคะ ถ้ายังไงช่วยแนะนำวิธีโหลดด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ๊ากกก นํ้าตาจะไหลครับ

ขอบคุณหลายๆ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ไฟล์โดนลบไปตั้งนานแล้วนา.....

Tags for this Thread